Tư vấn Receiver 4K Atmos

qiqaqiqo

Active Member
Các thiết bị đã lên 4K hết: Tivi, Đầu phát. Giờ em còn thiếu một em Receiver có HDMI 2.0 để passthrough hình ảnh 4K. Các bác tư vấn trong khoảng giá 20 triệu đổ lại (Hàng lướt - không muốn mua mới vì sẽ phải mất tới 40 thậm chí 50 triệu cho một thiết bị có giá 20 triệu) có em Rec Pioneer hay Onkyo nào đáp ứng được yêu cầu không?
Thanks cả nhà.

em_ne_anh

Member
Em mới rước Onkyo tx-nr757 phòng nhỏ nghe cũng được đang tìm đầu phát support atmos,dtsX. Bác thử xem sao

hainam1982

Well-Known Member
còn phụ thuộc vào bác chủ đang dùng loa gì nữa xem ghép có hợp không nữa chứ

hainam1982

Well-Known Member
bác làm em này Denon Avr X3200W mới luôn cho ngon, các dòng AVR hỗ trợ dolby atmos và dts x chắc bây giờ chưa có bác nào nâng cấp đâu nên mua hàng lướt chắc hơi khó

Black Dragon

Well-Known Member
Các thiết bị đã lên 4K hết: Tivi, Đầu phát. Giờ em còn thiếu một em Receiver có HDMI 2.0 để passthrough hình ảnh 4K. Các bác tư vấn trong khoảng giá 20 triệu đổ lại (Hàng lướt - không muốn mua mới vì sẽ phải mất tới 40 thậm chí 50 triệu cho một thiết bị có giá 20 triệu) có em Rec Pioneer hay Onkyo nào đáp ứng được yêu cầu không?
Thanks cả nhà.

Em đang thanh lý em Pioneer VSX 1131 này, bác xem thử. Con này bên em nhập về cho anh khách của anh Phúc 3D trải nghiệm nhưng không lấy, coi như còn 99%.

bác làm em này Denon Avr X3200W mới luôn cho ngon, các dòng AVR hỗ trợ dolby atmos và dts x chắc bây giờ chưa có bác nào nâng cấp đâu nên mua hàng lướt chắc hơi khó

Denon X3200W giờ đâu còn hàng bác? Lên X3300W rồi bác :)

qiqaqiqo

Active Member
Em đang thanh lý em Pioneer VSX 1131 này, bác xem thử. Con này bên em nhập về cho anh khách của anh Phúc 3D trải nghiệm nhưng không lấy, coi như còn 99%.

Denon X3200W giờ đâu còn hàng bác? Lên X3300W rồi bác :)
Thanks các bác. Denon thì em không khoái. Pi thì phải dòng Elite mới hay. Mấy dòng cùi quá mà giá cao em ko mặn mà lắm.

Hưng_Tây

Well-Known Member
Bác có thích con Onkyo TX-NR 838 k? Tuy công nghệ ko sánh kịp bằng model Onkyo mới năm nay nhưng cũng tương đối ổn về hình ảnh và âm thanh, có cổng preout để bác có thể thêm đôi loa fron nghe nhạc tốt. Bên em đang clear nốt để nhập hàng mới

dividi

Member
Có bác nào có pre 7.1 không ạ, em đang cần 1 em để xem film, nhà có pow rùi

qiqaqiqo

Active Member
Bác có thích con Onkyo TX-NR 838 k? Tuy công nghệ ko sánh kịp bằng model Onkyo mới năm nay nhưng cũng tương đối ổn về hình ảnh và âm thanh, có cổng preout để bác có thể thêm đôi loa fron nghe nhạc tốt. Bên em đang clear nốt để nhập hàng mới
Dòng NR với dòng Z có gì khác nhau cơ bản bác nhỉ?

need_4_speed

Active Member
Chào các bác, giờ em có đầu HD và TV4K nhưng AVR đời cũ ko support 4K lẫn Atmos. Giờ bổ sung AVR support 2 cái trên thì đầu HD phải cấu hình sao để nó truyền nguyên bản tín hiệu HDMI sang cho AVR rồi AVR mới giải mã. Các bác tư véo em phát
1 cái nữa, AVR đời mới vi du Denon x3300 có đủ loại kết nối mạng wifi bluetooth, vậy nó có làm HD player dc ko hay chỉ phát được nhạc? Ví vụ chỉ chơi nhạc flac trực tiếp từ ổ NAS. Có app điều khiển AVR trên phone ko hay cứ phải bật TIVI. Công nghệ giờ update nhanh quá, 3-4 năm giờ đã khác nhiều rồi

Hưng_Tây

Well-Known Member
Dòng NR với dòng Z có gì khác nhau cơ bản bác nhỉ?
Khác chứ bác. Công suất lớn hơn, tích hợp thêm mấy công nghệ THX, Còn dòng RZ cao hơn như 1100 hay 3100 THÌ hỗ trợ lên đến 9.2-11.2 kênh, công nghệ xử lý âm thanh mới chuẩn DTS:X và DTS Neural:X hay Auro-3D

qiqaqiqo

Active Member
Em chốt tạm em Yamaha A1030 4K chưa Atmos có giá 12 củ (điện máy HC Hải Dương sale tình cờ về gặp khi hoanghaiaudio vẫn bán 18t). báo cáo để các bác biết.

do_long_khach

Well-Known Member
Nếu bác ko sợ chờ lâu thì Onkyo 838 trên Amazon có 254$ mà cấu hình cao. Hoặc muốn đầy đủ 4k, atmos, dts x, hdr thì mua 647 hoặc 747 giá khoảng 345$. Mấy con này giá ở VN cao khiếp hãi, sợ thật.

Bên trên