[Tư vấn] Dune Solo 4k, Popcorn Hour A500, Himedia Q10 Pro, nên chọn cái nào?

soncskh

Member
Mình cũng đang phân vân giữa 2 em Dune 4k solo va Pop A500, nhưng nếu mua sẽ lấy em A500. Nhưng ko hiểu tại sao 2 em này ko chơi luôn 60fps, ko khoái 30fps, sợ sẽ bị nhòe hình, chac doi khi nao Pop va dune ra em nao ma co 60fps mua luôn!

nhungeli

Member
Mình cũng đang phân vân giữa 2 em Dune 4k solo va Pop A500, nhưng nếu mua sẽ lấy em A500. Nhưng ko hiểu tại sao 2 em này ko chơi luôn 60fps, ko khoái 30fps, sợ sẽ bị nhòe hình, chac doi khi nao Pop va dune ra em nao ma co 60fps mua luôn!
bạn giống mình quá hix.

oldfriend

Moderator
Khó chiều mới bán cho em phải ko. Em thấy ảnh NS đẹp, đúng chất MOVIE đấy. Em dùng Dune mãi rồi, tùy biến kém quá, chán.

đấy đấy ^^, cái chán của người này là cái mới mẻ với người kia, cho nên với em trải nghiệm mang lại là quan trọng nhất. Sản phẩm gì cũng được, miễn mình ưng ý, phù hợp nhu cầu của mình là mình thích thôi. Cho nên mới phải xác định được mình cần cái gì nhất để mà quyết ^^

vdung1972

Well-Known Member
đấy đấy ^^, cái chán của người này là cái mới mẻ với người kia, cho nên với em trải nghiệm mang lại là quan trọng nhất. Sản phẩm gì cũng được, miễn mình ưng ý, phù hợp nhu cầu của mình là mình thích thôi. Cho nên mới phải xác định được mình cần cái gì nhất để mà quyết ^^

Em cũng toàn đổi chác các bù mà. Cứ đợi các bác ngơi ra là em rinh, đỡ ối. Về nhà loay hoay cũng là cái thú bác nhỉ. Bộ xem phim nhà em tạm ổn rồi, loa thì 100% B&W, REC 4K, NS cũng 4K rồi, đợt tới làm con màn to to 4K, vừa xem phim vừa chơi game cho máu.

oldfriend

Moderator
Em cũng toàn đổi chác các bù mà. Cứ đợi các bác ngơi ra là em rinh, đỡ ối. Về nhà loay hoay cũng là cái thú bác nhỉ. Bộ xem phim nhà em tạm ổn rồi, loa thì 100% B&W, REC 4K, NS cũng 4K rồi, đợt tới làm con màn to to 4K, vừa xem phim vừa chơi game cho máu.

em khuyến nghị bác nghiên cứu con này, mới ra mắt, rẻ nhất quả đất và chất lượng ko thua kém đàn anh. (em cũng đang ngắm nó)

http://www.hdvietnam.com/threads/trung-cau-dan-y-tivi-4k-65inch-hay-may-chieu.1253526/

vdung1972

Well-Known Member
em khuyến nghị bác nghiên cứu con này, mới ra mắt, rẻ nhất quả đất và chất lượng ko thua kém đàn anh. (em cũng đang ngắm nó)

http://www.hdvietnam.com/threads/trung-cau-dan-y-tivi-4k-65inch-hay-may-chieu.1253526/

Chuẩn bác, em lần này chuyển ổ, cũng đang tán BX mua TV của hãng này. Em cũng đang dùng ĐT Mi Max mà.

Bãn KODI của bác đưa em đã giúp em giải quyết món DTS-HD,, HD-MA, TrueHD ngon lành rồi nhé. Thanks bác. Ngon quá.

thanhminhppc

Active Member
Nói chung dẹp con Q10 Pro qua một bên nếu quan tâm chất lượng, còn nếu muốn rẻ (thật sự cũng chả rẻ), dở, mà cũng chẳng bổ thì Q10 Pro

oldfriend

Moderator
Nói chung dẹp con Q10 Pro qua một bên nếu quan tâm chất lượng, còn nếu muốn rẻ (thật sự cũng chả rẻ), dở, mà cũng chẳng bổ thì Q10 Pro

Bác có muốn mua thêm shield không, có một bác bên hội shield lỡ mua mà coi ko hợp cần bán, bác giúp bác ấy rước cho đỡ đau khổ hộ.

thanhminhppc

Active Member
Bây giờ mà ra Shield 2 thì làm liền một em khỏi phải suy nghĩ, thật ra nếu mà Dune Solo với Popcorn mà hỗ trợ Netflix tốt như Shield thì mình cũng vớt lâu rồi. Cái mình quan tâm nhất bây giờ là Plex, Netflix, Youtube thì Shield đáp ứng tốt nhất

Mình cũng chỉ quan tâm tới xem phim offline thôi thì hình ảnh của shield với Pop/Dune cái nào chuẩn hơn với định dạng xem 4k. Các bác cho đánh giá nhé.

tienlequoc

Well-Known Member
Mình thấy hơi lạ là một số anh em đã có ấn tượng trong đầu là hdplayer là thứ chuyên dụng, chất hình phải đẹp hơn Android box mà không cần đánh giá thực tế. Theo mình đọc ở một số diễn đàn quốc tế thì chip Realtek 1295 với đồ họa Mali 820 lại cho chất hình đẹp hơn Popcorn Hour A410. Để khi nào rảnh mình test chi tiết trên tv 4k so với em Pop A500 xem thế nào?

Chỉnh sửa lần cuối:

meocon

Well-Known Member
Mình thấy hơi lạ là một số anh em đã có ấn tượng trong đầu là hdplayer là thứ chuyên dụng, chất hình phải đẹp hơn Android box mà không cần đánh giá thực tế. Theo mình đọc ở một số diễn đàn quốc tế thì chip Realtek 1295 với đồ họa Mali 820 lại cho chất hình đẹp hơn Popcorn Hour A410. Để khi nào rảnh mình test chi tiết trên tv 4k so với em Pop A500 xem thế nào?

NHiều khách hàng cũng tư tưởng vậy đó :(

chenzenvl

Well-Known Member
thì vì ko có bài test nào rõ ràng muh :)
chứ Q10 pro nổi tiếng thì đã thể hiện sự kém so với DUNE rùi :p

Bên trên