tu van dum em

darkloc

em là ma mới còn đang tập tành với mấy cái phim HD trong cái lap của em mấy huynh thông củm dùm em, em cung mau' the? loai HD 1080 lém gùi mún sắm 1 dàn HD amatueur về coi cho mát nhà mát cửa mà chi phí nó eo hẹp quá chả bik seo nữa ai ai có lỏng tư vấn dum em cái dàn HD rẻ rẻ thui chủ íu là thoả cơn ghiền là đủ rui` [-o<. Em có thằng bạn tư vấn em mua dàn sony DAV-DZ270K ma ko bik có hợp chuẩn của một dàn HD ko hay can cái khác đỉnh hơn tí xíu ti' xiu' :-??

Chỉnh sửa lần cuối:

buihung

Administrator
Ðề: tu van dum em

Bác viết tiếng Việt có dấu thì anh em tư vấn chính xác hơn.

darkloc

vâng số chả là em là dân mới vào nghề chỉ mới típ cận voi cái chuẩn xem film đẹp HD thui ko bik là vô tình hay có duyên ma kiếm được cái web các bậc đàn anh chơi HD nên mún xxin mấy anh tư vấn cho xem xắm 1 dản HD với do là nhà em nghèo ma cung ham zui và thấy thix thix cái HD nì nên cung cung mún có mọt dan chơi cho bik thế nào la HD í mà mấy huynh định dùm em cái dàn nào rẻ nhất mà đủ để em thỏa cái cơn ghiền nì í mà :|
Trước mắt là em đang sở hữu 1 kon DELL STUDIO lúc mua là giá khoảng 1000$ cấu hình máy em nó như sau
DDR2: 3gb
VGA: 250 ATI(bao nhiu thi em ko nhớ)
CPU: DUAL CORE 2.17gb
HDD: 320gb
tạm như vay đủ để phát HD chưa mấy anh
giờ tính mua thêm dàn loa nữa mà thằng ban em nó khuyên em nên mua phứt cái dàn SONY DAV-DZ270K ko bik cái này có thể lam thanh 1 dan HD chuẩn của nó ko mấy huynh:-??
Xin chỉ giáo dùm em thanks mấy bro nhìu;;)

Frog

Member

bro cho thêm chi tiết của Vga, cho thêm giá tiền đầu tư cho loa, đài, sáo, nhị để mọi người biết đường tư vấn nhé.
//nhìn 250 Ati lại nghĩ đến GTS 250, híc

darkloc

bro cho thêm chi tiết của Vga, cho thêm giá tiền đầu tư cho loa, đài, sáo, nhị để mọi người biết đường tư vấn nhé.
//nhìn 250 Ati lại nghĩ đến GTS 250, híc

chả bik đây có phải chi tiết cái card màn hình của em ko
ATI Mobility Radeon HD 3450
loa giá cỡ 7~8tr
em thấy cái dàn z5500 của logitech thi dap úng được cái giá này nhưng công suất loa của nóa cóa 550 wat à kon cái dan sony bạn em đưa thấy giá cũng ngang mà công suất loa của nó tới 850 wat ko bik sao nữa bác nào có ý kiến hay hơn thi giúp em một chân cái

darkloc

có vẻ câu hỏi của em ngu quá hay sao mà ko bác nào chiu giúp em vậy cà sory mấy bác nhá do em là ma mới nên có lẽ làm phiền mấy bác quá rùi vậy em xin chân thành xin lỗi vì đã làm phiền mấy bác quá nhìu

HDNewbie

có vẻ câu hỏi của em ngu quá hay sao mà ko bác nào chiu giúp em vậy cà sory mấy bác nhá do em là ma mới nên có lẽ làm phiền mấy bác quá rùi vậy em xin chân thành xin lỗi vì đã làm phiền mấy bác quá nhìu

|34'c |_4`m 0n vj't tj'ng vj.t c0' |)4'u chu' |34'c vj't kju n4`ij 4j m4` +)0.c n0?j m4` tu v4'n ch0 |34'c +)u0.c

