[Tư Vấn] [Hướng dẫn] Mod/Mua vỏ PC cho các nhu cầu: Thẩm mỹ, Lưu trữ, Ấn tượng, Tiện dụng...vv

Đang định lắp con HTPC mà kiếm con vỏ case nằm khó quá. Toàn giá 2xx trở lên thôi.
Thấy cái vỏ ZNXT duel của anh Chip cũng hợp lý nhưng lại hết hàng, ko thấy chỗ nào bán cả.
Mọi người tư vấn cho em cái vỏ case nào hợp lý cái. Em thích vỏ màu sáng, vỏ màu đen ko hợp với không gian nhà em.
Thanks.

Thế Anh

Ðề: Vỏ case HTPC

Kiếm cái máy đồng bộ cũ nào của NEC, IBM về gia cố lại phần khung nhôm đi bạn.

Hezbollah

Case for HTPC

Tình hình là mình sẽ đi Sing trong 2 tuần, mình có tham khảo qua một số cửa hàng máy tính bên đó, có thấy rất nhiều case HTPC, bác nào muốn loại nào mình sẽ cầm về hộ cho. \:D/ YM: hungnhq

Em hỏi chỗ đấy rồi, cũng chỉ còn toàn loại đắt thôi. Cái rẻ nhất là 155$ nhưng em lại không thích. Em chỉ muốn cái nào đơn giản, màu sáng, ko LCD mà ko đắt lắm là ok.

duycom

Ban Quản Trị
Ðề: Case for HTPC

Case vác về to lắm đó, bro có vác được ko? Nếu được chắc mình phải nghiên cứu nhờ bro vác về 1 em :D

dino

Active Member

vác case về có vẻ khó khả thi ... :( vì bự con vác được 2 cái đã đuối rồi :(

kosovo

Tình hình là mình sẽ đi Sing trong 2 tuần, mình có tham khảo qua một số cửa hàng máy tính bên đó, có thấy rất nhiều case HTPC, bác nào muốn loại nào mình sẽ cầm về hộ cho. \:D/ YM: hungnhq

Bác này nhiệt tình quá thể! Mua hàng gọn nhẹ, dễ nhét túi quần, túi áo là được rồi bạn! |-)

nghe&nhin

Member

giá cả so với bên này sao bác, chứ rẻ hơn vài đồng thì chẳng bõ công |-)

Thế Anh

gia cố thì gia cố cái mặt nạ chứ, gia cố chi cái khung :D

Cái mặt nạ của nó làm bằng sắt. các khe ổ CD, nút vặn, gạt đã Fix rồi, di chuyển làm sao ?
Giờ chỉ có chỉnh lại cái khung nhôm của Case cho vừa vặn. Cái khay trong Case đựng ổ CD phải gia cố lại vị trí để chỉnh theo vị trí cái khay của cái mặt nạ
Sau đó gia cố cái khay để ổ cứng lọt vào trong khay ổ CD.
Những phần còn lại cũng phải gia cố theo.
Tóm lại là có nhiều việc phải làm. Tiếc là chưa có cái mặt nạ nào đẹp cả. Chắc phải ra chỗ hàng sửa điện tử mua lại mấy con Recivier/ DVD Player hỏng quá.

kaka

chi mà phải cực thế bro...
cần thì tháo cái ruột case, vứt hết phụ tùng, đặt thêm mấy cái khung gắn HDD, CD lại, cái này thì tuỳ theo túi tiền mà chơi bằng nhôm hay mica(thừng mica dễ gia công hơn)

còn cái mặt nạ thì chuyện nhỏ, mod gì chứ cái mặt nạ thì còn tuỳ làm xấu đẹp, mà giá tiền mắc rẻ khác nhau
muốn đẹp thì làm nhôm xướt, cắt bằng CNC - chính xác từng li :D
còn rẻ thi cắt tay thường rồi làm nguội lại, mod mặt nạ nhôm mình làm 2~3 cái rồi :D cũng khá okie đó

hôm nào rảnh, làm một bài review lên cho a e tham khảo cái vụ này :D

phanthanh

Member

Đang định lắp con HTPC mà kiếm con vỏ case nằm khó quá. Toàn giá 2xx trở lên thôi.
Thấy cái vỏ ZNXT duel của anh Chip cũng hợp lý nhưng lại hết hàng, ko thấy chỗ nào bán cả.
Mọi người tư vấn cho em cái vỏ case nào hợp lý cái. Em thích vỏ màu sáng, vỏ màu đen ko hợp với không gian nhà em.
Thanks.

Bạn tham khảo xem thử con này nè
http://vozforums.com/showthread.php?t=123658

DJVDK

Member
Case mini giá dẻo ^^

Hiện tại,bạn muốn sở hữu 1 case htpc thì đồng nghĩa với việc bạn bỏ ra số tiền từ 100usd trở lên.
Khá đắt so với nhiều mem(trong đó có mình#:-s)
Vô tình lượn lờ bên 5s mình phát hiện 1 số case mini mới 100% giá phải chăng,làm htpc rất phù hợp

Một số mẫu case đang dc bán nè

imageView.php

http://manian.paran.com/?mid=B0100041&page=109&document_srl=3218020
http://www.dbnawa.co.kr/v7/middle_view.htm?seq=1010303190027951&keyword=&cate=60

Cuối cùng mình chọn mua thằng đen LGC 1000 này,Với giá khá tôt 1xị rưỡi(rẻ nhất với trong đám case lùn):">

Săn soi 1 cái ;)

Nội soi \:D/

Hàng made in china,
nguyên liệu & design lại là korea
Tổng thể khá ngon

Chỉnh sửa lần cuối:

sieucan

Active Member
Ðề: Case mini giá dẻo ^^

Bạn cho mình cái link bên 5s

Trông chỗ lắp PSU đâu có nhỏ? Vẫn lắp vừa PSU thường, nhưng muốn tháo HDD thì phải tháo PSU ra trước=))

Mặt tiền xấu quá, được cái rẻ:D

tui

Member

Đồng ý kiến trên, bạn cho mình xin link trên 5s. Chắc mai ra xem thử rồi hốt 1 cái quá. Bắt PC mình nó ở trần truồng hoài cũng tội hehe.

laviek

Cho mình xin cái địa chỉ đi bạn, mặt tiền xấu thì về mod lại chút là ngầu liền có sao đâu. Thanks!

Bên trên