[Tư vấn] Nên mua android box nào?

thanhphong66

Ðề: Re: Ðề: [Tư vấn] Nên mua android box nào?

Theo mình, bố mẹ bạn là người lớn tuổi nên cũng ít vọc vạch như mình. Vì vậy cũng không cần cấu hình mạnh lắm. Tuy nhiên, cần sự ổn định.
Ổn định lại phụ thuộc nhiều yếu tố khác nữa ví dụ đường truyền, software... Với đường truyền ADSL như bạn nói thì coi tv cũng ok, đôi lúc xem TV HD cũng bị lag.
Còn về xem phim thì chỉ xem được phim HD 720 thôi. Xem 1080 không nổi. 702 thỉnh thoảng cũng bị lag chờ cache.
Nếu bạn không ngại tặng cho ba mẹ đồ xài rồi, và bạn ở HCM, thỉ bạn có thể xem qua con Minix Neo X5 của mình. Mình đang tính đồi lên X8H.

con x5 mini của anh xài ngon nhé.. cảm thấy hài lòng vì nhu cầu em cần nhiêu đó thôi.. coi phà phà

babyworm

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: [Tư vấn] Nên mua android box nào?

con x5 mini của anh xài ngon nhé.. cảm thấy hài lòng vì nhu cầu em cần nhiêu đó thôi.. coi phà phà

Cảm ơn thanhphong66 đã có comment. Rất vui khi thiết bị đó đáp ứng đúng nhu cầu của bạn. Mình còn 1 con Minix Neo X5 16GB nữa đang thanh lý để lên X8H. Ai có nhu cầu xem link dưới chữ ký.

Oriental_Noodle

Active Member
Ðề: [Tư vấn] Nên mua android box nào?

Tính làm con MINIX NEO X8-H cho ông bà cụ ở nhà xài. Mục đích coi phim online trên Hayhay gì đó và lâu lâu coi từ HDD. Các bác thấy được không?

zerokiem

Member
Mấy bác cho em hỏi chút, em đang tính sắm 1 con AB về vọc chơi mà đang phân vân quá. Em thấy AB thì hầu hết là hàng TQ làm thôi, cùng một lò ra hết nhưng mà thương hiệu khác nhau, hoặc là nhái nhau gì đó cho nên thấy từ cấu hình đến kiểu dáng có nhiều con trông như sinh đôi, sinh ba luôn. Tuy nhiên do thương hiệu khác nhau nên giá cũng lệch nhau chút đỉnh. Như vậy em có thể mua cái xác giá rẻ và gắn phần hồn (firmware) xịn vào được không? Ví dụ cụ thể là em có thể mua con VMX V7 và cài các firmware của ITV1600 được không ạ? Em đọc quá chừng rồi mà không tìm thấy chỗ nào đề cập đến việc này ở mấy thread trong này cả.

babyworm

Well-Known Member
Re: Ðề: [Tư vấn] Nên mua android box nào?

Tính làm con MINIX NEO X8-H cho ông bà cụ ở nhà xài. Mục đích coi phim online trên Hayhay gì đó và lâu lâu coi từ HDD. Các bác thấy được không?

Nếu bạn có tiền thì như vậy là quá tốt rồi. Nhưng nếu xét về mặt kinh tế và nhu cầu mà bạn đưa ra thì không cần AB cấu hình mạnh như vậy. Bạn có thể lấy con rẻ hơn đã đáp ứng nhu cầu rồi. Như bạn nói là Minx thì bạn có thể lấy con thấp thơn như X7 hoặc X5/mini đã xem rất tốt rồi.
Bạn nên xem, test thử hoặc hỏi kỹ những người xài rồi. Đừng nghe quảng cáo có cánh trên mạng. Có nhiều AB cái điều khiển không nhạy, bấm phải để thẳng, lại gần sát nó mới ăn. Có AB chạy được phần mềm này tốt nhưng phần mềm khác lại không tốt. Bạn nên tìm hiểu kỹ... khỏi hối hận về sau. Thời buổi kinh tế thị trường, cạnh tranh khốc liệt như thế này thì câu này càng chính xác hơn: "Tiền nào của đó"

kant1522b

Member

Theo mình bạn nên chọn con Himedia-Q10-II-Plus. ngon bổ rẻ cho nhu cầu chơi ADB.

itvplus

Active Member
Re: Ðề: [Tư vấn] Nên mua android box nào?

