Tư vấn giúp mình nên mua laptop cho đứa em thì nên mua con gì?

janosida

Member
Tình hình là có đứa em gái đậu đại học, vừa muốn sắm cho em nó có phương tiện học hành vừa muốn làm quà mừng nên cũng muốn mua con nào xịn xịn, ngon ngon. Em đang ngắm con LG gram, thấy khá đẹp, siêu nhẹ mà pin rất trâu. Anh em thấy sao?

Trước học Đh thấy toàn mua Asus, Acer, Dell nặng nề, cồng kềnh, mỗi lần đi học nhóm, bài tập là oải. Rút kinh nghiệm giờ nên mua máy nhẹ nhẹ thôi cho dễ dàng hơn.

ongtamtang

Member
Ai rành công nghệ chắc cũng biết màn LG nó chuyển đồ họa chuẩn màu thế nào. Cá nhân tui thấy con LG gram nhẹ với cấu hình khủng, làm việc hay học hành, chiến game đều ngon.

buqadi

Member
Con gái xài con Gram là ok. Nhẹ di chuyển nhẹ nhàng . Buồn buồn cầm theo đi du lịch cũng gọn.

Ginô Tùng

Member
Mình cũng vậy đây. Mới dạo điện máy về, con gram nhẹ hều sốc thật. Ddang có KM đó mn, được tặng túi chống sốc với chuột Logitech ấy.

Alohazzz

Member
Mấy model mới này ra 2019 có thông số cũng khủng lắm: pin 21.5h, core I5 thế hệ 8 nữa. Mà giá cũng không thua mấy em Mac :D

janosida

Member
Mình thấy con gram OK rồi, mà đang phân vân 03 mẫu 14Z980-G, 14ZD980-G hay 13ZD980-G. Thấy 13” cũng gọn, mà em cũng thích 14” to. Mọi người tư vấn em với a.

donquanhao

Member
Tình hình là có đứa em gái đậu đại học, vừa muốn sắm cho em nó có phương tiện học hành vừa muốn làm quà mừng nên cũng muốn mua con nào xịn xịn, ngon ngon. Em đang ngắm con LG gram, thấy khá đẹp, siêu nhẹ mà pin rất trâu. Anh em thấy sao?
Gram siêu ngon . Cũng đang thèm mà không ai mua cho đây !

bexjnh

Member
Nhìn chung con gram này đáp ứng tốt 03 tiêu chí công nghệ pin, trọng lượng và cấu hình đều ok.

caytoanto

Member
Nếu không thích hdh OS của Mac thì xài Gram khá ngon . Nhà có điều kiện thì mua cho em nó :D

caytoanto

Member
Nếu không thích hdh OS của Mac thì xài Gram khá ngon . Nhà có điều kiện thì mua cho em nó :D

Bên trên