P/S: Các bác thông cảm em viết kiểu xì tin chỉ để bác chủ thớt đọc thôi ạ.
@darkloc: Bác làm ơn viết tiếng việt có dấu dùm bác viết kiểu đó mọi người hoa mắt sao tư vấn nổi.

darkloc

|34'c |_4`m 0n vj't tj'ng vj.t c0' |)4'u chu' |34'c vj't kju n4`ij 4j m4` +)0.c n0?j m4` tu v4'n ch0 |34'c +)u0.c

P/S: Các bác thông cảm em viết kiểu xì tin chỉ để bác chủ thớt đọc thôi ạ.
@darkloc: Bác làm ơn viết tiếng việt có dấu dùm bác viết kiểu đó mọi người hoa mắt sao tư vấn nổi.
huynh à em đã viết tiếng việt có dấu lại ngay bên dưới bài cảu bác buihung rùi mà huynh nhìn kĩ dùm em cái chài ai nếu bài viết trên có sai sót ji thì mong mấy huynh bỏ wa dùm em cái nhá chân thành xin lỗi mọi người lần hai ạ
P/S chân thành xin lỗi bác HDnewbie nhìu nhá nhưng em cũng mong bác đọc lai mí cái reply ở trên dùm em rui có ji tư vấn lai nhá méc công sửa lỗi quá thanks bác nhìu

Chỉnh sửa lần cuối:

IZZ

Active Member

Ráp 1 em destop đi rồi gắn với em Z5500 là rất ngon rồi, bạn cứ dạo qua 1 vòng các bài ở forum tham khảo trước đi. Với 1K$ để mua sắm cũng tạm ổn rồi đó.

PigPink

Banned

huynh à em đã viết tiếng việt có dấu lại ngay bên dưới bài cảu bác buihung rùi mà huynh nhìn kĩ dùm em cái chài ai nếu bài viết trên có sai sót ji thì mong mấy huynh bỏ wa dùm em cái nhá chân thành xin lỗi mọi người lần hai ạ

Bình tĩnh thôi bác :(
độg chạm đâm chọc ai đâu mà bác xin lỗi dữ vậy trời

kon này 1080p chắc là đc đó bác,bác cứ thử đi
còn 7-8t thì em nghĩ chơi dân dụng đc đó bác ạ
hơn đứt mấy cái speaker pc\:D/

darkloc

Bình tĩnh thôi bác :(
độg chạm đâm chọc ai đâu mà bác xin lỗi dữ vậy trời

kon này 1080p chắc là đc đó bác,bác cứ thử đi
còn 7-8t thì em nghĩ chơi dân dụng đc đó bác ạ
hơn đứt mấy cái speaker pc\:D/

chơi dân dụng à hem hỉu lém bác nói chi tiết dum em cái,bác nói kon này là cái lap của em í ạ vả lại bac thấy cai đống ssony mà em neu tren chơi HD đc không vậy không bác tuw vấn hộ em dàn dân dung nào tầm giá đó nghen thanks bác pigpink nhìu:mad:)
Ráp 1 em destop đi rồi gắn với em Z5500 là rất ngon rồi, bạn cứ dạo qua 1 vòng các bài ở forum tham khảo trước đi. Với 1K$ để mua sắm cũng tạm ổn rồi đó.
à em có nêu thử cấu hình cái lap em tren kia rùi bác ơi, em co thật sự cần thiết phai làm thêm kon destop ko vậy bác à cung vẩn típ tục câu hỏi trên là bik z5500 la okie ràu but cái dàn sony em nêu tren cung ngang giá mà coi lại thông số thấy tổng công suất có vẻ nhỉn hơn tí bac ạ vậy theo các bác nên chọn lam sao em ko bik hơn thua nhau cái gì mà giá ngang ngửa nhau ghê thế có điều kiện tiện thể các bác tư vấn em thêm bộ khác nhá thank các bro vì đã đóng góp nhiệt tinh cho em ạ^:)^

