Tư vấn mua HDD

Connor

Well-Known Member
Em đang cần mua một HDD 1Tb với mục đích xem phim bằng TV qua kết nối USB. TV cần kết nối là LW4500. Bác nào có kinh nghiệm tư vấn cho em với. nên mua 2.0 hay 3.0 ạ?

Ngọ Xuân Giao

Huyền Thoại
Ðề: Tư vấn mua HDD

Em đang cần mua một HDD 1Tb với mục đích xem phim bằng TV qua kết nối USB. TV cần kết nối là LW4500. Bác nào có kinh nghiệm tư vấn cho em với. nên mua 2.0 hay 3.0 ạ?
Kết nối với TV thì k cần 3.0. Nhưng 3.0 lại cần để copy phim từ PC qua HDD (nhanh hơn 2.0 từ 2 đến 3 lần, với điều kiện PC hỗ trợ 3.0).
Vậy nếu PC của bác có 3.0 thì nên mua 3.0, còn không thì 2.0 nhá ^^.

hd1vn_hdplayer

Thiết nghĩ với tình hình hiện tại bác nên làm 1 em 3.0, cổng usb 3.0 trên PC giờ nó phổ biến rồi, hơn nữa, bác dùng theo dạng ổ cứng cắm trực tiếp vào tivi thì sớm hay muôn bác cũng phải tính tới việc đầu tư 1 em HD Player hay chịu khó hơn thì xuất từ máy tính lên tivi, chứ tivi thì nó có giới hạn của nó. Lúc đó 3.0 nó mới phát huy đc nhiều thứ.

Nhưng tình hình hiện tại thì ổ cứng nói chung khá là đắt đỏ. Nên bác cứ cân nhắc trong phạm vi tiền mà quyết định 2.0 hay 3.0 :)

Connor

Well-Known Member

Cảm ơn các bác đã tư vấn. Laptop của em có hỗ trợ 3.0 nhưng chỉ sợ TV không nhận nên vẫn chưa dám mua.

dungdt2

Nên mua 3.0 bác ạ, xu thế tất yếu và sau này sẽ k hối hận. Đa số gắn ngoài hiện model mới đều hỗ trợ 3.0 mà

wanbi79

Member

con hd của mình usb 2.0 nếu mua ổ cứng 3.0 thì mình có sử dụng được không?

haohanluongson

Active Member

Pác ra Trần ANh mà làm 1 cái ổ cứng di động 500Gb có USB 3.0 giá đang KM có 1T5 thui, nếu có thẻ Agribank pác còn được giảm thêm 10% nữa:D, mua HDD + Box cứ mỗi lần xem phim lại phải bật công tắc hơi rách việc, dùng ổ cứng di động nó tiện hơn nhiều có phải sướng hơn ko

Connor

Well-Known Member

Pác ra Trần ANh mà làm 1 cái ổ cứng di động 500Gb có USB 3.0 giá đang KM có 1T5 thui, nếu có thẻ Agribank pác còn được giảm thêm 10% nữa:D, mua HDD + Box cứ mỗi lần xem phim lại phải bật công tắc hơi rách việc, dùng ổ cứng di động nó tiện hơn nhiều có phải sướng hơn ko

Ý định của em là vậy mà :D

mua 3.0 đi bạn sau cop film vào cho đỡ khổ ! còn tv hình như h mới đọc dc 2.0 thôi nên cũng ko có tác dụng mấy ! tuy nhiên mình cứ phải tính lâu dài bạn à :D

hoadainhan70

Well-Known Member

Cái LG của bạn hỗ trợ phụ đề kém lắm , không hiểu là chủ thớt mua HDD để nghe nhac hay xem phim , nếu xem phim trực tiếp cắm vào USB 2.0 của TV thì bạn phải là người giỏi thật nhiều ngoại ngũ để có thể hiểu được

minhtuantkh

Vote cho cổng 3.0, nhưng em nghĩ khi 3.0 tràn lan rồi thì chắc sẽ có thiết bị hỗ trợ chuyển từ 2.0 thành 3.0 đấy giống như hầm bà lằng jack chuyển đổi tín hiệu bây giờ.

hieu_huong

Ổ của hãng nào mà 1T5 vậy bác, rẻ thế, trên web có đề xuất giá rẻ vậy không bác

hieu_huong

gửi bác chủ thớt, em đã mua 1 ổ cứng di động WD 500Gb, usb 3.0, xem được trên tivi Samsung, em thấy giá giữa usb 2.0 và 3.0 không chênh lệch bao nhiêu, chỉ một thời gian ngắn nữa là hầu hết ổ cứng di động sẽ sản xuất theo chuẩn 3.0, nên theo em bác cứ xúc cái 3.0 nhé, chúc bác vui!

Bên trên