[Tư vấn] Mua điều hòa có luôn bộ phận lọc không khí và đo chất lượng không khí

trongtrinh

Member
Em đang tính lắp ở phòng ngủ của ông bà, và 2 vợ chồng em (nói chung mua tổng cộng là 2 cái), đang phân vân giữa loại Dual Inverter và loại Dual Cool Inverter mới của LG có tích hợp luôn máy lọc không khí. Nhờ mọi người cho ý kiến giúp em, hoặc bạn nào có kinh nghiệm thì cho em xin 500 review nhé!!!
Dual Inverter thì em tính mua loại này: https://mediamart.vn/dieu-hoa-nhiet-do/lg/dieu-hoa-lg-1-chieu-inverter-9200btu-v10ape.htm
Còn loại lọc không khí của LG là loại này ạ: https://www.dienmayxanh.com/may-lanh/lg-v10apf

donquanhao

Member
Nên chọn loại có lọc không khí , sức khoẻ trên hết hơn nhau đâu có bao nhiêu .

satthubian

Member
Bác chọn cái LG Inverter 1 HP V10APF mà xài đi bác :D Máy có thêm nhiều chức năng lại tốt cho sức khỏe :) Hơn nhau có 2 chứ nhiu đâu :D

lemyhienvn

Member
Mua loại tích hợp lọc không khí đi bác, tốt cho sức khoẻ . Con LG Dual Cool có tích hợp thanh lọc không khí công nghê lọc tạo ra ion, như chúng ta biết thì mật độ ion âm không khí càng cao thì môi trường sẽ càng trong sạch, ít ô nhiễm

thatbatngo

Theo em thấy thì máy lạnh LG_V10APF là 1 lựa chọn khôn ngoan hơn :) Bác thêm 1 chút tiền nhưng bù lại máy cao cấp này của LG vừa điều hòa vừa lọc sạch không khí , rất tốt cho sức khỏe cả nhà :)

satthubian

Member
Chon cái Lg-V10APF đi bác , đa chức năng , tiết kiệm điện mà có lợi cho sức khỏe nữa :)

bexjnh

Member
hình như dual cool inverter điều khiển từ xa qua điện thoại được luôn.

Alohazzz

Member
Giờ gu nhiều nhà thích mua máy lọc không khí quá , chắc do không khí đã quá ô nhiễm rồi :D

thatbatngo

Thêm một cái hay ỡ máy lạnh LG-V10APF là công nghệ hiện đại , có thể điều khiển từ xa bằng điện thoại có kết nối wifi , tự động điều chình hướng gió nhưng vẫn tiết kiệm điện :D

donquanhao

Member
Phòng ngủ dưới 15m2 thì 1 ngựa là đủ công suất , đêm đêm lạnh thấu xương rồi :D

Công nghệ điều hòa Lg phát triển nhỉ, nay cho ra 1 em công ngệ mới lun, lọc dc không khí tự động , quá chuẩn , an toàn sk cho cả gd

Alohazzz

Member
Sức khoẻ trước tiên , Chọn Dual Cool Inverter mới của LG có tích hợp luôn máy lọc không khí dù hơi bị tốn kém :D :D

janosida

Member
Thấy điện máy xanh là phục vụ tốt nhất :D tuy hàng ở đây giá cũng không phải rẻ nhất

Bên trên