[TƯ VẤN/HỎI ĐÁP] Mua ở cứng khoảng 1,5 - 2TB và HDD Box

quanghaith2

Well-Known Member
Ðề: [TƯ VẤN/HỎI ĐÁP] Mua ở cứng khoảng 1,5 - 2TB và HDD Box

Với tầm giá 2tr5 đổ xuống thì khó mà mua được HDP kèm ổ 2TB hàng mới, lấy cái ổ kia thì may ra. Giá rẻ hơn 1 tẹo, tìm chỗ nào có nguồn phim phong phú cho chép free ấy, bảo hành 3 năm hàng nhà phân phối chuẩn là ổn.

anhchucpro

Active Member

Nếu gắn ổ cứng len tv thì 2.5 hay 3.5 đếu dc cả , tuỳ mình thích loại có nguồn hay ko nguồn thui

Nếu cá nhân em chon thì e sẽ chọn thằng Mybook vì có adapter rêng lên hạn chế được tình trạng cổng USB trên TV không đủ nguồn nuôi !
Bác cho em hỏi ké tí : Ở chỗ em thi thoảng điện hay bị sụt nên máy tính hay bị tắt đột ngột vậy thì cắm Mybook vào có bị hại không mặc dù điện áp bị sụt nhưng vẫn nằm trong dải tần của adapter để nuôi Mybook ?
( tức là điện áp vẫn đủ cho Mybok , chỉ có PC là bị tắt thôi )

quan_pcmart

Re: Ðề: Re: Ðề: [TƯ VẤN/HỎI ĐÁP] Mua ở cứng khoảng 1,5 - 2TB và HDD Box

Bạn cứ vào trang western.com.vn để xem chi tiết để có lựa chọn tốt nhất khi mua nhé.

salenguyenduong

Re: Ðề: [TƯ VẤN/HỎI ĐÁP] Mua ở cứng khoảng 1,5 - 2TB và HDD Box

Nếu cá nhân em chon thì e sẽ chọn thằng Mybook vì có adapter rêng lên hạn chế được tình trạng cổng USB trên TV không đủ nguồn nuôi !
Bác cho em hỏi ké tí : Ở chỗ em thi thoảng điện hay bị sụt nên máy tính hay bị tắt đột ngột vậy thì cắm Mybook vào có bị hại không mặc dù điện áp bị sụt nhưng vẫn nằm trong dải tần của adapter để nuôi Mybook ?
Nếu điện vẫn đủ nuôi HDD Mybook thì ko có vấn đề gì bạn nhưng ổ cứng của máy có thể sẽ bị hư đó, nếu tình trạng xảy ra thường xuyên nên sắm 1 bộ UPS

songthan29

Member

Điện chập chờn thế thì chẳng đồ điện nào chịu được lâu đâu bạn ạ, tốt nhất là sắm ngay một em Lioa đển ổn áp cho toàn bộ đồ điện trong nhà luôn và ngay.

Bên trên