Tu van khi mua TV LCD Sony

Ðề: Tu van khi mua TV LCD Sony

Túm lại 1 câu thôi các bác ợ, tiền nào của đó, chấm hết ! Lăng tăng chi nhiều =))

superman

Mún bít chính xác tại sao mắc vậy thì gọi 1800 588 885 hỏi nó tại sao chung nhà máy sx tấm nền với ss mà giá của các anh tại sao lại mắc hơn giá của ss vậy:D:D

vietrung

Active Member

Mún bít chính xác tại sao mắc vậy thì gọi 1800 588 885 hỏi nó tại sao chung nhà máy sx tấm nền với ss mà giá của các anh tại sao lại mắc hơn giá của ss vậy:D:D

panel thì của ss nhưng quan trọng vẫn là công nghệ xử lý hình ảnh, màu sắc của mỗi hãng khác nhau, ăn tiền nhau chỗ này$-)$-)$-)

vkc

Well-Known Member

Khổ nỗi giá của tấm panel chiếm hơn 70% giá trị của cái LCD rùi$-)

haiauden

Member

Câu "tiền nào của nấy" đặc biệt sai trong trường hợp Sony T/S series so sánh với Pana Lx.

superman

sony dòng T và S quá lởm xài 2 thèng này thà mua LG, SS còn sướng hơn 8-x

dòng T thì ko bít,nhưng dòng S thì chất lượng tương đối ổn đó bác nhưng mà ko hỉu sao các dòng cấp thấp sau này của sony chất lượng giảm rõ rệt
điển hình là con 32S310A và con 32S400A các bác nhìn bề ngoài thì chắc chắn con S400A ngon hơn pải ko,nhưng bên trong chưa chắc em đã thử hình ảnh = cáp và HD trên 2 con ,em thấy con S310A coi chất lượng rất đẹp màu đen rất đậm giống plasma vậy có thể sánh ngang dòng V,nhưng còn S400A dù có Bravia engine 2 nhưng mà chất lượng hình ảnh rất tệ dù coi cáp hay HD.Chắc bọn sony sau này chỉ để ý đến dòng cao cấp,còn dòng cấp thấp thì bỏ xớ:D:D

haiauden

Member

cái đó trường hợp ngoại lệ bác ợ :cool::cool:

Ý mình nói mua đồ thì nên cân nhắc thật kỹ xem có xứng đáng với đồng tiền mình bỏ ra hay không.
Còn nếu chỉ tự an ủi mình bằng câu "tiền nào của đấy" thì ... :rolleyes:

Hoc_Doi_HD

Ðề: Ai co nhu cau so huu LCD Sony

Tớ từng bỏ cả ngày đi săm soi hơn chục cái TV đủ model, xuất xứ; cuối cùng vẫn phải chọn Sony V cho tầm đầu tư của mình.

Bác cho e hỏi, những cái loại bác săm soi là loại j thế bác? E cũng đang dùng con 32V này, nhưng mà xem phim trên HBO và StarMovies e thấy dở quá bác ạ, cứ bị vệt mờ, trong khi e xem cái con LCD Sharp Aquos 19* đểu thì lại ko bị. Cảm nhận khách quan của e mà nói thì e thấy 32V chưa thực sự xứng đáng với mức giá của e nó. E đang định lấy thêm em Plasma Pana 40PV8, e thấy các thông số kỹ thuật của e nó cũng rất ok, giá phải chăng, ko biết bác nào đã dùng qua thì cho e xin các đánh giá chủ quan của các bác với ạ?

MrBo682

Well-Known Member

mình cũng từng mất 1 tháng đi lượn lờ TV, ý kiến chủ quan thì TV LCD Sony mầu sắc trung thực nhất. TV của Pana mầu hơi "lạnh" quá, mặc dù có chỉnh được mầu nhưng cũng không ăn thua. Ngoài ra cái mà mình thấy Pana kém Sony tương đối rõ rệt đó là độ tương phản, mình đã mua Pana plasma PV50, với ánh sáng đèn neon 1 bóng thôi mà TV nhìn vẫn mờ mờ, kém hẳn con LCD Toshiba chứ đừng nói là Sony.

