[Tư vấn] [Hướng dẫn] Mọi vấn đề về hình ảnh: Chọn VGA, xuất hình ra LCD/Plasma, cáp HDMI, VGA, DVI

phuong210876

Ðề: NVIDIA 9600M GT driver giúp mình !!!

Hàng nhái thì đặc điểm đầu tiên của nó là trên card không ghi rõ thằng nào sản xuất cả. đĩa theo card thì là đĩa sao chép. thứ hai là lấy driver trên mạng của hãng về không cài được. thứ 3 là update online trên trang chủ của Nvidia a nó báo không hiểu là card gì. +> chắc chắn 100% là không có cuda

Loại card này là được flash con ROM =>tức là muốn nó hiểu là 9400 hay 9500 hoặc 9600 cũng được. TQ nháu mà rẻ tiền và chuối cả nải... dừng win và game bình thường vẫn tốt k sao cả.. game 3D mới là vấn đề

emthuycoi

Mình thấy trong Nvidia menu panel có Cuda driver 3.1 mà.như vậy có phải là có Cuda không?
mà Cuda là gì vậy? công dụng của nó để làm gì ?
+ mình phai lam thế nào để update dc Nvidia driver ??

emthuycoi

Nếu mình nhớ không lầm thì series 9M chỉ dành cho máy tính xách tay (trong 9600M, chữ M = Mobility), cho nên lúc download driver bạn phải chọn đúng loại. Video card GeForce 9600M GT mà gắn cho desktop thì chắc cái này lấy ra từ laptop hư chăng? Mấy cái hardware stuff này hồi đó mình cũng vọc đủ hết nên rành lắm, nhưng bây giờ thì để cho mấy em bên tech support department làm, lúc nào mà tụi nó mò ko ra thì mình mới nhúng tay vô thôi :-"

Cái card của bạn thì download driver ở:
http://www.nvidia.com/Download/index.aspx?lang=en-us

Product Type: GeForce
Product Series: GeForce 9M Series (Notebook)
Operating System: Windows Vista 32-bit
Language: English (US)
rồi click nút Search

Driver cho laptop thì cái mới nhất trên nVidia là

Notebook Release 186
Version: 186.81 WHQL
Release Date: 2009.08.27
Operating System: Windows 7, Windows Vista
Language: English (U.S.)
File Size: 115 MB

cho nên nếu bạn download download cái 191.07 WHQL cho hàng desktop không có chữ M (9600GT) thì rất có thể driver chạy không đúng đâu.

Thử download lại cái 186.81 WHQL cho laptop rồi gắn lại xem sao nhé!

cãm ơn bạn HDVS,nhưng mình đang dùng desktop nên cái này down về rồi nhưng không cài được.Mình đang dùng bản driver mod của laptopvideo2go.com thì chạy mượt,nhưng không biết là dùng bản Mod như thế này có hỏng Card không nữa.....~X(

emthuycoi

truy cập vào:
www.nvidia.com
chọn:

Product Type: GeForce
Product Series: GeForce 9 Series
Operating System: Windows 7 32-bit
Language: English (US)

bấm SEARCH
hiện ra

Version:
191.07 WHQL
Release Date:
2009.10.05
Operating System:
Windows Vista, Windows 7
Language:
English (U.S.)
File Size:
99.8 MB

bấm DOWNLOAD

nếu Driver này bạn không cài được
thì Card đó là hàng nhái
tui đã gặp mấy con 9400GT & 9600GT hàng nhái roài
không cài đc Driver xin đâu
phải Addddddddddddddddd.................

cãm ơn bạn ,nhưng mình đang dùng desktop nên cái này down về rồi nhưng không cài được.Mình đang dùng bản driver mod của laptopvideo2go.com thì chạy mượt,nhưng không biết là dùng bản Mod như thế này có hỏng Card không nữa.....~X(

cãm ơn bạn ,nhưng mình đang dùng desktop nên cái này down về rồi nhưng không cài được.Mình đang dùng bản driver mod của laptopvideo2go.com thì chạy mượt,nhưng không biết là dùng bản Mod như thế này có hỏng Card không nữa.....~X(

hỏng sao được, cứ thấy mượt là dùng thoai :)) có địa chỉ khác update driver là guru3d.com

truongvt

Member
Laptop không có cổng HDMI, dùng cổng VGA(gọi tạm vậy) xuất ra TV được độ phân giải tối đa bao nhiêu???

Laptop không có cổng HDMI, dùng cổng VGA(gọi tạm vậy) xuất ra TV được độ phân giải tối đa bao nhiêu???

có được HD720 không vậy mấy anh???? nếu không có cổng này thì có cách nào xuất được full HD không????

nonamevn622

Ðề: Laptop không có cổng HDMI, dùng cổng VGA(gọi tạm vậy) xuất ra TV được độ phân giải tối đa bao nhiêu???

