[Tư vấn]: PowerZest HD-500D

kennyngo

Member
Ðề: [Tư vấn]: PowerZest HD-500D

k tự up được hả bác, phải mang ra hàng ah, cái này hơi bất tiện nhỉ, ah mà sao bác k cho a em vài tấm ảnh về em nó cho a em xem mặt mũi nó như thế lào

thanhpv

Không cần phải đem ra cửa hàng để upgrade firmware đâu các bác ơi. Em đã upgrade firmware cho HD-500D hai lần bằng cách nối vào internet và vào mục setting chọn firmware upgrade (internet).

Muốn tốt thì chỉ có thể dùng hàng hiệu thôi ạ, Hàng nhái bao giờ cũng đợi rồi xào lại hết!

Bác nói hàng hiệu là sao ? mình chưa hiểu ? tất cả các đầu phát HD hiện trên thị trường có cái nào là đồ hiệu ? có bảo đảm chứng nhận ?
Firmware thì có chính hãng, bản cập nhật mới nhất hiện tại thấy ngon lành cành đào, chạy ổn định. Quan trọng là Chip Sigma 8655 mới nhất nên anh em mong hỗ trợ thêm nhưng tính năng khác nữa thôi, chứ cơ bản là tuyệt rồi.có cả TRUE HD và DTS Down stream, phụ đề srt, .....
Theo đánh giá ban đầu, play và các tác vụ nhanh cực , tương đương mấy con tầm giá cao hơn như Dune, tvix...
Theo em , hiện tại nhu cầu thế nào thì chọn tính năng thế đó, mẫu mã nhìn ngầu ngầu hơn thua tí cho vui mắt, chất lượng hình và tiếng mình nghĩ là tương đương, khác biệt là không đáng kể .... trừ HTPC.

Chỉnh sửa lần cuối:

hình như là không cần cục pin này, để save dữ liệu backup vào rom trong cmos giống mainboard của máy tính PC hay sao í, nhưng có lẽ sau này nhà sx thấy ko cần thiết nữa.

Chipset "Sigma 8655" thật không hổ danh là 1 chiến binh mạnh đại diện cho các dòng HD Box cạnh tranh về chất lượng hình ảnh với HTPC , lập ra kỷ nguyên mới cho HD Box với sự cải tiến chất lượng hình ảnh vượt bực nhờ vào con chip.
Đặc biệt cổng HDMI 1.3 với 36bit Deep Color và HD Audio cho ra hình ảnh cực nét , âm thanh HD hay hơn các dòng chip trước đây
Cái mong đợi nhất của dân chơi HD là sản phẩm có " Pass Through DTS-HD/TrueHD hay không ???
Qua thử nghiệm thì không có gì phàn nàn , có thể chơi Blu-ray file từ ổ cứng hay qua ổ Blu-ray Rom ( bỏ đĩa gốc Blu-ray vào cắm qua cổng USB hay eSATA ) xuất ra được âm thanh HD dể dàng ( DTS-HD / TrueHD )

Ngoài ra khã năng load phụ đề ngoài khá tốt , khi chơi Blu-ray ta chỉ cần bỏ phụ đề vào "stream " đặt tên lại giống file gốc nó sẽ tự load giống như chơi file rip MKV . font chử tiếng Việt hiển thị rất đẹp,sắc nét có thể thay đổi màu sắc hay kiểu hiển thị ...

Kết luận : theo nhận xét cá nhân ,mặc dù chưa phãi là chip mạnh nhất hiện nay nhưng nó là dòng chip mới nhất .

1.Ưu điểm :
*Ngoài những tính năng quan trọng như chơi Blu-ray từ ổ cứng , hay từ Blu-ray Rom ( Option gắn thêm ...) có thể xuất ra âm thanh HD ( DTS-HD / TrueHD ) Hình ảnh vượt trội hơn các loại HD Box sử dụng chip 1283 trở xuống .
* Hổ trợ tốt phụ đề tiếng việt .srt UTF8, UTF16 .
* Hàng tá chức năng mạng như : Web TV , Web Brower , You Tube , WiFi -11n , DLNA 1.5 Compatible ,UPnP 1.0 Compliant
* Đặc biệt có thêm cổng E-SATA Host - External SATA HDD . USB Host Direct playback .