Nhưng mà giá của Sony thì quá quá cao, lại thêm vừa rồi có 1 vụ lộn xộn liên quan đến Sony Việt Nam Blackmail người tiêu dùng nữa.
Vụ này chắc xem lại hàng mua bị sao rồi,Tớ PV80 ăn bứt mấy con LCD(đang dùng cả sony dòng S,LCD pana.+Toshiba,SS,của mấy ông anh )Dòng pv50 chắc cũ lắm rồi hả Bro.Về giá cả đang dị ứng Sony:mad:,SS:rolleyes:giá cũng chẳng rẻ so sánh cùng hiệu khác nếu cùng đẳng cấp#:-s

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Bác cho e hỏi, những cái loại bác săm soi là loại j thế bác? E cũng đang dùng con 32V này, nhưng mà xem phim trên HBO và StarMovies e thấy dở quá bác ạ, cứ bị vệt mờ, trong khi e xem cái con LCD Sharp Aquos 19* đểu thì lại ko bị. Cảm nhận khách quan của e mà nói thì e thấy 32V chưa thực sự xứng đáng với mức giá của e nó. E đang định lấy thêm em Plasma Pana 40PV8, e thấy các thông số kỹ thuật của e nó cũng rất ok, giá phải chăng, ko biết bác nào đã dùng qua thì cho e xin các đánh giá chủ quan của các bác với ạ?

Săm soi đủ thể loại luôn bạn hiền, Samsung, LG, Philips, Pana, Toshiba, JVC... (@ 4 siêu thị điện máy lớn của SG). Cuối cùng ở tầm 16.4 triệu (thời điểm mua), tớ ko thấy con nào vượt qua Sony V được. Bây giờ tình hình có thể khác.

Tớ mua TV để xem phim HD và làm việc with PC nên không xét đến TV (chỉ xem thời sự tí thôi nên sao cũng được).

Về Plasma, nếu bạn quan tâm đến các chương trình TV thì nó là chọn lựa rất sáng suốt. Nhưng đối với cá nhân tớ thì không phải chọn lựa sáng giá vì các điểm sau:

- Plasma trong tầm tiền (42iches trở xuống) chưa đủ chuẩn HD thấp nhất (720p)
- Plasma vẫn bị hiện tượng rung hình (mọi refresh rate) <- rất quan trọng đối với tớ
- Kết nối máy tính của Plasma không đẹp bằng LCD.
- Nóng, tốn điện hơn chút so với LCD

MrBo682

Well-Known Member

Xem luôn chương trình Truyền hình Plasma Pana lý tưởng nhất bác ợ.Plasma Pana 40PV8
:confused:cái này hình như bác nhầm nó 42PV8 phải không bác

superman

Săm soi đủ thể loại luôn bạn hiền, Samsung, LG, Philips, Pana, Toshiba, JVC... (@ 4 siêu thị điện máy lớn của SG). Cuối cùng ở tầm 16.4 triệu (thời điểm mua), tớ ko thấy con nào vượt qua Sony V được. Bây giờ tình hình có thể khác.

Tớ mua TV để xem phim HD và làm việc with PC nên không xét đến TV (chỉ xem thời sự tí thôi nên sao cũng được).

Về Plasma, nếu bạn quan tâm đến các chương trình TV thì nó là chọn lựa rất sáng suốt. Nhưng đối với cá nhân tớ thì không phải chọn lựa sáng giá vì các điểm sau:

- Plasma trong tầm tiền (42iches trở xuống) chưa đủ chuẩn HD thấp nhất (720p)
- Plasma vẫn bị hiện tượng rung hình (mọi refresh rate) <- rất quan trọng đối với tớ
- Kết nối máy tính của Plasma không đẹp bằng LCD.
- Nóng, tốn điện hơn chút so với LCD

