Tư vấn Loa Anh quốc

minhlhks

Member
Em đang tính đầu tư quả Loa cho xứng với cái ampli Cambridge Azur 840 Av2, nên em chọn loa England để dễ hòa hợp và em cũng thích chất âm ngọt ngào như nhiều người mô tả.

Vậy theo các bác em nào là phù hợp, gu nhạc là nhạc nhẹ, pop, đồng quê, nhạc việt nam sau 1975.
Loa có thể là bookshelf hoặc loa cột, ngân sách từ 10 triệu đến 30 triệu, nếu gần gần cận dưới thì có thể đầu tư ngay, còn nếu cận trên thì phải lâu lâu nữa mới đủ xèng. Phương châm là không cần dùng đồ mới, đồ cũ dùng lướt chất lượng là OK nhất.

Thanks,

ngdhieu

Well-Known Member
Ðề: Tư vấn Loa Anh quốc

Em đang tính đầu tư quả Loa cho xứng với cái ampli Cambridge Azur 840 Av2, nên em chọn loa England để dễ hòa hợp và em cũng thích chất âm ngọt ngào như nhiều người mô tả.

Vậy theo các bác em nào là phù hợp, gu nhạc là nhạc nhẹ, pop, đồng quê, nhạc việt nam sau 1975.
Loa có thể là bookshelf hoặc loa cột, ngân sách từ 10 triệu đến 30 triệu, nếu gần gần cận dưới thì có thể đầu tư ngay, còn nếu cận trên thì phải lâu lâu nữa mới đủ xèng. Phương châm là không cần dùng đồ mới, đồ cũ dùng lướt chất lượng là OK nhất.

Thanks,

Bác có thể tham khảo các SP bình dân của ProAc.

Thanks,

Bác tham khảo các dòng loa B&W, KEF đó ạ. Có các dòng cho Bác tham khảo:

- Tầm dưới 20tr: KEF C7, B&W 684 (loa cột)

- Tầm gần 30tr: thì có KEF Q700, B&W 683 (loa cột).

- Tầm dưới 15tr: KEF C5 (loa cột), KEF C3, B&W 685 (bookshelf)

baodom

Active Member

Bác tham khảo B&W683 hoặc PSB Alpha T1, PSB Image T5 ạ

HDstorm

Bác thử đi nghe Castle Knight 5 xem, nghe đồn chi tiết mà nhẹ kéo, thêm tí thóc thì chơi Mezzo 6 giống mình... nếu được cứ vác amply đi nghe thử cho chắc !

cuongcvt

Theo mình bạn chịu khó vác ampli ra hàng để thử. Nếu đôi nào vừa tai và vừa trong ngân sách thì ôm thôi. Mình cũng đã thử kiểu vậy để lựa chọn hơn.:D

SDH

Member

Tầm 30 củ thì bác tìm cặp B&W 705 xem sao ? Cặp này rất đẳng cấp-Made in England, nghe Vocal thì đỉnh luôn.

minhlhks

Member

Trên mạng thấy nhiều người ca ngợi Proac, mà nhìn giá bookshelf cũng đã thấy vì sao nhiều người khen.
Có bác nào đang xài Studio 100 hoặc 110 ko ạ?

audio&video

Active Member

theo em bác tham khảo PRO AC dễ phối ghép cho tiếng mid tốt bác ah

mhs123

Thanks,
Ghu nhạc của bạn ko nhất thiết phải là loa Anh.......... bạn thử tham khảo loa Klipchs Henesy II xem rất hợp với gu nhạc của bạn đấy..............giá cặp này giờ tầm 16 củ là đẹp xuất sắc đấy ah........

hungnvpro

Nếu không bắt buộc phải là loa Anh thì bác thử phối ghép với Klipchs RF 82 II xem sao, em thấy khá hợp với Amp Cambridge

philim

Member

với amply Cambrige tốt nhất tìm hiệu mordaunt short bookself hoặc cột cũng được

TuneUp

Re: Ðề: Tư vấn Loa Anh quốc

Nếu không bắt buộc phải là loa Anh thì bác thử phối ghép với Klipchs RF 82 II xem sao, em thấy khá hợp với Amp Cambridge

Klipsch không nên ghép với Cambridge chỉ nên với Creek, hoặc Musical fidelity nhé bác

minhlhks

Member

Em thấy có người nói không hợp, bác đã thử chưa?

với amply Cambrige tốt nhất tìm hiệu mordaunt short bookself hoặc cột cũng được
Mordaunt short này cũng khó kiếm được hàng ngon.

Bác cứ phang B&W là chuẩn quá rùi , khỏi linh tinh
Cụ thể là model nào bác?

---------- Post added 27-03-2013 at 03:57:03 PM ----------

Bước đầu cần thiết là phải đổi amp 8-}

Theo bác nên đổi sang ampli nào?

Bên trên