[Tư vấn] [Hướng dẫn] Mọi vấn đề về hình ảnh: Chọn VGA, xuất hình ra LCD/Plasma, cáp HDMI, VGA, DVI

phuong210876

Ðề: Cần anh em hỗ trợ 1 card màn hình coi HD

Thực sự chơi HD không cầu Kỳ VGA như games các pác tùy theo khả năng mà quyết định

tutatuti

Nhờ tư vấn màn hình

Các bác ới tìm cho tớ 1 con TV sharp nào 42 inch có kết nối với PC qua cổng mạng LAN hay còn gọi là rj45 được không ạ

tutatuti

Ðề: Nhờ tư vấn màn hình

Trời ơi trả lời như bác thì đúng là bó tay.
Thêm các bác mới đi ạ :D

lanhoang

Ðề: Nhờ tư vấn màn hình

Bạn chịu khó chờ đi, để lúc nào nhà sx nghiên cứu ra cách nối đó đã :-bd.

Hiện nay đang thịnh hành các chuẩn kết nối PC -> LCD: VGA Dsub, S-Video, DVI, HDMI... (tương lai sẽ có thêm chuẩn Display port). Còn chuẩn nối RJ45 (LAN) thì chưa ạ :-*.

truonghd

Well-Known Member

chơi con 9400gt là ok rồi, mình cũng đang xài con này, mở 1 lúc 2 phim lên cũng ok, cpu lúc nào cũng dưới 15%, đã chơi cái này rồi mà sợ tốn điện gì nữa,
nói chung tiền ít mà chơi con này là ok

xuantu08

Member

Vấn đề chủ thớt có bao nhiêu xiền nữa chứ.
Còn nếu có ~1tr thì best p/p là ATI HD4750 512MB GDDR4, nếu chơi Game nữa thì đảm bảo đập bẹp mấy chú 3650/8600... kể cả 9600 nhé :-*.

Con này mua ở đâu mà cỡ 1 triệu chỉ em đi mua với

phuong210876

-Card GT 210 Gigabyte giá 58$
-Card GT 220 Gigabyte giá 93$

9400 thì cũng chẳng yếu so với giá cả của nó đâu : 9400GT 1.200.000 mà 9600GT OC 1g 2.500.000 gấp rưỡi thì tự bạn trả lời được

Toàn tư vấn con mới ra lò mà ở thị trường việt nam chưa có mà trên trang web vừa mới gián sologan=> ác ôn
Nhà phân phối asus vĩnh xuân còn hàng chưa về nữa là ... chắc hàng sách chân rồi

Ông nào tư vấn cho giá tiền cho luôn chỗ mua, địa chỉ, số phone nhe "alo anh hả hàng của anh khoảng 1 tháng nữa mới về thì múc con khác cho nó lành"

Chỉnh sửa lần cuối:

nghe&nhin

Member

-Hỗ trợ audio qua HDMI trực tiếp (không còn cần cắm dây)
cái này có lâu òy, trước mình chơi con 8500GT đã có, mà support qua ngõ DVI luôn nhé

tethien

Active Member

9400 thì cũng chẳng yếu so với giá cả của nó đâu : 9400GT 1.200.000 mà 9600GT OC 1g 2.500.000 gấp rưỡi thì tự bạn trả lời được
Ai bảo so với 9600GT ??? Người ta so với 9500GT kia mà.
9500GT giá chỉ khoảng 1.400.000 thôi mà mạnh hơn gấp đôi 9400GT giá 1.200.000 đấy.
Tự so đi mà biết.

Toàn tư vấn con mới ra lò mà ở thị trường việt nam chưa có mà trên trang web vừa mới gián sologan=> ác ôn
Nhà phân phối asus vĩnh xuân còn hàng chưa về nữa là ... chắc hàng sách chân rồi

Ông nào tư vấn cho giá tiền cho luôn chỗ mua, địa chỉ, số phone nhe "alo anh hả hàng của anh khoảng 1 tháng nữa mới về thì múc con khác cho nó lành"

Viễn Sơn đã có bán rồi đó ! Qua đó mà mua.

phuong210876

Cho địa chỉ số điện thoại nói tên đó trời mà biết. mà sao bác này mua cũng re nha
ASUS EN9500GT /DI/1GD2 (128bits) GPU nVIDIA GeForce 9500GT 1,452,000 VND
ASUS EN9400GT/DI/1GD2(LP) (128 bits) GPU nVIDIA GeForce 9400GT 1,216,050 VND
Giá này là của vĩnh xuân đó nha. đại lý phân phối asus tại VN mỗi tội ở SG xa lắc lơ

chắc hàng của bác là MSI hoặc gì gì đó

tethien

Active Member

Viễn Sơn là nhà phân phối của Gigabyte tại Việt Nam.