sao bác cứ wan tâm tới cái vụ phân giải vậy,đó chỉ là lý thuyết thoai em gắn con cái máy quay full hd của sony vào = hdmi vô con 42PV80H nó vẫn nhận bình thường và báo tín hiệu 1920*1080 đàng hoàng ko bị dãn hình j` hết:D:D
*còn kết nối với máy tính cũng vậy em gắn = cổng Vga nhưng pải set ở 1024*768 mới nét,có thể set lên dc 1920*1080 nhưng bị mất hình nhưng mà ở resolution 1024*768 em vẫn coi 1080p bình thường <:p<:p
plasma cái vụ hiện tượng rung hình em chưa từng thấy nên ko cóa ý kiến nhưng mà cái plasma thường có cái dòng we't 100
*Cái nóng và hao em chịu hehe,nhưng mà bác ngồi xa mà đâu cóa ngồi gần đâu mà sợ nóng8-x8-x,hao điện thì hơn tí thui ko sao:D

superman

edit tiếng việt lại đi bác để mát mắt tí nhìn đau cả mắt nè ^^

nghe&nhin

Member

Bac Chip van la 1 fan trung thanh cua LCD Sony^^.

Cong nghe PLasma cua nam 2007 tro len khac xa lam roi bac ah.
Cac cai tien cong nghe lien tuc cua LCD nhu thay den nen huynh quang = diod phat quang thuc chat chi la duoi theo mau den sau tham tham cua PLasma do bac oi.
Tan so quet hinh nay no thi voi mat bang chung hien nay Plasma deu co cac tham so vuot xa LCD cung tam tien, So di bac thay Plasma khong co cai tien gi het vi neu so voi LCD hien nay no co gi thua dau de ma cai tien ^^ voi cung 1 day san pham nhu Plasma HD ready vs LCD HD ready ,Plasma Full HD vs LCD full HD .Thua chang la khi co ai do hoi bi van de khi vac cai dan HOMETHEATER cua minh ra cho chung quanh tran day anh sang trinh chieu. Cong nghe co cai tien thi deu bi mat nam trong phong thi nghiem vai nam truoc khi ap dung vao san pham thuong mai khi can va du la ho ap dung va ban ra san pham moi ma thoi. Toi co tham quan cua hang cua bac thay cai SHARP second hand made in JAPAN chinh goc Bac dang dung de demo san pham do theo toi nghi tuoi doi no khong nho nhung chat luong thi xin loi cac em LCD tam tien 20 Trieu hien nay ban day tren thi truong cua chung ta con phai kinh can do non cui dau. Nen cai tien cong nghe cac san pham hay khong doi voi thi truong thap nhat khu vuc cua chung ta hien nay thi o co can cu va san pham de tham khao ho co cai tien khong. Cac cai tien san pham moi nhat ve san pham nhin cac hang JAPAN deu ap dung tren san pham noi dia cua ho toi thieu 2 nam truoc khi ap dung rong rai ra cac san pham ho ban tren toan the gioi, va co bot di chut dinh chat luong theo tung khu vuc ho phan phoi de ha gia thanh vi neu ban theo dung chat luong san xuat cho thi truong noi dia thi cai gia se o tuot tren may. Dieu nay bac co the tham khao cua cac anh em choi ve do nghe nhin ^^. Con phan dong cac tin tuc cai tien cong nghe nay no la deu do chung ta tham khao qua quang cao cua nha san xuat, ma dieu nay thi toi chac rang anh em da tung tra hoc phi kha cao qua cac san pham nghe nhin cua KOREA va CHINA rui voi cac thong so ky thuat ho dua ra day an tuong chi bang toi hon so voi cac san pham cua JAPAN.

Cai tien cong nghe la 1 dieu cuc ky bi mat doi voi cac hang san xuat, chi khi nao ho thay san pham co dau hieu so luong ban ra bi giam sut thi moi co cong nghe moi dua ra de thu hut nguoi tieu dung chu khong phai la khong co cai tien nao het bac ah. Khi no tung ra thi chi so nguoi tieu dung chung ta lai phai vui ve moc hau bao 1 lan nua ma thoi. Vi du nhu may anh digital do thoi chac bac da hieu^^.

Cac ban ban luan nay gio de co 1 ket luan la cung 1 tam gia thi bac LCD van leo deo theo sau bac plasma 1 bac. Van tat Full HD LCD chi tuong duong noi 1 em Plasma HD ready ve phan hinh anh thoi.

