Tư vấn mua đầu Bluray gấp gấp

dinhvannam

Em tính chờ đầu Bluray denon 3800BD nhưng chờ lâu quá, Mà em thì đang nóng lòng audio-HD quá rồi, qua tham khảo và thực tế nhìn thấy thì em thấy chú PI - 51FD này cũng ok, ngoại hình chắc chắn ( chỉ tiếc là có mỗi màu đen ) giá cả chấp nhận được, nó ít tiền nhất trong các loại đang phân phối tại VN ( denon 3800BD nhìu xiền quá ).

Các bác cho em ý kiến về đầu đĩa Bluray Pioneer BDP-51FD này nhé. về chất lượng cấu tạo, linh kiện, ngoại hình, tính năng Âm thanh, Hình ảnh... và giá hiện tại thì nơi nào là tốt nhất ạ ( hàng mới ) các bác có thể giúp em so sánh với các em khác cùng tầm giá ( Thương hiệu PI này lúc trước em dính chưởng về chất lượng nên còn ngán ngại lắm )

Rất mong thông tin của các bác .EM CÁM ƠN NHIỀU THẬT NHIỀU.

Red Water

Ðề: Tư vấn mua đầu Bluray gấp gấp

Bản thân em thì chưa từng chơi Pi, nhưng nhà bạn em và một số nhà em quen khác xài Pi nhiều và em có qua nghía thử thì thấy rất tuyệt (DVD Player, receiver ) có điều là chưa đc thử Blu-ray. Nhưng em thỉnh thoảng có qua VNAV thì thấy phần đông mọi ng` đều khen Pioneer về plasma (khỏi nói) và các loại player nên em thấy có lẽ ko cần lăn tăn n` đâu. Bác đã từng dính chưởng nhưng cũng đừng vì 1 lần đó mà cạch chứ (tội họ ra hehe, tội vì mất 1 khách sộp như bác ), tóm lại em nghĩ bác đừng có ngại nữa mà thử luôn đi, hàng Pi h` ở VN có phân phối đàng hoàng hơn nên em nghĩ đảm bảo, nếu đc thì bác hết cái sư bực mình lần trước, nếu sai coi như cạch luôn cũng chưa muộn.

dinhvannam

Em thì cạch SONY rồi đấy ạ, cái gì cũng mắc hơn các hiệu khác mà chất lượng đôi khi ko song hành, điển hình như giá sony S350 tại ngoại quốc chỉ dưới 200usd thế mà sony VN bán 7,9 triệu. ( tính lời kinh khủng )

Còn Pi - 51FD giá ngoại 599usd giá VN xêm xêm 12 chai. ( giá tốt )

Các bác cho em thêm nhận xét về tính năng âm thanh, hình ảnh, chất lượng, xuất xứ, ngoại hình.... giá tốt tại thời điểm bây giờ và nơi bán.

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Biết là lạc đề nhưng xin nói nhảm với bác Dinhvannam một chút :)

Tớ đã nghe audio-HD trên đĩa bluray phát bởi đầu Sony (model gì quên rồi, nhưng theo gia chủ thì thuộc hàng gấu), sau đó test mù với DTS thường (hệ thống loa JBL không xịn bằng B&W của bác Nam yêu dấu), kết quả là cả gia chủ lẫn khách đều không phân biệt được đâu là DTS, đâu là audio-HD. Thú thật là chúng đều hay và chi tiết như nhau (ặc)

Nếu bác Nam đam mê quá thì tớ không dám cản, nhưng nếu bác ấy chỉ tò mò xem cái Audio-HD nó như thế nào thì hãy bình tĩnh lại, tớ sẽ dẫn bác Nam qua nhà bác kia để nghe tận tai đặng quyết định cũng chưa muộn. Bác kia là bác sĩ trong bệnh viện FV, nhà bên PMH Q7.

dinhvannam

Lỡ rồi em cho lún luôn bác Chip ợ, ( CỦA MUA LÀ CỦA ĐƯỢC ) bác nghiên cứu tiếp cho em cái chú PI-51FD đi, lần này mà vấp là bác té giúp em nhé.

Rep331987

mình cũng vừa mới oder Pioneer BDP-51FD BonusView Blu-ray Player hôm nay ở Amazon.com. Nhìn màu đen sang trọng cuả nó là em kết liền, Nhưng sao ở vn bán mắc thế bác? tới 12 chai cơ à. mình Mua ở Amazon.om có 289,98 USD à:-o

đây là Order của mình nè

Thanks for your order, Phong Tran!

