Tư vấn giup1 em PS3 hay xbox 360

MrBo682

Well-Known Member
Ðề: Tư vấn giup1 em PS3 hay xbox 360

Mình chẳng chơi game do không có đam mê .Hồi nghe vụ slim pasthru cũng rước 1 cái về thử.Mua mổi có 1 đĩa game về test máy chơi...
Lúc nghe vụ hack cũng mần luôn cho thằng cu con chơi USB-HDD
Lac lạc đề chút nghe ca hát PS3 bluray hoàn hảo ,rồi nào số 1,nào không thay thế,không HD player nào qua được gì, gì đó... buồn cười quá,không chịu nổi
Trở lại vụ chơi game hack .Vụ này chưa hoàn hảo gì đâu.Như Mạnh Thắng nói vụ firmware,chạy hỏi vài nơi người thì bảo rằng cẩn thận với các đĩa "gốc" mới.Để cho mấy thằng cu chơi cho đĩa mới vào là nó tự up firmware mới lock vụ hack là hết phim.Đồng thời vụ hack này không dám chơi online nữa,"khả năng bị lock"???.Bữa giờ toàn để thằng cu offline thôi.

PS3 mà đẹp hơn Xbox nhiều á :)). Nói thẳng ra là 2 thằng này cạnh tranh nhau ác liệt luôn, PS3 cũng hỗ trợ Res 1080p Xbox cũng 1080p sem sem nhau thôi chứ làm gì có chuyện PS3 vượt trội. Mới hack đc chơi đĩa lậu đã tùm lum cả lên rồi, tốt nhất là Xbox360 25k/1 đĩa cho lành. Với lại game trên xbox360 cũng đa dạng và nhiều hơn hẳn PS3 đó

luciano

Active Member

báo cáo, k chịu được, làm 1 em ps3 slim 120g và đĩa oringinal chơi Red dead redemption thì phát hiện em Accuphase 303.

Trời ơi seo nghiệt ngã thía! Sức người có hạn lựu đạn có chốt mà :((

MrBo682

Well-Known Member

báo cáo, k chịu được, làm 1 em ps3 slim 120g và đĩa oringinal chơi Red dead redemption thì phát hiện em Accuphase 303.

Trời ơi seo nghiệt ngã thía! Sức người có hạn lựu đạn có chốt mà :((

Hii hii vụ này là sao không hiểu.Con Accuphase kia chạy sò sắt ,đời cổ cổ rồi mà...8->8->8->

aquariuzz

Member

PS3 còn hơn xbox 360 cái đầu blu-ray nữa mà bác. Bác múc PS3 là chuẩn rồi:-bd

PS3 lưu được định dạng mkv + sub trong HDD nhưng rất ít game Online được như Xbox360. Nói chung để chơi Game nên mua Xbox(mặc dù thỉnh thoảng lại có đợt Ban...Hic) còn xem HD thì mua HD Player hoặc cắm vô máy tính là được, trừ khi PS3 Hack chơi được chế độ Online còn không thì đừng mua

da vinci

Active Member

Lăng tăng chi chuyện mua máy này máy kia. Mỗi máy đều có game hay của nó hết. Nếu như bạn thích Gear of War hay Fable thì chắc chắn phải mua Xbox rồi. Còn nếu thích God of War thì phải chọn PS thôi. Còn mê Mario Galaxy thì không thèm nhìn 2 thằng đó nữa,
Nói tóm lại là chọn thể loại game mình chơi rồi mới chọn máy. Đừng nên để ý về chất lượng âm thanh, hình ảnh quá làm gì.

amalgam

Member

xbox of course! Đang chơi pes 2011 trên xbox + dance centre trên kinect fê lòi. Ai nói đồ họa ps3 hơn xbox là sai lầm lớn

linkker

vừa mới xong cái chuyên đề, trút được gánh nặng, nên em đang tinh làm 1 con xbox hoặc ps3

mà vẫn lăn tăn quá. Kinnect của Xbox nghe có vẻ hấp dẫn? k biết ra sao?

Mogn các huynh đài rành về 2 em trên cho em vài lời khuyên

Thật sự mình có cơ may tiếp xúc cả 3 máy, tuy option không đủ nhưng củng tương đối nên có nhận xét như sau :
Wii + Wiiboard: vui, máy bền (trâu bò), nhiều trò chơi hơi trẻ con, hình ảnh không đẹp
Xbox S 4GB + Kinect: hình ảnh đẹp, phức tạp, máy nóng khi chơi (nói chung hơi hồi hộp sợ hư), kinect đôi khi hơi tưng tưng
PS3 S : hình ảnh đẹp, dễ tiếp cận, tay chơi mau hỏng, sử dụng tốn điện

Kết luận của bản thân : mỗi máy game đều có ưu nhược riêng, không máy nào ok cả. Nhưng
nếu có gia đình vợ con : nên chơi Wii, cho mấy đứa con + vợ + bản thân đập phá đở tiếc tiền, phần lớn phù hợp gia đình
nếu tuổi teen : nên mua ps3
nếu trung niên (chơi game 1 mình đôi khi có gia đình) : nên mua xbox

Đánh giá bản thân : Nói chung mua xong cái nào củng có điểm tiếc nuối, củng có điểm vừa ý

cuvu1997

tui thấy bạn nên mua xbox360 đi vì game ps3 hiện giờ rất mắc còn xobx 3360 thì có dĩa lậu từ 25000- 50000 1 đĩa

Bên trên