Tham khảo thêm hiện nay trên thị trường cũng có 1 sản phẩm sử dụng chip sigma 8655 giá đắt hơn nhưng không " Pass through DTS-HD / TrueHD ------------ > http://hdhanoi.com/index.php/tag/sigma/

nguồn trích : vnav.vn

Chỉnh sửa lần cuối:

kennyngo

Member

thanks bác pkhaudio đã cho a em xem một số hình ảnh khá ấn tượng về ruột gan em nó, em k hiểu một điều là em nó k có trang bị ổ đĩa gắn trong sao lại trang bi esata chi các bác nhỉ

esata để Bác gắn nguyên cái ổ ngoài qua cổng này cho nhanh, hoặc mai mốt Bác gắn luôn cái Blu-Ray disc gắn ngoài vào là nó chạy phim phèo phèo luôn cho Bác, cái này mới phê hơn mấy con đắt tiền hơn mà không có nè....

meomatto

Active Member

Trông cái bảng mạch bé tí thế thì chắc chắn cũng chả ăn thua gì đâu ạ!
Hàng hiệu HD là hàng mà thương hiệu đã được khẳng định trên thị trường Quốc tế. Có nhà Phát minh và sở hữu Thương hiệu đàng hoàng và hợp pháp. Có đội ngũ hỗ trợ và phát triển thương hiệu đó 1 cách tự chủ và riêng biệt...
Nói chung, những cái HD Box mà dc gọi là Hàng Hiệu đều có Chủ sở hữu đến từ Châu Âu, Hàn Quốc, Mỹ; Đài loan, Nhật (ít phổ biến), chứ không phải là từ Trung Quốc!

Trông cái bảng mạch bé tí thế thì chắc chắn cũng chả ăn thua gì đâu ạ!

--->Nói thế là không có cơ sở. Bảng mạch giải mã cần gì phải to? Nhỏ gọn hơn không có nghĩa là thiếu linh kiện hay kém chất lượng hơn ! các chú Dune hay Tvix to hơn cái box vì có HDD gắn trong và các jack cắm Hoa Sen làm cho nó to hơn thôi.

Hàng hiệu HD là hàng mà thương hiệu đã được khẳng định trên thị trường Quốc tế. Có nhà Phát minh và sở hữu Thương hiệu đàng hoàng và hợp pháp. Có đội ngũ hỗ trợ và phát triển thương hiệu đó 1 cách tự chủ và riêng biệt...
-----> Những đầu HD hiện tại đa số cung cấp cho thị trường cấp thấp, chủ yếu Châu Á và tuồn sang bán ở Âu và Mỹ, nơi mà quản lý không chặt chẽ về luật Chống Sao Chép Lậu thôi Bác à, chẳng có chứng nhận gì cao siêu từ QUốc Tế đâu,mà cũng chẳng ai dám chứng. cũng giống như thời VCD thôi. Chỉ có DVD player hay Blu-Ray mới là chính ngạch, điều đó giải thích tại sao chẳng có con ma nào nổi tiếng của Nhật, Châu Âu, Mỹ dám sàn xuất và bán đại trà cái HD Player kiểu này. Vậy thì đừng mong là hàng hiệu nữa nhé !

meomatto

Active Member

Bác hơi bị nhầm to đấy ạ! Bác nên tìm hiểu thêm về nguồn gốc của mấy cái Box HD đi. Trung Quốc chỉ là nơi sản xuất thôi, phát minh ra nó thì không phải là TQ đâu.

mình đâu có quan tâm đến việc ai phát minh ra cái này, mình đang quan tâm về mặt chứng nhận chất lượng và cái tên được gọi là hàng hiệu của Bác kìa, ví như PS3 của sony hay Wii hay Xbox..... Còn những cái HD Player anh em đang dùng , chẳng tổ chức nào dám đứng ra chứng cho cả ! Bác cứ tự nâng cho nó là hàng hiệu thôi ! thế nên mình đang thấy Bác đang dùng sản phẩm bình dân mà cứ ngỡ là ...hàng hiệu mà không biết phân cấp .

