[Tư vấn]: Dung PS3 (sony) làm HD box được ko các bác ?

Titan

Các bác tư vấn giùm nếu mua ps3 về nối thêm hdd vào thì sử dụng hơn hd box ko các bác, vừa co bluray,online, chơi game, sound digi...., giá thành ~7trt , ngang ngữa hdbox có online, có bác nào thử chưa ạ ?
thanks

buonnguqua

Active Member
Ðề: Dung PS3 (sony) làm HD box được ko các bác ?

Các bác tư vấn giùm nếu mua ps3 về nối thêm hdd vào thì sử dụng hơn hd box ko các bác, vừa co bluray,online, chơi game, sound digi...., giá thành ~7trt , ngang ngữa hdbox có online, có bác nào thử chưa ạ ?
thanks
PS3 không đọc được file MKV phim mà dân tình hay share với nhau
Mua về thì phải convert ,
mà mỗi lần convert thì CPU Quadcore Q6600 ~3.0Ghz cũng mất nửa ngày

Ở HN có 1 đồng chí chuyên bán đĩa phim HDrip cho PS3

Ổ cứng bình thường hiện tại không thể đấu được vào PS3 ,
nếu đấu được chắc Sony nó lỗ vốn :eek:

Uhm theo mình thì PS3 là 1 đầu đĩa rất tốt cho việc giải trí vừa đọc đĩa blu-ray vừa có ổ đĩa hổ trợ và bạn cũng có thể thay ổ đĩa HDD để tăng dụng lược bộ nhớ hay bạn có thể kết nối với ổ đĩa cứng bằng cổng USB mà nên mình nghĩ đây 1 sang kiến tốt!

Frog

Member

thằng bạn mình cũng đang dùng PS3 làm HD box. nói chung cái khoản phim HD cho nó hơi chuối. ở HN hình như nó nói bác Chip có bán film HD đing dạng PS3 chơi được. chất lượng game thì khỏi nói(disk cho nó cũng thía). Xem HD cũng đẹp ra trò, nó cũng có đuờng xuất tín hiệu optical.

ruanch8ng

Mình nghe nói là có thể cài OS YellowDog cho PS3. Mình nghĩ nếu làm được điều này thì có thể cài thêm cả soft chơi file mkv. Nhà có PS3 nhưng chưa có TV to để thử. Xin mời các cao thủ cho ý kiến

manhthang

Huyền Thoại

PS3 có thể chạy hầu hết định dạng Video hiện nay nhưng lại trừ định dạng đóng gói Mastroka. Về hình ảnh, khó có PC nào có thể ăn được PS3 trừ những Video card rất đắt tiền tôi chưa có điều kiện so sánh.
PS3 cũng cho phép cài đặt hệ điều hành Linux, sử dụng đầy đủ các tính năng như 1 PC. Tuy nhiên driver cho card RSX của PS3 hiện nay lại chưa unlock hết. Như vậy nếu như cài Linux và dùng phần mềm VLC PS3 hoàn toàn có khả năng xem MKV nhưng hình ảnh bị vỡ, không mượt mà. Nếu như trong tương lai, driver mới cho card RSX trên Linux được unlock hoàn toàn hoặc Firrmware mới của PS3 cho phép chạy MKV thì có lẽ PS3 sẽ 1 lần nữa trở thành cỗ máy sát thủ gớm ghiếc cho bất kỳ HD Player nào.

quoan

Member

Đi lang thang trên mạng thấy cái này hay hay nhưng mà không có PS3 để thử. Bạn nào có PS3 thử chia ổ đĩa ra làm 2 partition rồi cái Linux và WinXP thử xem, nếu cài được WinXP thì xem film HD thỏai mái rồi....--> PS3 vùa chơi được HD, Bluray, game ... hihihihi....:D Install linux cho PS3: http://www.tweaktown.com/guides/1305/installing_linux_onto_your_sony_ps3/ Install XP cho PS3: http://www.coderetard.com/2008/08/11/how-to-install-windows-xp-on-your-ps3/

Hôm qua sang nhà bạn cho cái đĩa mkv của mình vô, hí hửng mong được xem xem nó sắc nét thế nào mà hóa ra là ps3 ko đọc được. Đau lòng cò con

chimenfr

Member

PS3 có thể chạy hầu hết định dạng Video hiện nay nhưng lại trừ định dạng đóng gói Mastroka. Về hình ảnh, khó có PC nào có thể ăn được PS3 trừ những Video card rất đắt tiền tôi chưa có điều kiện so sánh.
PS3 cũng cho phép cài đặt hệ điều hành Linux, sử dụng đầy đủ các tính năng như 1 PC. Tuy nhiên driver cho card RSX của PS3 hiện nay lại chưa unlock hết. Như vậy nếu như cài Linux và dùng phần mềm VLC PS3 hoàn toàn có khả năng xem MKV nhưng hình ảnh bị vỡ, không mượt mà. Nếu như trong tương lai, driver mới cho card RSX trên Linux được unlock hoàn toàn hoặc Firrmware mới của PS3 cho phép chạy MKV thì có lẽ PS3 sẽ 1 lần nữa trở thành cỗ máy sát thủ gớm ghiếc cho bất kỳ HD Player nào.

Bác Thắng nói đúng. Em vừa thanh lý con PS3 Slim hôm wa. Chơi game thì sướng nhưng coi phim thì ko được. Em toàn coi Paris by night. Phim cho PS3 phải convert, phim 1080p convert nửa ngày, mà còn phải add hard-subtitle . . Nói chung rất phiền phức và mất thời gian.
Ai giàu mua nó về xem đĩa Bluray thì hết ý chứ coi HD rip thì hơi bị mệt

HD Beginner

Cài xong linux thì còn chơi game PS3 bình thường đc nữa không [-X

tethien

Active Member

Cài xong linux thì còn chơi game PS3 bình thường đc nữa không [-X

Cài linux là dual-boot thôi. You vẫn có thể boot bình thường vào PS3 để chơi game.

Có điều với PS3 Slim thì Sony đã cắt đuôi chức năng dual-boot rồi nên không còn cài linux được nữa.

HDTAK

Member

Ủa sao bác manhthang ko giới thiếu cách kết nối PC với PS3 qua PS3mediaserver để chạy mkv nhỉ (PC cùi P4 hoặc laptop thiếu các kết nối HDMI, optical) dùng trong trường hợp này rất ổn, đặc biệt là laptop, hiển thị sub việt được lun!

Bên trên