Frog

Member

vâng số chả là em là dân mới vào nghề chỉ mới típ cận voi cái chuẩn xem film đẹp HD thui ko bik là vô tình hay có duyên ma kiếm được cái web các bậc đàn anh chơi HD nên mún xxin mấy anh tư vấn cho xem xắm 1 dản HD với do là nhà em nghèo ma cung ham zui và thấy thix thix cái HD nì nên cung cung mún có mọt dan chơi cho bik thế nào la HD í mà mấy huynh định dùm em cái dàn nào rẻ nhất mà đủ để em thỏa cái cơn ghiền nì í mà :|
Trước mắt là em đang sở hữu 1 kon DELL STUDIO lúc mua là giá khoảng 1000$ cấu hình máy em nó như sau
DDR2: 3gb
VGA: 250 ATI(bao nhiu thi em ko nhớ)
CPU: DUAL CORE 2.17gb
HDD: 320gb
tạm như vay đủ để phát HD chưa mấy anh
giờ tính mua thêm dàn loa nữa mà thằng ban em nó khuyên em nên mua phứt cái dàn SONY DAV-DZ270K ko bik cái này có thể lam thanh 1 dan HD chuẩn của nó ko mấy huynh:-??
Xin chỉ giáo dùm em thanks mấy bro nhìu;;)

bro thử cài, thiết lập cấu hình theo chỉ dẫn của theard này.
http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=4886
nếu ok thì mới đến phần màn hình và loa đài xyz

darkloc

bro thử cài, thiết lập cấu hình theo chỉ dẫn của theard này.
http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=4886
nếu ok thì mới đến phần màn hình và loa đài xyz

sorry em chưa hỉu ý bác lém seo phải lam bươc này dị bác, y' em trước mắt là tư vấn dum em cái dàn loa đã, kòn bước trên của bác em chưa hỉu lém
Em đang phân vân giữa hai cái dàn loa nêu trên bác có dàn nào hay hơn hai dàn trên ma cũng tầm giá khoảng 7~8tr thì nêu gợi ý cho em nhá dù sao cũng thanks bác nhìu

nghe&nhin

Member

có nghĩa là vầy
1.bác config cái lap của bác theo link bro ếch cho bên trên, mở 1 file .mkv lên xem coi ok chưa --> giải quyết xong phần nhìn
2.với ngân sách 7-8tr thì Z5500 là best choice rùi, đú dân dụng hem nổi đâu, đừng ham mấy dàn AIO sony, lg,ss... kia trưng thông số kĩ thuật để lòe gà thui.
3.coi trên lappy có cổng xuất SPDIF ko (optical, coaxia) có thì chỉ việc lụm Z5500 về mua cọng cáp cắm vào enjoy, chưa/ko có thì kiếm cái sound USB về để lấy đường out optical/coaxial.
trước mắt bác cứ thưc hiện 3 bước trên cái đã, xong rùi tính tiếp, mấy cái còn lại nhỏ như con thỏ lun :cool:

darkloc

có nghĩa là vầy
1.bác config cái lap của bác theo link bro ếch cho bên trên, mở 1 file .mkv lên xem coi ok chưa --> giải quyết xong phần nhìn
2.với ngân sách 7-8tr thì Z5500 là best choice rùi, đú dân dụng hem nổi đâu, đừng ham mấy dàn AIO sony, lg,ss... kia trưng thông số kĩ thuật để lòe gà thui.
3.coi trên lappy có cổng xuất SPDIF ko (optical, coaxia) có thì chỉ việc lụm Z5500 về mua cọng cáp cắm vào enjoy, chưa/ko có thì kiếm cái sound USB về để lấy đường out optical/coaxial.
trước mắt bác cứ thưc hiện 3 bước trên cái đã, xong rùi tính tiếp, mấy cái còn lại nhỏ như con thỏ lun :cool:

ồ thanks bác em hiểu rùi :D

Bên trên