[TƯ VẤN/HỎI ĐÁP] Mua ở cứng khoảng 1,5 - 2TB và HDD Box

baby_love_money

E định múc con HDD WESTERN 2TB SATA Caviar Green vs mua thêm 1 cái HDD box Buffalo DriveStation HD-CEU, theo các bạn như vậy đc ko ah, e dùng để xem phim trên HDplayer ngoài.
Bác nào có lựa chọn hợp lý hơn thì tư vấn cho e vs, tầm tiền trong khoảng 2tr5 đổ xuống thôi nhé, e là sv mà :)

Jedi Knight

Well-Known Member
Ðề: [TƯ VẤN/HỎI ĐÁP] Mua ở cứng khoảng 1,5 - 2TB và HDD Box

Mua luôn Western My Book Essential đi, tầm 2.2-2.4T, USB 3.0, bảo hành 3 năm. Con này cũng xài WD Green bên trong

Hai Scm

Active Member
Re: Ðề: [TƯ VẤN/HỎI ĐÁP] Mua ở cứng khoảng 1,5 - 2TB và HDD Box

Mua luôn Western My Book Essential đi, tầm 2.2-2.4T, USB 3.0, bảo hành 3 năm. Con này cũng xài WD Green bên trong

Đúng rồi bác chủ, mua hẳn con HDD USB 3.0 đi tốc độ đọc ghi cũng lên đến 30-50 MB/s, em chép nhạc lossless toàn trong 1-2 nốt nhạc cho 1 bài...

baby_love_money

Ðề: Re: Ðề: [TƯ VẤN/HỎI ĐÁP] Mua ở cứng khoảng 1,5 - 2TB và HDD Box

Đúng rồi bác chủ, mua hẳn con HDD USB 3.0 đi tốc độ đọc ghi cũng lên đến 30-50 MB/s, em chép nhạc lossless toàn trong 1-2 nốt nhạc cho 1 bài...

2 bác tư vấn cho e nên mua ở đâu ah, chỗ nào uy tín mà giá cả tốt với, e ở HN :)

vinagoh

Well-Known Member

Lên tới 70-90 MB/s đấy Bác. :)

salenguyenduong

Chính xác, pác mua luôn em này, vừa tốt về tốc độ, vừa đồng bộ, vừa dc bh dài hơn, mấy box buffalo nguồn ko ổn định dễ chết ổ cuwgs lặm

Hai Scm

Active Member

Chính xác, pác mua luôn em này, vừa tốt về tốc độ, vừa đồng bộ, vừa dc bh dài hơn, mấy box buffalo nguồn ko ổn định dễ chết ổ cuwgs lặm

Hôm trước em mua cái box 500k gắn ổ WD Green 2TB mà nó nóng kinh khủng phải tháo ra, giờ cho cái box ngồi chơi xơi nước thôi.... còn không thì gắn cái ổ gắn trong vào Imax i18D cho nó làm slave HDD chép phim, nhạc ngon phết...

Jedi Knight

Well-Known Member

Hôm trước em mua cái box 500k gắn ổ WD Green 2TB mà nó nóng kinh khủng phải tháo ra, giờ cho cái box ngồi chơi xơi nước thôi.... còn không thì gắn cái ổ gắn trong vào Imax i18D cho nó làm slave HDD chép phim, nhạc ngon phết...

Mấy dòng 3TB trở lên như Seagate Backup Plus cũng nóng vãi đạn. chép nhiều gần 60 độ, idle trên 50, hỏi thằng Seagate Support nó nó ngưỡng cho phép là 70 nên cứ yên tâm !

hungthong

Well-Known Member

Nhờ có Bác mà hôm nay mình mới biết vì sao 2 tháng gần đây phải đi BH 3 lần mấy em WD2T.
Cám ơn Bác đã chia sẻ.

salenguyenduong

Re: Ðề: Re: Ðề: [TƯ VẤN/HỎI ĐÁP] Mua ở cứng khoảng 1,5 - 2TB và HDD Box

Nhờ có Bác mà hôm nay mình mới biết vì sao 2 tháng gần đây phải đi BH 3 lần mấy em WD2T.
Cám ơn Bác đã chia sẻ.

Em cũng rút kinh nghiệm từ 1 thời gián bán dòng box này, bán 1 thời gian, khách mang bh HDD hoài mới chột da. Sau thời gia nghiên cứu thì đúng vậy, em bỏ hẳn hàng box buffalo nguồn dổm này luon

Bác mua con này Western My Book Essential đi. vì bác mua HDD kia cùng với box cũng quá giá rồi.

BoxHD

Anh em giúp mình chọn loại ổ cứng nào xem phim tốt và bền, em mới vào nghề mong được giúp đỡ. Tình hình là em có cái TV Led 42" thì chỉ cần mua ổ cứng ngoài cắm trực tiếp vào TV là xem thôi phải k ạh.

meocon

Well-Known Member

Coi trực tiếp tv hạn chế rất nhiều , phụ đề , âm thanh và định dạng phim .....

Nếu gắn ổ cứng len tv thì 2.5 hay 3.5 đếu dc cả , tuỳ mình thích loại có nguồn hay ko nguồn thui

Bên trên