Tư vấn mua ổ cúng di động 500GB,bền rẻ

hoanghai38alnd

Ðề: Tư vấn mua ổ cúng di động 500GB,bền rẻ

Seagate luôn là Number one. HDD Seagate 500GB freeAgent GoFlex 2.5'' - Giá chỉ có 1.950k

K13

Tóm lại cho các bài viết , mình thấy phiếu cho Hitachi cao nhất , powersilicon thấp nhất (có 1 mình mình giới thiệu cái model PS A80 àh), còn lại là WD và SG

Xin hỏi chủ topic đã chọn đc chưa...

Riêng mình , đang me con Life Studio Plus của Hitachi , ôi sao nó đẹp muh hiện đại dã man, công với tính năng vượt trội là phần mềm quản lý nội dung 3D , một lần nhìn nó bạn sẽ luôn muốn sở hữu nó... quá tuyệt ...quá tuyệt...

tui nói không quá chút nào đâu , bạn xem thêm ở đây : http://www.lifestudio.com/
Tui khuyên bạn nhín thêm 1 chút , đề mắt tới con này xem sao...

Tin buồn là con Hitachi Mobile Plus 500 GB của mình vừa mang về nhà đã bị gấu trấn lột mất vì quá đẹp:p

Đợi có lương lại nghiên cứu con khác vậy :-|

ngocanh1o2

Dung lượng 1tb, USB 3.0, giá dưới 2 triệu không có loại nào được hả các bác. Mình thấy không cần tới mấy cái chống sốc gì ghê gớm quá. Dùng giữ gìn thì cần gì. Còn đẹp mỏng thì cũng xét thứ 2 thôi chứ dung lượng và tốc độ mới quan trọng nhất

Face2Face

Member

Dung lượng 1tb, USB 3.0, giá dưới 2 triệu không có loại nào được hả các bác. Mình thấy không cần tới mấy cái chống sốc gì ghê gớm quá. Dùng giữ gìn thì cần gì. Còn đẹp mỏng thì cũng xét thứ 2 thôi chứ dung lượng và tốc độ mới quan trọng nhất

Không có là cái chắc rồi !

nhocchiuchoi

Tiêu chí của mình là
-dung lượng ít nhất là 500GB
-USB 3.0+ 2.0
- Giá dưới 2 triệu, ko cố được
- bền vì lưu data quan trọng

Các bạn cho biết địa chỉ mua ở Sài gòn lun nhé
Cám ơn các bạn

Western Digital My Passport 500GB usb3.0 giá tầm 1.7tr, chống sock, bảo mật dữ liệu... , bạn cần địa chỉ thì pm mình

tommykp

e cũng có nhu cầu y như bác chủ thớt... e đang định kiếm 1 e Hitachi 500G, external simple touch, giá khoảng 1.8tr, ae cao thủ cho ý kiến ah

xitinboss

Member

Bây giờ ~1tr5-1tr6 là có HDD 2.5" 500GB External rồi!!! tham khảo mấy dòng WD, Hitachi ở tnc.com.vn và vitinhphong.com.vn

huyndacc

Re: Ðề: Tư vấn mua ổ cúng di động 500GB,bền rẻ

Mình vote cho Nhockute con Hitachi ST 500GB (chống thấm chống shock), vì mình cũng đang sài và thấy nó trâu bò (lúc mua 2.500.000đ), đồng thời mình dám chắc rằng xe máy hạng nặng như Dylan SH cán qua vô tư (chính mình test chuyện đó với cái HDD của mình), giá rẻ nhất hiện nay là 1.950.000đ (một bạn trên 5giay có bán, tính tới thời điểm 17/12/2010)

Còn bạn muốn USB 3.0 thì Silicon Power A80 640GB là lực chọn tốt , cũng tính năng chống thấm chống sock như hitachi ST 500GB, nhưng ưu điểm là USB 3.0 và dung lượng 640GB, độ chốgn thấm được demo qua đoạn video của các anh PCworld VN thật kinh ngạc , ngâm trong hồ cá luôn chứ không phải là đi mưa nữa... giá con này hình như là 1.990.000đ, khuyết điểm lớn nhất là sản xuất bởi một hãng mới và là Đài Loan...

Tùy bạn chọn...hihi...

Đẹp thiệt, nhìn bắt mắt quá, có điều tuy tớ nghèo nhưng mà nghe nói Tài Quann -TQ là tớ không chơi...

nazar_hd

bác xem qua sản phẩm boxhit 500 gb
qua 132 chùa láng ,thành viên diễn đàn được giảm giá nhé !!!!

XBird

Topic này lập từ 17-12-2010 10:47:49 AM giờ cũng có người reply. ;)) Làm mình mất thời gian vô đọc.

luong2411

Dươi 2 triệu bác mua 500Gb là ok rồi

Master

Active Member

giá 500G ext giờ đã giảm nhiều , chỉ tầm 1450k thôi

phan_quocduy

các bác có biết ai muốn lên đời ổ cứng, giờ để lại ổ cứng cũ không? (còn xài được nhé, khoảng 500G). E ở SG.

Master

Active Member

các bác có biết ai muốn lên đời ổ cứng, giờ để lại ổ cứng cũ không? (còn xài được nhé, khoảng 500G). E ở SG.

giá 500G new giờ khá rẻ , ráng chút mua mới xài cho an tâm bác

Bên trên