Want to manage your order online?
If you need to check the status of your order or make changes, please visit our home page at Amazon.com and click on Your Account at the top of any page.
Purchasing Information:

Billing Address:
Phong Tran
3137 W NORTHGATE DR APT 1137
IRVING, TX 75062-3109
United States
Shipping Address:
Phong Tran
3137 W NORTHGATE DR APT 1137
IRVING, TX 75062-3109
United States
Order Grand Total: $289.98
Get the Amazon.com Visa Card or the Amazon.com Business Visa Card instantly and automatically get $30 back after your first purchase. Plus get up to 3% rewards.
Order Summary:
Shipping Details : (order will arrive in 1 shipment)
Order #: 103-6883201-7632261
Shipping Method: FREE Super Saver Shipping
Shipping Preference: Group my items into as few shipments as possible
Subtotal of Items: $289.98
Shipping & Handling: $15.02
Super Saver Discount: -$15.02
------
Total for this Order: $289.98

Shipping estimate for these items: February 2, 2009
1 "Pioneer BDP-51FD BonusView Blu-ray Player"
Electronics; $289.98

Sold by: Amazon.com, LLC

Where can I get help with reviewing or changing my orders?
To learn more about managing your orders on Amazon.com, please visit our Help pages at amazon.com/help/orders/.

Please note: This e-mail message was sent from a notification-only address that cannot accept incoming e-mail. Please do not reply to this message.

Thanks again for shopping with us.

dinhvannam

VN là thế bác à, đủ thứ rào cản để SP đến tay người tiêu dùng thì hỡi ơi.

Chúc mừng bác mua được giá tốt, bác cho em đánh giá về 51FD đi ạ.

Chữ ký của bác ác liệt thật, em thích lắm=D>$-)

tieuthieugia

Well-Known Member

em thích cái avatar của anh....cái vụ Tvix 7000A sao rùi anh...ok chưa?

mrtuanvn

Member

Nếu bác máu quá thì bay 1 phát qua SIN lượm hàng về. Dạo này hình như vẫn có vé rẻ đấy. Tính ra có khi còn mua rẻ hơn hàng ở VN mà được lựa chọn thoải mái.:D

dinhvannam

em thích cái avatar của anh....cái vụ Tvix 7000A sao rùi anh...ok chưa?

Từ hôm C qua tới giờ Nam chưa mở lên thử lại nữa C ơi, nghe bẩu phải nâng cấp frimwaver gì gì nữa mới out HD mừ, Cẩm về receiver mới thì thử xem sao, Nam nghịch rùi mà ko xong..:-o

dinhvannam

Nếu bác máu quá thì bay 1 phát qua SIN lượm hàng về. Dạo này hình như vẫn có vé rẻ đấy. Tính ra có khi còn mua rẻ hơn hàng ở VN mà được lựa chọn thoải mái.:D

Em thì chưa nghĩ đến chuyện đó, sợ tính đủ thì hơn ấy chứ, qua đó có đủ đủ thứ lun, em máu cái vụ đóa lắm, sợ hết $$ mua máy thì khổ.

tieuthieugia

Well-Known Member

nôn quá..... anh Nam chơi toàn hàng xịn... cứ lấy dại về đi, k được th2i thanh khoản cho em....hehehhe

Thế Anh

【中古】DENON-3800BD
【コード 04-38496】
デノンのブルーレイディスクプレーヤー
【決算・在庫一掃大処分市】標準価格:¥336,000 販売価格:¥135,000 残り:1 数量:
Bên Nhật đang bán em BDP mà bác Nam kết với giá 135.000 yên, khỏang 26 triệu tiền Việt Nam

Độ này em hay Search hàng Nhật, vì có ông anh sắp đi Nhật mà. Đang tính mua 1 em Receiver hàng nội địa 110 đây ;-)

Chỉnh sửa lần cuối:

Rep331987

Em sinh năm 87 mà anh Nam gọi bằng bác ngại wá:D. Khi nào hàng về thì em sẽ review Pioneer BDP-51FD cho anh Nam và anh em hội HD xem thử<:p, Vì 2/2 nó mới ship cho em~X(

dinhvannam

Em sinh năm 87 mà anh Nam gọi bằng bác ngại wá:D. Khi nào hàng về thì em sẽ review Pioneer BDP-51FD cho anh Nam và anh em hội HD xem thử<:p, Vì 2/2 nó mới ship cho em~X(

Em có gọi đt Sơn Hà nhưng bên này mùng 6 mới khai trương, hứa cho em giá tốt, nhưng khổ nỗi em đang máu và em vừa mua xong ( mua ở siêu thị đệ nhất phan khang, tân bình, hcm ) giá 12 triệu 900 ngàn được giảm 10% các bác à, em nôn quá nên về là setup liền

tuankiet969

Bác mua đc đầu Blu-ray chưa ? nếu bác cần đĩa fim Blu-ray mình cho mượn, từ khi có Blu-ray mình củng sư tầm đc trên 20 đĩa, bác mua đầu Pioneer là dử rồi, nhưng không có DTS-HD MA, nếu bác mua con Denon giá bán tại nước ngoài củng phải trên 1500 USD, còn tại VN hình như chưa có hàng.

nham18

Member

Bác mua đc đầu Blu-ray chưa ? nếu bác cần đĩa fim Blu-ray mình cho mượn, từ khi có Blu-ray mình củng sư tầm đc trên 20 đĩa, bác mua đầu Pioneer là dử rồi, nhưng không có DTS-HD MA, nếu bác mua con Denon giá bán tại nước ngoài củng phải trên 1500 USD, còn tại VN hình như chưa có hàng.

