Tư vấn mua HDD

dEnNiE

Em đang dùng laptop có cổng USB thôi. Em đang cần mua HDD lưu trữ và xem phim.
Anh em tư vấn mua ổ cứng với vì em chỉ cần lưu trữ sử dụng tại nhà ko cần portable (mua loại cắm điện cũng ok nhưng e dùng lap nha) nên anh em tư vấn mua loại ổ cứng nào chất lượng trung bình.
Em định bỏ ra khoảng 2.5 tr để mua 1 ổ 1T.
Mong anh em giúp đỡ

dEnNiE

Ðề: Tư vấn mua HDD

Có thể du dịch chút ít nếu giá good để mua dung lượng tốt hơn :)

vohshop

Có 2 cách
1. Mua HDD gắn trong: thương hiệu nào cũng dc, + mua thêm cái dock (để gắn HDD vào và giao tiếp với laptop bằng cổng eSata hay USB 2.0 hay USB 3.0)
- Mua dock nào cũng dc: uniteck thì k bền nhiều, loại BlacX thì bền hơn nhiều và tốc độ ổn định (tiền nào của đó thôi), tùy bác ah.
2 Mua HDD loai portable (thì k cần mua thêm dock)

Killua007-GVN

Khuyên là ko nên mua HDD vào thời điểm này ! Giá đang bị đội lên do lý do ko chính đáng !

vohshop

cũng đúng thôi, nhưng bác nào cần gấp thì cũng phải chịu. Chứ nhịn đâu biết khi nào giảm đâu.
Bởi vậy dân gian có câu. "Biết là k nên mua nhưng k mua k được" :))

trungtinh

bạn mua HDD hãng WD là hay nhất,với lại bền nữa ,mà còn rẽ nữa chứ,1T5 có khoảng 1m9 àh bạn

vohshop

đúng rồi bác ơi, WD dễ xài, bảo hành cũng ok, ít kén đầu HDP

hieu_huong

Bác vào website của Trần anh, pico, media mart, hay cái gì bác biết, nhiều loại ổ cứng lắm, nếu giá tiền như bác đề xuất thì bác có thể mua ổ cứng di động 3.5 inch, mua của hãng Western Digital (WD) nhé, em dùng thấy rất tốt và mọi người cũng khuyên như vậy, ổ 3.5 inch có nhược điểm là phải cắm thêm điện vào ổ cứng thì mới dùng được, nhưng được cái dung lượng lớn, chúc bác vui!

vohshop

2.5 thì mắc hơn, tiện dụng hơn, chép lâu hơn (không dùng USB 3.0).
3.5 thì rẻ hơn, tiên dụng k bằng, chép nhanh hơn, độ ổn định k bằng 2.5.
bác nào bổ sung thêm nha, nội công tới đó hết rồi

tu_ht

Member

Chờ thời gian nữa hãng mua. Giờ nghe bảo hàng đang đắt mà!

vanmanh41

Member

EM THẤY BÁC NÊN MUA MẤY CÁI Ổ POTABLE ẤY, CHỨ MẤY HDD GẮN TRONG VỪA PHẢI CÓ NGUỒN, MÀ CỨ RÚT RA RÚT VÀO DỄ DIE LẮM. VÌ EM THẤY Ổ ĐÓ THIẾT KẾ ĐỂ CỐ ĐỊNH ĐIỆN ÁP CŨNG PHẢI ỔN ĐỊNH, CHỨ ĐÂY BÁC CỨ QUĂNG QUẬT CHẲNG MẤY LÀ HƯ

fctraucho

Active Member

Khuyên:
1. Nên mua 1tb luôn
2. Cổng USB 3.0
3. Gắn trong.
Giá đang cao đó. Tầm 2,5-3 tr + box.
4. Hãng WD.
Tks.

hd1vn_hdplayer

Em đang dùng laptop có cổng USB thôi. Em đang cần mua HDD lưu trữ và xem phim.
Anh em tư vấn mua ổ cứng với vì em chỉ cần lưu trữ sử dụng tại nhà ko cần portable (mua loại cắm điện cũng ok nhưng e dùng lap nha) nên anh em tư vấn mua loại ổ cứng nào chất lượng trung bình.
Em định bỏ ra khoảng 2.5 tr để mua 1 ổ 1T.
Mong anh em giúp đỡ
2.5 tr mua đc Stream S10 của Silicon Power 750GB, còn Seagate và WD 1TB 2.5'' thì chắc chắn không có giá đó:-ss

DaiNguyenSoai

Chắc hàng dựng ;)), hàng bảo hành rùi mang bán bảo hàng mới, mình mua cái 500Gb ổ ngoài đã là 2tr1 rùi mà

chuẩn! bác đừng mê hàng rẻ nha. nếu có mua hàng rẻ thì cũng nên học cách chấp nhận trước =)) lúc trước em cũng mê hàng rẻ nhưng giờ thì hết rồi ;))

Bên trên