tư vấn loa mx5021 ? hay bose hay SSII

trungkt

tình hình là e mới mua mx5021 được 1 tuần vì ấn tượng với cái tên hận đời khong đối thủ và thấy nhiều người khen lắm, nhưng nghe hình như cũng không ấn tương lắm, không trong lắm và bass vẫn hơi đau đầu, hôm trước e đi nghe thử sound sitck II thấy nghe trong hơn , nên đang suy nghĩ xem có nên bán mx5021 đi không ?vì thấy e này kêt hợp cả chuẩn THX để xem phim , e sợ SS II lúc xem phim thì sẽ chán lắm , e muốn xem phim hd trên màn hình 42 inch nữa mà :X
và bán đi thì sẽ mua e nào e thấy mọi người khen bose và 1 số hãng khác nữa lắm

ah mà e đang muốn mua 1 dây nối dài 3,5 -3,5 để vac lap lên giường mà vẫn cắm được loa , thế thì mua ở đâu ạ, có nhiều lọa không ạ vì e sơj mua phải hàng lởm ảnh hưởng đến âm thanh

vanchai

Member
Ðề: tư vấn loa mx5021 ? hay bose hay SSII

Bác đang kết hợp MX với sound card gì vậy? Nếu nghe nhạc thì MX kém SSII nhiều, bass của MX rất tệ, cái tên Hận đời ko đối thủ là do mấy bác SVLOA tự PR lên thế thôi. Nhưng nếu xài MX để xem phim, game thì nó lại ăn đứt SSII.
Túm lại, bác nên mua 1 sound card tốt và giữ lại MX nghe, loa vi tính không thể kỳ vọng nhiều đâu bác.

Thế Anh

Bác chủ TOPIC nên tìm hiểu về khái niệm THX

THX của loa vi tính chỉ phù hợp với không gian Desktop thôi. Ta hay gọi nôm là THX Desktop, với THX Desktop thì loa có THX hay ko có THX ko khác nhau nhiều lắm đâu.
Để xem phim với không gian Home Theather to hơn thì chuẩn THX nó phải là THX Select, to hơn nữa là Cinema thì là THX Ultra

locnp

Well-Known Member

MX5021 là một bộ loa tương đối khá cho cả phim lẫn nhạc, bass nó mềm tí nên không thích hợp rock, dance. Tuy nhiên, khi xem phim bass nó cũng khá sâu chứ không đến nỗi tệ.

manhthang

Huyền Thoại

Chả biết ai đặt cho MX5021 là hận đời không đối thủ, chắc là mấy ông bán loa.
Ngữ như MX5021 mà có cho không tôi cũng còn không thèm lấy nữa là ngồi đấy là hận :))

locnp

Well-Known Member

Ngữ như MX5021 mà có cho không tôi cũng còn không thèm lấy nữa là ngồi đấy là hận :))

Bác nói thế cũng tội cho em nó, dù sao em nó cũng là loa vi tính. Riêng em cũng từng gắn bó với em này trong một thời gian dài trước khi chuyển qua dân dụng, nhìn chung thì khen nhiều hơn chê.

Em là em nghi ngờ cái câu cho không cũng không thèm lấy của bác đấy rolleyes:

tungxieng

cho không thèm lấy, bác này hài nhỉ?;;)

melody23

Member

Ai cho bác ko thèm lấy thì cho tôi, đem bán cũng được khối tiền, cái tên " Hận đời không đối thủ" nó có cách đây gần 7 năm rồi, lúc đó loa vi tính và bỏ hơn 2m ra mua loa không phải dễ như bây giờ, lúc nó ra đời thì trong dòng loa vi tính nó thật sự vô đối đấy ;;)

trungkt

Bác đang kết hợp MX với sound card gì vậy? Nếu nghe nhạc thì MX kém SSII nhiều, bass của MX rất tệ, cái tên Hận đời ko đối thủ là do mấy bác SVLOA tự PR lên thế thôi. Nhưng nếu xài MX để xem phim, game thì nó lại ăn đứt SSII.
Túm lại, bác nên mua 1 sound card tốt và giữ lại MX nghe, loa vi tính không thể kỳ vọng nhiều đâu bác.

e dung may xach tay mac book pro 990 thoi bac a, nen e cung khong biet phai nag cap the nao nua :(

phong cua e cung chi 16m2 thoi,
the theo cac bac e nen thay = cai loa nao bay h

mx5021 duoc 7 nam roi co ha bac :O

tình hình là e mới mua mx5021 được 1 tuần vì ấn tượng với cái tên hận đời khong đối thủ và thấy nhiều người khen lắm, nhưng nghe hình như cũng không ấn tương lắm, không trong lắm và bass vẫn hơi đau đầu, hôm trước e đi nghe thử sound sitck II thấy nghe trong hơn , nên đang suy nghĩ xem có nên bán mx5021 đi không ?vì thấy e này kêt hợp cả chuẩn THX để xem phim , e sợ SS II lúc xem phim thì sẽ chán lắm , e muốn xem phim hd trên màn hình 42 inch nữa mà :X
và bán đi thì sẽ mua e nào e thấy mọi người khen bose và 1 số hãng khác nữa lắm

ah mà e đang muốn mua 1 dây nối dài 3,5 -3,5 để vac lap lên giường mà vẫn cắm được loa , thế thì mua ở đâu ạ, có nhiều lọa không ạ vì e sơj mua phải hàng lởm ảnh hưởng đến âm thanh

Đổi Sound khác đi bro, kiếm một em Sound Creative cũ là ổn.
@All: Loa vi tính mang đi so với loa dân dụng hơi khập khiễng ;)

tttung4379

MX5021 là "Hận đời không đối thủ năm 2002".
Mấy năm sau, cũng ko có đối thủ luôn.
Vì .. mấy bộ loa khác hay hơn nhiều. :D

Bác chủ TOPIC nên tìm hiểu về khái niệm THX

THX của loa vi tính chỉ phù hợp với không gian Desktop thôi. Ta hay gọi nôm là THX Desktop, với THX Desktop thì loa có THX hay ko có THX ko khác nhau nhiều lắm đâu.
Để xem phim với không gian Home Theather to hơn thì chuẩn THX nó phải là THX Select, to hơn nữa là Cinema thì là THX Ultra

:))
để tầm chục năm nữa coi cái có THX và ko có thì cái nào nghe hay hơn :))

vanchai

Member

e dung may xach tay mac book pro 990 thoi bac a, nen e cung khong biet phai nag cap the nao nua :(

phong cua e cung chi 16m2 thoi,
the theo cac bac e nen thay = cai loa nao bay h

mx5021 duoc 7 nam roi co ha bac :O

MX bác phối kết hợp với sound ôm bô thì ko ngửi được đâu bác ạ, hay bác làm thử 1 em sound SB creative XFI USB xem sao, giá 2 tay chắc khoảng 1tr

Bên trên