Dùng cổng VGA, HDMI hay DVI thì cũng đều ra được FullHD.
Nếu laptop ko có cổng nào trong 3 cổng trên thì có thể nói là ko xuất đc hình ảnh ra ngoài.

truongvt

Member
Ðề: Laptop không có cổng HDMI, dùng cổng VGA(gọi tạm vậy) xuất ra TV được độ phân giải tối đa bao nhiêu???

laptop em có 1 cổng VGA .... cái hay cắm vào máy chiếu.......xuất được full HD vậy HDMI thì saoo... cũng giống vậy à....

hbq1412

Member

Độ phân giải tối đa của cổng VGA: 2048 x 1536 @ 85Hz

truongvt

Member

vậy là cắm vào LCD 32in xem HD được á!!!!!!!!!!!

nokia6681

Member

Chủ topic, laptop của bạn vga hỗ trợ độ phân giải bao nhiêu thì cắm ra lcd độ phân giải bấy nhiêu.

còn phải coi card của mình có chịu dc khi xuất tới độ phân giải đó ko nữa chứ....
nhiếu cái onboard xuất để giảng bài hai xem hình thì dc chứ mà để độ phân giải đó mà xem phim thì phải coi lại, nhất là xem ca nhac HD nữa, nó dùng card màn hình dữ lắm ( mình đã thử xem phim thì GPU 30%, còn khi xem ca nhạc thì dùng tới 80% GPU) vì ca nhac có hình ảnh có nhiều màu sắc hơn . Đó là mình để ở độ phân giải thấp đề coi.

hacnc

Dùng Laptop Lenovo G430 xuất ra máy chiếu xem HD liệu có đảm bảo??

Em đang tính là dùng con máy tính Lenovo G430 (t4200/1G/250G) xuất ra em máy chiếu để xem HD, về hình ảnh em nghĩ là tạm được vì em tận dụng nên chỉ thể thôi, còn về âm thanh, em đang băn khoăn đầu tư kiểu gì đây?? dùng Loa máy tính hay ...???? các bác cho em ý kiến nhé.

vinagoh

Well-Known Member
Ðề: Dùng Laptop Lenovo G430 xuất ra máy chiếu xem HD liệu có đảm bảo??

Máy này nếu config tối ưu thì có thể chơi được 1080p, nhưng máy chiếu của bạn có được 1080p hay không? Nếu không thì 720p là ổn.

Về âm thanh có 3 cách:

- Nghe loa của con lap luôn hoăc mua bộ loa 2.1 về cắp vào jack 3.5 ly (cách tiết kiệm nhất mà nghe củng tệ nhất :))).

- Mua 1 bộ loa vi tính 5.1 và 1 Sound USB Creative hoặc làm bộ Z5500 gắn thẳng qua cổng quang của máy (cách này nghe hay hơn nhưng củng thêm học phí nhiều hơn).

- Mua AVR và dàn loa dân dụng (cách này khỏi phải chê nhưng học phí củng cao ngất trời).

Bạn dự định chi cho khoản âm thanh bao nhiêu Obama đây???

Vài lời góp ý, chúc bác bước vào con đường đầy ải chông gai.

Đã dùng máy chiếu thì làm 1 dàn âm thanh dân dụng cho phù hợp luôn bạn.

hacnc

Máy này nếu config tối ưu thì có thể chơi được 1080p, nhưng máy chiếu của bạn có được 1080p hay không? Nếu không thì 720p là ổn.

Về âm thanh có 3 cách:

- Nghe loa của con lap luôn hoăc mua bộ loa 2.1 về cắp vào jack 3.5 ly (cách tiết kiệm nhất mà nghe củng tệ nhất :))).

- Mua 1 bộ loa vi tính 5.1 và 1 Sound USB Creative hoặc làm bộ Z5500 gắn thẳng qua cổng quang của máy (cách này nghe hay hơn nhưng củng thêm học phí nhiều hơn).

- Mua AVR và dàn loa dân dụng (cách này khỏi phải chê nhưng học phí củng cao ngất trời).

Bạn dự định chi cho khoản âm thanh bao nhiêu Obama đây???

Vài lời góp ý, chúc bác bước vào con đường đầy ải chông gai.

NÓi thật là tiền thì em không ngại lắm. Máy chiếu của em Full HD luôn. còn về âm thanh thì em đang tính làm 1 dàn AVR và Loa, em đang nhờ tư vấn bên Box Âm thanh, em chỉ ngại mỗi khoản kết nối thôi, Nếu làm 1 dàn khoảng 20-25 chai thì đâu tư như thế nào về khoản âm thanh hả bác.

hacnc

Đã dùng máy chiếu thì làm 1 dàn âm thanh dân dụng cho phù hợp luôn bạn.

Vâng, em cũng đang nghĩ thế. vì thế em mới nhờ các bác xem làm thế nào để kế nối từ con Laptop ấy ra AVR và Loa dân dụng cho ra đủ tiếng HD.

vinagoh

Well-Known Member

NÓi thật là tiền thì em không ngại lắm. Máy chiếu của em Full HD luôn. còn về âm thanh thì em đang tính làm 1 dàn AVR và Loa, em đang nhờ tư vấn bên Box Âm thanh, em chỉ ngại mỗi khoản kết nối thôi, Nếu làm 1 dàn khoảng 20-25 chai thì đâu tư như thế nào về khoản âm thanh hả bác.

- Bạn xem con lap của bạn có cổng Digital out không, nếu có thì chỉ cần mua sợi cáp gắn qua AVR là ok.

- Nếu con lap kg có cổng này thì mua cái USB Sound Creative là ok.

Bên trên