Tư vấn mua giàn âm thanh

naminh71

Active Member
Mình hiện đang xài bộ HD gồm LCD SS 32" full HD, WD Player, DVD player HD Pioneer. Hiện giờ còn thiếu bộ giàn để nghe DTS, nhờ các bác tư vấn mình nên mua bộ giàn nào. Yêu cầu của mình

1. Để tại Phòng khách nhỏ 25m2
2. Hình thức trông tạm được, càng ít dây càng tốt nếu có thể thì không dây càng tốt
3. Nhu cầu chủ yếu xem phim, nghe nhạc thì lọai trữ tình, pop ballast ... là chính, không yêu cầu quá cao.
4. Giá: tầm 6-10 tr

Mong các bác giúp

Nhân tiện hỏi luôn, muốn nghe DTS thì có cần sắm bộ giàn không hay kiếm loa cắm trực tiếp vào LCS SS hay DVD player Pioneer là được?

Chỉnh sửa lần cuối:

luciano

Active Member
Ðề: Tư vấn mua giàn âm thanh

6tr làm sao mà build dân dụng trời! z5500 đi cho lành

hdfan

Well-Known Member

Có 6 t là bó tay rồi bác ơi, với giá này bác mới chỉ mua được receiver tầm thấp thấp thôi, còn bộ loa kha khá tiền nửa đấy.

oasiss

6 tr cũng được chứ sao các bác: 3tr mua cái receiver 2nd có DTS công suất tầm 100w/kênh thôi, loa mua bộ POLK cũng đc, SUB dùng tạm KODA, bác sang vnav cửa hàng chị Bích Vân xem, mua lại trên mạng còn rẻ hơn nữa. EM cam đoan là hơn Z5500

Bạn ơi, nên bỏ thêm ít tiền, mua bộ mới sẽ tốt hơn.

tieuthieugia

Well-Known Member

nói thật... 6tr thì thua... muh nếu có được thì cũng để nhòm....

naminh71

Active Member

không ý tôi là mua bộ giàn mini kiểu như panasonic SC PT850 hay PT650 cũng được, mấy bộ này đều có 2 loa không dây đúng không các bác.

Ý tôi là ngân sách khỏang 6-10tr.

tndp

Member

mấy cái dàn dân dụng mà có loa rear không dây thì củ phát không dây là option. mua nó đắt ngang ngữa cái bộ dàn dân dụng mà lại khó mua. bác cứ chơi có dây rồi tìm cách dấu dây vậy

Bên trên