tư vấn loa 5.1 và receiver

nvlien_911

em dùng máy tính card sound đã có giải mã dts và có cổng optical, em có cần mua thêm receive nữa ko? còn nếu mua bộ loa 5.1 thì nên mua loại nào trong tay em có khoảng 7 tr

jumpy

Well-Known Member
Ðề: tư vấn loa 5.1 và receiver

em dùng máy tính card sound đã có giải mã dts và có cổng optical, em có cần mua thêm receive nữa ko? còn nếu mua bộ loa 5.1 thì nên mua loại nào trong tay em có khoảng 7 tr

Nếu bác thích chơi loa dân dụng thì phải mua thêm reciever còn không thì cứ phang con Z5500 mà chiến là OK nhất.

nvlien_911

cám ơn jumpy, bạn cho ý kiến mình con receiver denon avc 1500 giá khoảng 2t dùng được ko?bác tư vấn cho mình còn khoảng 5t thì lấy sub+ front+ rear + center nào?

Xem hàng chưa bác? Nếu rước rồi thì hôm nào cho em diện kiến với nhé:-*

5t kiếm dàn rời khó lắm bạn ơi. với 5t sẳn có bạn có thể đầu tư 1 cái sub và cặp main trước còn cen+sur thì... cứ từ từ. cen+sur chỉ là hiệu ứng phim nên không quan trọng lắm. đầu tư kỹ cho cặp main > sub > cen+sur
mình còn một bộ 5.0 (main+cen+sur) khoảng 250$ (còn giảm) hiệu Teufel made in gecmany. sub nếu phòng nhỏ bạn có thể chon jamo s200 khoảng 180$ nữa là ok.
kinh phí không đủ thì lấy trước cặp teufel làm main + 1 sub Jamo S200 = 280$ rồi kiếm cen sur giá rẻ khác hay "nâng cấp sau" cũng được

Em không đồng tình với Bác ở dòng bôi đỏ !

Sao bác lại ko đồng tình,xem phim 2 kênh mà như nghe đa kênh thì tai và loa mới tôt bác ạ
Hị hị, em phục Bác quá ! Nhân tiện Bác cho em hỏi để nghe được phim 2 kênh mà như đa kênh cần luyện bao lâu và luyện ở..." lò " nào ạ ?:D
Hay có khi nào dùng chíp giải mã gắn vào tai để giải mã tất cảc các loại âm thanh thành âm thanh vòm k nhỉ? 8-x8-x

DevilQ

Chào các bác. e cũng có main giống như của bác này. giờ định mua thêm AVR 1910 với bộ loa JAMO S606 HSC. Nhờ các bác cho ý kiến, Bộ loa S606 nghe có dc ko các bác. Thanks!

quanghaiphong

Well-Known Member

Hị hị, em phục Bác quá ! Nhân tiện Bác cho em hỏi để nghe được phim 2 kênh mà như đa kênh cần luyện bao lâu và luyện ở..." lò " nào ạ ?:D
Hay có khi nào dùng chíp giải mã gắn vào tai để giải mã tất cảc các loại âm thanh thành âm thanh vòm k nhỉ? 8-x8-x

Luyện ở LÒ TÔN BÁC Ợ...bala

LiveFree

Luyện nghe bằng headphone 1 thời gian sẽ làm cho màng tai và khoang tai dãn tự nhiên, sau đó luyện thêm khả năng phân phối âm thanh ảo (nghe nói Soni đang phát triển kỹ thuật này :)) ) tức là dùng ý chí để tách tiếng 2 kênh ra thành các kênh khác. Khi đạt được chừng 5/7 thành công lực thì tự nhiên sẽ nghe được âm thanh vòm ^:)^

nvlien_911

Không phải là không quan trọng mà là nó chỉ là hiệu ứng trong phim thôi đừng quá chú trọng vào nó. muốn hay thì kiếm main+sub cho hay vào rối thử với nhiều loại cen sur khác nhau xem có như toi nói ko?
thx bác chắc em kiếm cái sub với cặp main trước

Bên trên