Với nhu cầu của bác như vầy thì box nào cũng hỗ trợ tốt ah, sản phẩm từ 1-3tr, tuy cầu hình, tính năng. Hiện tại X8-H và ATV1800 là cấu hình mạnh nhất, xử lý nhanh, đồ họa đẹp, chơi online và offline đều tốt nhất rùi.
bác thử nghiên cứu cả sản phẩm hỗ trợ truyền hình DVB-T2 để xem TV miễn phí 42 kênh ko cần internet xem, chất lượng nét, ổn định, con mygica atv1220 đó.
Ngoài các tính năng của android, thì có thêm tính năng này cũng rất hay, nhu cầu người lớn xem truyền hình nhiều mà.

rua bo

Well-Known Member

Rất được. Em đã xài X5, xem phim trên Hayhaytv hay bị đứng hình. Bực quá, em tiễn X5 đi, rước ATV1800 về chạy ngon lành, trơn tru. Bác làm con X8 sẽ "ngọt ngào" hơn.

besba

Hiện tại em đang dùng Dune102 cũng khá ổn bác ạ!!! Xem phim có phần nhỉnh hơn Android nữa đấy!!!

minh87

Tiện các bác cho em hỏi. Em có nhu cầu mua Android Box, nhưng đúng thật là đọc thông tin trên mạng thì tràn lan, giá cả cũng chẳng biết đâu mà lần. Các bác cho em xin ý kiến với, chỉ có nhu cầu xem phim, truyền hình online. Mà em đọc mấy bài viết có nhắc đến XBMC, cho em hỏi luôn là con Android Box nào thì dùng XBMC ổn định ạ?

hatran1969

Tiện các bác cho em hỏi. Em có nhu cầu mua Android Box, nhưng đúng thật là đọc thông tin trên mạng thì tràn lan, giá cả cũng chẳng biết đâu mà lần. Các bác cho em xin ý kiến với, chỉ có nhu cầu xem phim, truyền hình online. Mà em đọc mấy bài viết có nhắc đến XBMC, cho em hỏi luôn là con Android Box nào thì dùng XBMC ổn định ạ?
bạn vào đây nhé http://smartshop.com.vn/

mygica

Chào bác,

Nhu cầu của bác thì box nào cũng đáp ứng được, chơi XBMC nuột nhất bây giờ thì dòng chip Amlogic nhé. XBMC là ứng dụng thế nào thì bác tham khảo thêm các topic về xbmc, anh em diễn dàn viết rất nhiều, sơ sơ có thể gọi là trung tâm giải trí tổng hợp, miễn phí từ rất nhiều nguồn trên TG và cả VN, từ chơi phim, nhạc (online / offline), xem tv...

Xung quanh 2tr thì có những box như ATV1200 (lõi kép), ATV1220 (tích hợp thu truyền hình kỹ thuật số DVB-T2, thu được 42 kênh miễn phí ko cần internet), ATV3200 (lõi kép, ổ cứng gắn trong 2T), ITV1600E (lõi tứ, nhanh mượt hơn)

Gần 3tr thì có ATV1800E bác nhé, lõi tứ, ram 2g, rom 16g, mạnh cả khoản chơi game nữa, sử dụng thì nhanh mượt hơn hẳn đó.

Đây có giới thiệu các khả năng của Android Box, bác tham khảo trước rùi chọn sản phẩm phù hợp nhu cầu nhé.
Giới thiệu các tính năng của Android Box
Bác mua tại mygicavietnam được cài đặt đầy đủ ứng dụng từ xem phim, xem truyền hình, nghe nhạc, chơi game, full addon xbmc nhé.
Bác ở đâu ah?
Thân,

duongtuandung87

Có addon nào mới ko các bác? Em thấy của nước ngoài thì nhiều mà sao mình có mỗi HDrepo với vietmusic :( Dùng cũng tốt nhưng mà cứ thấy thiếu thiếu ý, đợt này HDrepo ko thấy update film mới hay sao ý các bác nhở :D

hungmh80

Active Member

Có addon nào mới ko các bác? Em thấy của nước ngoài thì nhiều mà sao mình có mỗi HDrepo với vietmusic :( Dùng cũng tốt nhưng mà cứ thấy thiếu thiếu ý, đợt này HDrepo ko thấy update film mới hay sao ý các bác nhở :D

dùng chức năng serch trong HDrepo đi bác , vaphim nó có cập nhật phim mấy đâu .

Bên trên