Tư vấn nơi mua dây xịn, uy tín và đúng giá ở HCM

Mình nghĩ ai cũng có một vài địa chỉ ruột của mình nhưng chưa chắc chổ bán đó bán dây xịn, uy tín và đúng giá hơn chỗ khác. Vì thế mong mọi người bỏ ít thời gian để chia sẽ cho mọi người. Nếu có sai bà con chỉ giáo nhe.

Cám ơn.

P/S Mình muốn mua một số dây nhưng nhiếu chỗ quá chẳng biết chỗ nào ngon bổ rẻ. Ai biết chỉ giúp^:)^.

mrtuanvn

Member
Ðề: Tư vấn nơi mua dây xịn, uy tín và đúng giá ở HCM

Mình cũng đang cần mua 1 sợi dây SUB, hỏi ké ở đây luôn, :D

MrBo682

Well-Known Member

Bạn ra khu Nhật Tảo lại mấy hàng mua Dây bán tính theo M, vô số loại đầu căm rời bạn mua họ hàn gắn lại cẩn thận lắm chất lượng theo mình rất tốt, giá cả lại mềm. Dây SUB bạn có thể mua loại dây Coaxial của China tầm 75-100k, dây to và bọc chống nhiễu rất tốt dây coaxial mà ^^. Còn mấy loại dây có đầu đúc sẳn như coaxial, optical, hay HDMI này nọ thì giao hẹn trước với chủ hàng không ưng ý mang ra đổi lại nhé, nhưng mách nhỏ thế này sẽ vui vẻ có mang ra đổi thì đầu giở trưa hãy mang ra thấy khách bu đông tí thì nói nhỏ với chủ thôi. Vui vẻ thoải mái cho cả đôi bên. Nhiều bác Trương Phi nóng tính quá mua hàng không ưng ý họ mới dọn hàng sáng sớm ra, mang ra lại mắng xối xả thế là sinh chuyện. Thân.
Hi hi kinh nghiệm bác phong phú thật,làm phật lòng mấy chú bán hàng trên 4rum này đấy:D.Xin mách nhỏ 1 chút nữa là các sợi Dsub theo máy xịn tầm 1~2m cũ cở 30k thôi:rolleyes:

khoalinh

Bác mua hai đầu giắc hoa sen loại tốt giá khoảng 100k 1/cái,dùng dây antena đồng trục ,hoặc dây Mic lõi to về nhà tự lắp lấy dây sub,nghe miễn chê luôn.Mua dây đúc sẵn vùa đắt mà chưa chắc dã tốt.Dây sub chất lương cao rất đắt khoảng 30usd sợi/1m (nordosvahala)

Thế Anh

Bác mua hai đầu giắc hoa sen loại tốt giá khoảng 100k 1/cái,dùng dây antena đồng trục ,hoặc dây Mic lõi to về nhà tự lắp lấy dây sub,nghe miễn chê luôn.Mua dây đúc sẵn vùa đắt mà chưa chắc dã tốt.Dây sub chất lương cao rất đắt khoảng 30usd sợi/1m (nordosvahala)

Dây Sub dùng dây balance đi kèm MIC thì được

Dây Sub dùng dây đồng trục thì ko được

luciano

Active Member

bác T.Anh nói thêm cái vụ dây đồng trục làm loa sub đi ạ?? :D em thấy hơi kỳ kỳ

Có vẻ các bác đã lái topic đi theo hướng khác rồi. Làm ơn quay lại giùm.

Mình có ra ngoài khu Nhật Tảo nhưng chẳng biết nên lủi vào tiệm nào cả. Ai có biết tiệm nào thì hu' mình một cái. Cám ơn.

ledung123

Về Hưu

Mình muốn mua 1 sợi dây HDMI thuộc loại tốt dùng để kết nối đầu WDTV HD với TV LCD Sony nhưng ko biết chổ nào để mua .Bạn nào biết thì chỉ giúp mình ( nếu có giá luôn thì càng hay ) . Cám ơn các bạn rất nhiều .

luciano

Active Member

Có vẻ các bác đã lái topic đi theo hướng khác rồi. Làm ơn quay lại giùm.

em biết chỗ nè, để hết tuần này em dẫn bác đi, cà phê cà pháo thui. Em cũng tính làm Val de hul mà cũng lo lắm :p

nghe&nhin

Member

ở NT e chỉ biết bác Long đại lý valdenhul trên Nghe nhìn đó, hình như 001 lô O cc Ng Kim

mx1

Member

Các bác cứ vô Nhật Tảo, ngó chỗ nào treo dây HD thì nhào vô hỏi rồi . . . đi tiếp. Hỏi cỡ 2 - 3 tiệm rồi hãy mua. Vì nhiều khi chỗ này có loại này, chỗ kia có loại khác. Giá cũng vậy.

vietrung

Active Member

Mình muốn mua 1 sợi dây HDMI thuộc loại tốt dùng để kết nối đầu WDTV HD với TV LCD Sony nhưng ko biết chổ nào để mua .Bạn nào biết thì chỉ giúp mình ( nếu có giá luôn thì càng hay ) . Cám ơn các bạn rất nhiều .

Bạn có thể ra Trường Thịnh (góc Ng Tri Phương - Bà Hạt Q10) có bán HDMI-HDMI 1,8m hiệu unitek, đầu mạ vàng, có cục chống nhiễu giá 90k

Hoặc ở đây thấy cũng có bán:
http://www.5giay.vn/showthread.php?t=166819

Bên trên