Công Ty TNHH Phát Triển Kỹ Thuật Ứng Dụng Viễn Sơn

Trụ sở/ Head office: 162B Bùi Thị Xuân , Q.1 , TP.HCM

Tel: (8) 3832 6085
Fax: (8) 3839 0119 - 3925 0030
Email: [email protected]
Website: www.microstar.com.vn

Mua card 512MB ram là đủ chơi rồi. Mua card 1GB làm gì cho nó phí. Tham khảo bài này chút nà : http://voz.vn/2009/10/14/card-do-hoa-cua-ban-thuc-su-can-bao-nhieu-bo-nho-ram/

Con ASUS EN9500GT MAGIC/DI/512M giá chỉ có 1.379.400 tại Vĩnh Xuân kìa.

Chỉnh sửa lần cuối:

camapbu

Member
giúp mình kết nối laptop vaio với LCD samsung qua cáp HDMI

các bác cho e hỏi nhờ tí, máy e là dòng vaio FW490 dbb
Processor: core 2 duo p8700 2.53ghz
Ram 3gb
Card: GMA 4500MHD
Khi chạy HD 1080p trên laptop thì mượt.
Em mới mua dây HDMI để cắm vào LCD samsung seria 6, thì k thể làm sao cho nó hiển thị đúng full HD đc ạ, chỉ có thể hiển thị độ phân giải của màn hình laptop là 1600*900.
Có bác nào có thể giúp e giải quyết cho cái LCD chạy đc full HD k ạ.
EM xin cảm ơn anh em trên diễn đàn nhiều, mình là mem mới, rất mong sự giúp đỡ.

redriver

Member
Ðề: giúp mình kết nối laptop vaio với LCD samsung qua cáp HDMI

bạn đã để chế độ extended destop là mornitor + digital television chưa?

camapbu

Member
Ðề: giúp mình kết nối laptop vaio với LCD samsung qua cáp HDMI

Thanks bạn, mình đã kết nối với LCD ra full HD đc rồi, nhưng có 1 vấn đề nữa là mình xem HD 1080p trên laptop thì mượt mà lắm, nhưng sao khi kết nối với tivi thì lại bị giật hình. Các bạn có thể giải thik cho mình ko.
Rất cảm ơn anh em diễn đàn!

VuNH2309

Tư vấn giùm PC và Sony DDW 7500, Cám ơn

Tình hình là em vừa lụm em Sony DDW-7500 về mà kiến thức về cấm loa chưa có mong nhờ anh em giúp đở.

Trên main toàn lỗ 3.5 ko thấy có 6 lỗ.

Hay co cần mua them card âm thanh ko ?

Đang máu quá anh em giúp gấp cảm ơn mọi người nhiều.:x

tethien

Active Member
Ðề: Tư vấn giùm PC và Sony DDW 7500, Cám ơn

Tình hình là em vừa lụm em Sony DDW-7500 về mà kiến thức về cấm loa chưa có mong nhờ anh em giúp đở.

Main của bạn hiệu gì ? Model gì ? có cổng SPIF Quang không ? Nếu có cổng quang thì dùng nó nối ra Sony DDW-7500 là xong.

b52g0

Ðề: Tư vấn giùm PC và Sony DDW 7500, Cám ơn

có 2 cách:
1 là: phải có cổng đó

2 là: bác cắm HDMI từ HTPC sang SONY, rồi HDMI từ SONY đến LCD

ps: Sang báo danh tại http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=21156 và làm vài cái ảnh nào. Thank

minhnkt

Member
Laptop - LCD bằng cable HDMI-HDMI , help em với

Bác nào làm ơn chỉ giúp em với . Số là em mới mua cái cable HDMI - HDMI để nối laptop với LCD , nhưng mà thấy trong laptop thì nhận được con TV là Sony TV rồi , nhưng trên con Sony thì chả có tín hiệu gì cả . Bác nào biết chỉ giúp em vụ này với .
Em đã chỉnh res xuống thấp tè le rồi mà nó vẫn không hiện gì cả , có khi nào do cái cable nó không tương thích với con TV không các bác

Bên trên