meomatto

Active Member

Thôi, thế thì chịu bác rồi, em cũng chả tranh luận với Bác làm gì cho rách việc. Bác cứ tìm hiểu kỹ đi rồi quay lại sau chứ "kèn trống lung tung" thế này thì có mà hết ngày! :D

tdhvn

Active Member

mình đâu có quan tâm đến việc ai phát minh ra cái này, mình đang quan tâm về mặt chứng nhận chất lượng và cái tên được gọi là hàng hiệu của Bác kìa, ví như PS3 của sony hay Wii hay Xbox..... Còn những cái HD Player anh em đang dùng , chẳng tổ chức nào dám đứng ra chứng cho cả ! Bác cứ tự nâng cho nó là hàng hiệu thôi ! thế nên mình đang thấy Bác đang dùng sản phẩm bình dân mà cứ ngỡ là ...hàng hiệu mà không biết phân cấp .

Sao bác lại nói không có tổ chức nào đứng ra chứng nhận??? Nếu không đạt chứng chỉ chất lượng của 1 số Test Lab (FCC, EC,...) thì hàng hóa sẽ không được lưu hành trên thị trường, các hãng nghiêm chỉnh đều có giấy chứng nhận (certificate) từng tiêu chuẩn cả đấy.
Còn về thương hiệu thì hãng nào làm ăn nghiêm chỉnh thì phải đăng ký thương hiệu, cái đó chính là tiền của họ, sao có thể lơ mơ được? Ngay cả cái Logo: DTS, Dolby,... muốn in lên vỏ hộp họ cũng phải trả tiền bản quyền, nếu không thì sẽ bị Hải quan các nước Âu, Mỹ mà phát hiện ra thì phạt cho sạt nghiệp.
Trung Quốc cũng có những hãng nghiêm chỉnh lắm, nên sản phẩm cũng đi vào thị trường Âu Mỹ bình thường.

haohanluongson

Active Member

Tranh luận làm jì các pác, rốt cục cái này có bán ở HN ko nhỉ:D

nhthi

Sao bác lại nói không có tổ chức nào đứng ra chứng nhận??? Nếu không đạt chứng chỉ chất lượng của 1 số Test Lab (FCC, EC,...) thì hàng hóa sẽ không được lưu hành trên thị trường, các hãng nghiêm chỉnh đều có giấy chứng nhận (certificate) từng tiêu chuẩn cả đấy.
Còn về thương hiệu thì hãng nào làm ăn nghiêm chỉnh thì phải đăng ký thương hiệu, cái đó chính là tiền của họ, sao có thể lơ mơ được? Ngay cả cái Logo: DTS, Dolby,... muốn in lên vỏ hộp họ cũng phải trả tiền bản quyền, nếu không thì sẽ bị Hải quan các nước Âu, Mỹ mà phát hiện ra thì phạt cho sạt nghiệp.
Trung Quốc cũng có những hãng nghiêm chỉnh lắm, nên sản phẩm cũng đi vào thị trường Âu Mỹ bình thường.

Quay lại PowerZest HD-500D, em này có tên tuổi hay thương hiệu gì không bác? Dạo này khí bận nên chưa tìm hiểu vả lại không có bác nào review như em HD TV Live để ace hiểu rõ hơn.

tdhvn

Active Member

Quay lại PowerZest HD-500D, em này có tên tuổi hay thương hiệu gì không bác? Dạo này khí bận nên chưa tìm hiểu vả lại không có bác nào review như em HD TV Live để ace hiểu rõ hơn.

Bác cứ nhờ Mr. Google là có thể đánh giá được phần nào mà :)

tdhvn

Active Member

Em hiểu bác có am hiểu nhiều loại nên mới hỏi vậy à. Mr. Google đợi vài bữa nữa rảnh à. Tks bro anyway...

Theo tôi tìm hiểu thì em này của Honeywld (Taiwan). Vào tìm firmware của em nó thì chưa thấy support cho model này.

Bên trên