Tư vấn mua ổ cứng gắn trong + hdd box hay ổ cứng gắn ngoài

thainguyen

Các bác giúp em với.Em đang định mua 1 em hdd 1,5 T.Nhưng ko biết nên mua ổ cứng gắn trong + hdd box hay ổ cứng gắn ngoài.Em hay mang đi mang lại cop phim.Tiện thể các bác giúp em xem mua ở đâu giá tốt nhất.Thanks.

Ðề: Tư vấn mua ổ cứng gắn trong + hdd box hay ổ cứng gắn ngoài

Cái này tùy theo bạn có nhu cầu cần đẹp không nữa. Nếu cần nhỏ gọn đẹp, mua ổ 2,5inch gắn ngoài, còn ko cần nhỏ gọn đẹp thì làm cái ổ cứng trong 3,5inch + box vẫn ok. Chú ý là ổ internal 3,5 in thì còn lắp đc vào desktop, còn ổ 2,5inch thì ko

em cũng đang băn khoăn vấn đề này lắm nhưng rồi cũng quyết định mua con external 3,5 ! nói chũng là cũng không đắt so với internal là mấy mà dc cái đỡ phải tháo ra lắp vào ! h em chỉ xoắn mỗi nên mua của seagate hay western ???? bác nào có kinh nghiệm , giúp em vs! thanks mọi người nha!:->

thainguyen

Em đã quyết định mua ổ gắn ngoài.Nhưng đang băn khoăn ko biết chọn loại nào.Em đặc biệt quan tâm đến mấy em sau:
http://phucanh.vn/ProductDetail.aspx?ProductId=3059
http://phucanh.vn/ProductDetail.aspx?ProductId=2968
http://phucanh.vn/ProductDetail.aspx?ProductId=2969
Các bác có thể tư vấn giùm em được ko.Và nên mua ở đâu(chép film HD+giá cả hợp lí).Thanks.

bobi9803

Member

@Làm con Samsung HDD 1.5T Story đi giá 3.2T có đầy fim luôn cho gọn bạn ạh

dtnt

Active Member

Tôi mới mua ổ cứng gắn ngoài loại 3,5" 500GB của Transcend, giá 1tr800, model Storejet 35U, có cổng USB và eSata, cả cable eSata, quạt 80mm. Dùng thấy mát và copy cũng nhanh, bạn tham khảo nhé. Có cả loại 1T và 1,5T.

thanhtungnguyen

Active Member

Các bác giúp em với.Em đang định mua 1 em hdd 1,5 T.Nhưng ko biết nên mua ổ cứng gắn trong + hdd box hay ổ cứng gắn ngoài.Em hay mang đi mang lại cop phim.Tiện thể các bác giúp em xem mua ở đâu giá tốt nhất.Thanks.

Đầu năm em cũng mua 1HDD samsung 1,5Tb + box 2nd WD thấy dùng cũng ổn.em cop đầy phim vào ổ rồi lắp vào box. Thỉnh thoảng copy thêm với xóa 5-10 Gb thì tốc độ của USB là chấp nhận được.Cái box em mua thì trông cũng Pro lắm, cắm vào máy thì nhận ổ là WD.:D.Tổng thiệt hại là 2.950K.bây giờ chắc rẻ hơn tí chút.

please_helpme

Active Member

WESTERN 1.5TB ELEMENT = 2.6

ACMilan

Dùng chung với Dune Prime 3.0 thì mua ổ cứng nào được các bác. em không có khái niệm ổ gắn trong hay ổ gắn ngoài

loverain2

Nếu đã xài tới 1,5tb mà vác đi vác lại cop phim thì nên tính tới cổng eSata chứ usb thì cop (tốc độ chỉ khoảng 20mb->30mb/s) cop full fim chờ... chắc ăn hết đc 1 con voi.

TamNhinSo.Net

Active Member

Dùng chung với Dune Prime 3.0 thì mua ổ cứng nào được các bác. em không có khái niệm ổ gắn trong hay ổ gắn ngoài

Dùng cho Dune Prime 3.0 thì bạn dùng ổ gắn ngoài. Theo mình ồ kinh tế nhất hiện nay theo dung lượng là ỗ 1.5TB. Giá tầm 2t6 - 3t2 tùy hãng.

haivan7101984

bác cứ gắn trong mà phang!

Bên trên