Tư vấn giùm mình máy ảnh kỹ thuật số giá từ 4-5 triệu.

trungqwe

Chào các bạn, mình đang có nhu cầu mua 1 chiếc máy ảnh mà chưa có kinh nghiệm chọn loại nào, các bạn tư vấn giùm mình với.
Máy từ 4-5 triệu VND, chụp ảnh nét cả ban ngày và ban đêm, mức độ phản ứng nhanh, dung lượng bộ nhớ lớn, Kiểu dáng đẹp và bền.
Mình cám ơn các bạn trước nhé!

baolam1905

Member
Ðề: Tư vấn giùm mình máy ảnh kỹ thuật số giá từ 4-5 triệu.

Cỡ 4-5 tr VND mà yêu cầu gì đủ thứ thế bác, tiền nào của đó mà thôi. [-X

Tuy nhiên cũng vào đây hóng xem sao, đang có nhu cầu gần giống bác chủ thớt, chỉ bớt đi cái chụp tốt ban đêm (cái này máy 6-7tr chưa chắc đã đạt được), và không cần đẹp lắm, chỉ cần bền, không cần quá nhiều "chấm", chỉ cần chất lượng hình cao.

Còn dung lượng bộ nhớ thì tùy mình gắn thẻ nhớ nào, ít tiền thì mua 2GB, nhiều mua 4GB, 8GB. Đa phần máy ảnh dù cùi cũng hỗ trợ thẻ 8GB, chỉ 16GB trở lên thì tùy máy. Với mình 2GB là đủ chụp hết pin cho dòng máy <= 10 "chấm" rồi.

trungqwe

OK! Đồng ý với bạn, mình tính mua con canon ixus 115hs các bác nghĩ sao?

tieuthieugia

Well-Known Member

Mua đại đi bác, mua nhanh để hưởng thụ

jadeland

Hi
Theo yêu cầu của bạn, cố gắng mua Canon IXUS 310HS đi. Bạn sẽ không hối hận với độ nét, chụp ban đêm. Muốn biết sơ qua công nghệ của nó thi vào google gỏ đúng model mà tìm.
Quan trọng là mua đúng đồ mới, not second hand.

ruanyuyongdvc

Chào các bạn, mình đang có nhu cầu mua 1 chiếc máy ảnh mà chưa có kinh nghiệm chọn loại nào, các bạn tư vấn giùm mình với.
Máy từ 4-5 triệu VND, chụp ảnh nét cả ban ngày và ban đêm, mức độ phản ứng nhanh, dung lượng bộ nhớ lớn, Kiểu dáng đẹp và bền.
Mình cám ơn các bạn trước nhé!
làm con Sony H55 đi hàng 2Nd trên 5s cũng hay lắm đó, mình mới hốt 1 em đậy nhưng chưa biết chụp nhiều, còn chụp thua em K800i nữa

Bên trên