Đọc xong dòng này của bác tuankiet mình thấy cảm động quá, anh em HDVN mình thương nhau ghê, đùm bọc chia sẻ lẫn nhau, lá vàng đùm lá bạc, chỉ tội mấy thằng sinh viên nghèo như em chỉ biết ngước nhìn

dinhvannam

Em cám ơn ý tốt của bác, cái Pioneer là cái đầu thứ 2 của mình đó bác, tham khảo kỹ lắm mới mua, ko ra DTS-HD MA là em bỏ nhà trốn vợ em lun á.
Em đợi cái thằng denon này lâu rùi ý chứ, nhưng mà nó mắc xèn quá, em bây giờ thủng túi rồi.

Còn chuyện mượn đĩa em chưa dám hỏi ai ạ, vì em nghĩ em quý nó sao thì các bác cũng quý nó như em vậy, món ăn tinh thần mà bác, nó trấy sước thì có mà ăn cơm cũng ko ngon bác à.

Bác qua topic em thảo luận cho vui nhé. thanks
http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=580&page=39

GENERALS

Ban Quản Trị

Em tính chờ đầu Bluray denon 3800BD nhưng chờ lâu quá, Mà em thì đang nóng lòng audio-HD quá rồi, qua tham khảo và thực tế nhìn thấy thì em thấy chú PI - 51FD này cũng ok, ngoại hình chắc chắn ( chỉ tiếc là có mỗi màu đen ) giá cả chấp nhận được, nó ít tiền nhất trong các loại đang phân phối tại VN ( denon 3800BD nhìu xiền quá ).

Các bác cho em ý kiến về đầu đĩa Bluray Pioneer BDP-51FD này nhé. về chất lượng cấu tạo, linh kiện, ngoại hình, tính năng Âm thanh, Hình ảnh... và giá hiện tại thì nơi nào là tốt nhất ạ ( hàng mới ) các bác có thể giúp em so sánh với các em khác cùng tầm giá ( Thương hiệu PI này lúc trước em dính chưởng về chất lượng nên còn ngán ngại lắm )

Rất mong thông tin của các bác .EM CÁM ƠN NHIỀU THẬT NHIỀU.

Hi anh Nam,

GEN quả thực ko rành về mấy cái đầu Bluray này và thật sự cũng chưa có dịp nghe thử qua DTS-HD nó như thế nào, chỉ là hay mò mẫm trên mạng nên cũng có 1 số ý kiến cá nhân (mang tính chủ quan) như sau, anh Nam tham khảo thêm nhé:

Hiện giờ theo như rất nhiều website cũng như người sử dụng thì hàng Bluray Player của Panasonic được đánh giá rất cao, đặc biệt là 2 model nổi trội sau đây:

Panasonic DMP-BD35 : http://reviews.cnet.com/video-players-and-recorders/panasonic-dmp-bd35/4505-6463_7-33248632.html?tag=rnav

Panasonic DMP-BD55: http://reviews.cnet.com/video-players-and-recorders/panasonic-dmp-bd55/4505-6463_7-33248633.html

Cả 2 model trên đều mang lại những hiệu quả & khả năng trình diễn tuyệt vời, cũng như rất tương xứng với giá thành mà người dùng phải bỏ ra cho thành quả mà nó mang lại. Cả 2 model trên đều support Profile 2.0 cho phép nó có thể kết nối Internet đối với dữ liệu của 1 số phim Bluray tương thích( tính năng BD-Live thông qua cổng Ethernet) cũng như trang bị bộ decoder tích hợp có khả năng giải mã tất cả các chuẩn âm thanh cao cấp nhất như Dolby True-HD, Dolby Digital Plus, DTS-HD Master Audio.v.v.

Còn về con Pioneer BD-51FD này thì nếu máu thì aNam cứ múc thôi, thương hiệu của Pioneer có thể là 1 minh chứng về chất lượng sản phẩm của nó, qua xem các thông số kỹ thuật thì GEN thấy nó đáp ứng cũng như tất tần tật các tiêu chí yêu cầu của aNam đó

Vài dòng chia sẻ ^^

Rep331987

Em có gọi đt Sơn Hà nhưng bên này mùng 6 mới khai trương, hứa cho em giá tốt, nhưng khổ nỗi em đang máu và em vừa mua xong ( mua ở siêu thị đệ nhất phan khang, tân bình, hcm ) giá 12 triệu 900 ngàn được giảm 10% các bác à, em nôn quá nên về là setup liền

hihi. Vậy anh Nam review trước cho anh em xem coi nó thế nào nhé, Thanks anh nhìu

Bên trên