Vi day la HD viet nam Forum phan chinh thuc cua no theo toi nghi la chat luong hinh anh khi xem HD ma thoi. Con phan bac lam viec tren LCD tivi nay no la rieng phan cam nhan cua bac, con theo thien y cua minh thi cac cho lam viec pro ve hinh anh tren vi tinh ho van dung man hinh rieng biet chuyen dung cho computer ma thoi, chac chan 1 dieu toi hien nay toi chua thay 1 sudio nao ve hinh anh lai dung LCD dan dung thay cho LCD may tinh ( Gia ca 2 em nay chenh nhau 1 khoang cach xa lam vi du dell 30 inch va sony full hD 32 inch^^). Neu cu nhu cam nhan cua bac thi chac con mat cua cac studio do co chut dinh van de^^.

Toi khong ranh ve HD gi cho lam nhung bac co the vao day http://dpreview.com/tham khao chut dinh cach ve ho test 1 san pham hinh anh chu hem theo cach di ngo nghieng ngo ngua cac cua hang cua bac, phan nay anh em da binh luan nhieu rui cua hang chuyen ban Pana co the chinh cho 1 em SONY full HD xau nhu ma lem va nguoc lai. Vao cua hang thi chang ai cho bac ngoay choc vao cac tivi cua ho dau. Ma co ngoay thi cung chang chinh duoc gi vi cac tham so tinh chinh hau nhu nam tren em REMOTE CONTROL ma cua hang nao co the dua em nay cho minh tinh chinh theo cam nhan cua minh.

Phan dong anh em theo toi cam nhan o HD forum nay ho deu muon co 1 chi dan chinh thuc ve chat luong hinh anh va tam tien ho bo ra tuong xung o tung INCH cua san pham, nen mong thay co 1 topic that trung thuc danh gia ve cac tieu chi nay cho anh em tham khao.

Vai dong cam nhan tho thien co gi khong phai mong cac anh em luong thu. Than
đọc bài bác viết em toét cả mắt #:-s
theo thiển ý của em sẽ chẳng thể có được
1 chi dan chinh thuc ve chat luong hinh anh va tam tien ho bo ra tuong xung o tung INCH cua san pham
vì lẽ thực tế tồn tại nhiều trường phái khác nhau ví như có bác chỉ Sony mà tương đắt rẻ ko quan tâm lắm (quan trọng thương hiệu), có bác lại chuộng SS vì design thời trang bóng bẩy (quan trọng hình thức), còn như em thì quan trọng p/p... túm lại là 9 người 10 ý , trong khi đó mỗi hãng điện tử lại có 1 thế mạnh riêng và họ hướng tới 1 phân khúc thị trường cụ thể (có thế họ mới tồn tại đến giờ.<:p)
Điều cốt lõi là bạn xác định được nhu cầu và khả năng của mình thì mới có thể chọn được sản phẩm thỏa mãn nhất <:p

MrBo682

Well-Known Member

Con phan dong cac tin tuc cai tien cong nghe nay no la deu do chung ta tham khao qua quang cao cua nha san xuat, ma dieu nay thi toi chac rang anh em da tung tra hoc phi kha cao qua cac san pham nghe nhin cua KOREA va CHINA rui voi cac thong so ky thuat ho dua ra day an tuong chi bang toi hon so voi cac san pham cua JAPAN.
Tớ tâm đắc nhất câu này.Câu thường nghe :"keo dính chuột do trung tâm công nghệ hóa màu vừa cho ra đời " Hihihi

superman

trời ơi bác viết tiếng việt dùm em đi,đọc từ đầu tới đuôi hiểu mấy bác viết có 1 chút à
anh chip edit dùm

macmanhha

Member

Mình cũng đang khổ sở vì em Plasma PV 8H, mới mua về chiều hôm qua,Coi phát tệ, màu sắc cứ sậm sậm.Hình ảnh tối, kể cả qua HD 1080.Qua tệ, đang đặt hàng đổi lại em Sonny V 550A hoặc S 550A.

Bên trên