[Tư Vấn] Mua android box tầm 3m nào dịp cuối năm này các bro ơi?

mrdynk91

Member
Em ko thấy có box nào để hỏi đáp nên em post tạm vào đây. Mod cho em nhờ xí nhé.

Tình hình là cuối năm nay đang định sắm 1 con android box để xem tết.
Nhu cầu chính là xem phim, các chương trình tv, bóng đá ngoại hạng Súp pờ Sunday.
Cần các bác tư vấn giúp em 1 con đáp ứng tốt nhất nhu cầu chính của em và 1 số tiêu chí sau như:
có jack av, cổng out âm thanh riêng, usb (có 3.0 thì càng tốt), máy chạy êm mượt, ko giật lag, chất lượng âm thanh, hình ảnh tốt, bắt sóng wifi khỏe (nên có ăng ten ngoài)

Đang ngắm mấy em như kiểu Neo X7, Himedia Q10 II, các bro có thêm em nào xứng đáng mua trong tầm này thì tư vấn em với nhé.

Em ở Hà nội, có chỗ nào mua uy tín không ợ :D

itvplus

Active Member
Em ko thấy có box nào để hỏi đáp nên em post tạm vào đây. Mod cho em nhờ xí nhé.

Tình hình là cuối năm nay đang định sắm 1 con android box để xem tết.
Nhu cầu chính là xem phim, các chương trình tv, bóng đá ngoại hạng Súp pờ Sunday.
Cần các bác tư vấn giúp em 1 con đáp ứng tốt nhất nhu cầu chính của em và 1 số tiêu chí sau như:
có jack av, cổng out âm thanh riêng, usb (có 3.0 thì càng tốt), máy chạy êm mượt, ko giật lag, chất lượng âm thanh, hình ảnh tốt, bắt sóng wifi khỏe (nên có ăng ten ngoài)

Đang ngắm mấy em như kiểu Neo X7, Himedia Q10 II, các bro có thêm em nào xứng đáng mua trong tầm này thì tư vấn em với nhé.

Em ở Hà nội, có chỗ nào mua uy tín không ợ :D

Theo em, với nhau cầu của bác thì ATV1200 là sự lựa chọn phù hợp mà lại tiết kiệm vì:
- ATV1200 support cả AV, Component và HDMI, 4 cổng USB
- Nói về đồ họa và âm thanh thì Mygica được đánh giá tốt luôn, có cổng optical/coxial để bác ra âm ly luôn nhé.
- WIFI ăng ten ngoài, bắt sóng khỏe cũng không kém X7 là mấy.
- Với nhu cầu xem online của bác nhiều như vậy thì chất lượng mạng cũng là một điểm mấu chốt.

Tuy nhiên pro với 3M có thể chọn hẳn 1 box cấu hình mạnh như X7, chip lõi tứ dù sao xử lý nhanh, mượt hơn với so với kép rùi.

mrdynk91

Member
Ðề: [Tư Vấn] Mua android box tầm 3m nào dịp cuối năm này các bro ơi?

giờ mới để ý con Q10 II là chip lõi kép thôi, được cái nó có nhiều cổng out tiện hơn so với con X7... khó chọn thật...

daitritue

Member

Nếu chỉ để xem film thì ko quan trọng cpu lắm đâu, lúc nào cần chơi game mới cần cpu khỏe chứ con Q10II bluray iso nó cũng chiến tuốt rồi. CHủ yếu là ít lỗi lặt vặt là Ok.

mrdynk91

Member

Nếu chỉ để xem film thì ko quan trọng cpu lắm đâu, lúc nào cần chơi game mới cần cpu khỏe chứ con Q10II bluray iso nó cũng chiến tuốt rồi. CHủ yếu là ít lỗi lặt vặt là Ok.

Em cũng vừa đọc topic của bác, định hỏi bác dùng con Q10 thế nào :D đã ok chưa ợ

daitritue

Member

Em cũng vừa đọc topic của bác, định hỏi bác dùng con Q10 thế nào :D đã ok chưa ợ

À dùng thì cũng ok rồi còn vài vấn đề chưa được thông suốt. Chất lượng hình ảnh ok, xem film online qua wifi ko hiểu sao lúc thì mượt lúc thì lag, cũng do cục phát wifi để xa nên sóng có khả năng ko ổn định nên thế. Đầu chạy mát rượi, ko có tinh năng sleep như trên x7 hay như các dòng điện thoại, máy tính bảng.... Nói chung là về phần hình ảnh là hoàn toàn hài lòng, em cũng chỉ quan tâm mỗi khoản đó rồi đến khoản kết nôi các kiểu để xem nữa

mrdynk91

Member

À dùng thì cũng ok rồi còn vài vấn đề chưa được thông suốt. Chất lượng hình ảnh ok, xem film online qua wifi ko hiểu sao lúc thì mượt lúc thì lag, cũng do cục phát wifi để xa nên sóng có khả năng ko ổn định nên thế. Đầu chạy mát rượi, ko có tinh năng sleep như trên x7 hay như các dòng điện thoại, máy tính bảng.... Nói chung là về phần hình ảnh là hoàn toàn hài lòng, em cũng chỉ quan tâm mỗi khoản đó rồi đến khoản kết nôi các kiểu để xem nữa

bác có xem bóng bánh cuối tuần ko :D có gì review cho em phát :)) mà bác dùng mạng tốc độ thế nào vậy?

itvplus

Active Member
Re: Ðề: [Tư Vấn] Mua android box tầm 3m nào dịp cuối năm này các bro ơi?

X7 vừa chơi game vừa chiến ISO Bluray ầm ầm mà bác. Firmware của X7 thì ra vù vù, ngày càng hoàn thiện hơn, chip quad core thì nhìn xa ko bị lỗi thời rùi. :)

[video=youtube_share;i3Ha_C9w6y8]http://youtu.be/i3Ha_C9w6y8[/video]

mrdynk91

Member
Ðề: Re: Ðề: [Tư Vấn] Mua android box tầm 3m nào dịp cuối năm này các bro ơi?

X7 vừa chơi game vừa chiến ISO Bluray ầm ầm mà bác. Firmware của X7 thì ra vù vù, ngày càng hoàn thiện hơn, chip quad core thì nhìn xa ko bị lỗi thời rùi. :)

[video=youtube_share;i3Ha_C9w6y8]http://youtu.be/i3Ha_C9w6y8[/video]

chất lượng hình ảnh, âm thanh ra như thế nào bro? có dùng được phím + chuột không dây ko?

Bên trên