Tư Vấn rỏ hơn về đầu Arirang SmartK

tvip

Member
Ðề: Tư Vấn rỏ hơn về đầu Arirang SmartK

Cảm ơn bác, lúc cập nhật qua USB thì khá nhanh nhưng chờ cập nhật vào hdd của smartK thì chờ khá lâu bác.
Em dùng qua cáp USB 3.0 nhưng không thấy cải thiện là mấy.

Đây là thời gian em tính cập nhật từ USB vào HDD của K+ đó. Tất nhiên không thể bằng SATA được rồi, chủ yếu là tiện hơn đỡ phải tháo ổ cứng.

tvip

Member

Gửi các bác,

SmartK có thể cập nhật nhạc qua đường USB nhưng rất chậm và có đôi chút khó làm.
Bác nào chịu khó thì mới làm được và cập nhật rất chậm. Cập nhập hàng k bài chắc phải mất cả ngày đó các bác.

Chơi nhạc MTV hay bị lag, trừ khi là nguồn chuẩn với âm thanh acc hoặc ac3 còn không bị lag hết, rất khó chịu. Chọn bài không được mượt, cảm giác như remote bị lỗi vậy.

Đôi dòng đánh giá theo ý chủ quan của em.

Em thấy K+ chạy MTV không còn bị lag nữa, chắc cấu hình K+ mạnh hơn K thường nên giải quyết khá ổn vấn đề này rồi.

Audio VIP

Active Member

100% là được bác nhé. Bác hãy tải phần mêm USB_addsong http://maseco.com.vn/site/arirangnew/2015/T1/PMSmartK/USB_addsong_V1.10.rar
làm theo hướng dẫn.
http://maseco.com.vn/site/arirangnew/2015/T1/PMSmartK/Cach dua bai hat mtv vao may smart k.pdf
dùng cho cả K+ cũng được luôn ợ. Em vẫn add thường xuyên chưa gặp vấn đề gì.
cái này không phải bác . file này được tạo ngày 08/05/2015 , mấy file này xài không dc , đuôi fle .exe là cho máy tính , sau khi chạy file này hiện ra bảng aad song , song khi add song thì moi copy file , file này em xài tử 1 năm trước , và file tháo ổ cungs

tvip

Member

cái này không phải bác . file này được tạo ngày 08/05/2015 , mấy file này xài không dc , đuôi fle .exe là cho máy tính , sau khi chạy file này hiện ra bảng aad song , song khi add song thì moi copy file , file này em xài tử 1 năm trước , và file tháo ổ cungs

Vâng thưa bác, chắc bác chưa đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng rồi. Phần mềm add song đều có giao diện như nhau, đều chạy trên PC , chỉ khác nhau là khi bác sử dụng phần mềm nào thì bác chọn ổ đĩa để tạo file cập nhật. Phần mềm dành cho USB thì sẽ tạo file KOK cập nhật vào trong USB, sau đó bác cắm USB vào cổng USB trên K+, rồi mở máy, tại màn hình chủ nhấn phím 2, K+ sẽ cập nhật các file KOK vào máy K+, Bác không phải tháo HDD ra như cập nhật bằng phần mềm PC add song.

PS: Hầu hết các đầu KOK đều cập nhật MTV qua USB tương tự như vậy đó bác ạ.

Chỉnh sửa lần cuối:

ktnet316

Member

đầu 3600 HDMI có cập nhật file kok mtv qua USB được không các bác?

Audio VIP

Active Member

Vâng thưa bác, chắc bác chưa đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng rồi. Phần mềm add song đều có giao diện như nhau, đều chạy trên PC , chỉ khác nhau là khi bác sử dụng phần mềm nào thì bác chọn ổ đĩa để tạo file cập nhật. Phần mềm dành cho USB thì sẽ tạo file KOK cập nhật vào trong USB, sau đó bác cắm USB vào cổng USB trên K+, rồi mở máy, tại màn hình chủ nhấn phím 2, K+ sẽ cập nhật các file KOK vào máy K+, Bác không phải tháo HDD ra như cập nhật bằng phần mềm PC add song.

PS: Hầu hết các đầu KOK đều cập nhật MTV qua USB tương tự như vậy đó bác ạ.

cái này chỉ cập nhật dc vài bài hát thôi , em có khoảng 22,000 bài MTV khoảng 1T6 tương đương với khoảng 1600GB , không có USB nào 2TB để em cập nhật .

tvip

Member

cái này chỉ cập nhật dc vài bài hát thôi , em có khoảng 22,000 bài MTV khoảng 1T6 tương đương với khoảng 1600GB , không có USB nào 2TB để em cập nhật .

Ngoài dung lượng thấp, USB còn có nhược điểm là tốc độ không cao, chủ yếu là là tiện để cập nhật các bài mới nhanh hơn mà k phải tháo ổ cứng ra thôi ạ.

PS: Bác có MTV tiếng Trung không ạ, cho em xin một ít.

Chỉnh sửa lần cuối:

tvip

Member

đầu 3600 HDMI có cập nhật file kok mtv qua USB được không các bác?

Em thấy trên trang chủ của Arirang có phần cập nhât MTV cho 3600 HDMI bằng ổ cứng gắn ngoài mà bác. Ổ cứng ngoài thì dung lượng cao hơn , mỗi lần cập nhật được nhiều hơn. Bác thử xem sao, em k dùng 3600 lên không biết.

Audio VIP

Active Member

Ngoài dung lượng thấp, USB còn có nhược điểm là tốc độ không cao, chủ yếu là là tiện để cập nhật các bài mới nhanh hơn mà k phải tháo ổ cứng ra thôi ạ.

PS: Bác có MTV tiếng Trung không ạ, cho em xin một ít.
em chi có nhạc việt và ít nhạc anh không bác .

qtdb

Active Member

dung smartK gần 1 năm, vì chạy MTV lag nên bán rồi. giở dung máy tính hát bang Smart Karaoke Player. Quá tuyệt vời.
Nếu Không cần midi thì các bác đầu tư 1 máy tính + soundcard ngon tí là tuyệt. chả kén bài MTV nào.
Nghe nói smartK+ giải quyết hết vấn đề lad mtv rồi, nhưng chưa trải nghiệm nên ko rỏ.
chính xác SmartK cập nhật MTV bang 3 cách như bác kia nói.
Nhanh nhất là lấy HDD ra cập nhật. để tốc độ nhanh các bác cần có. cổng USB trên máy tính là 3.0, Dock cắm HDD chuẩn 3.0, mình chưa kết nối qua Santa nên ko rỏ.

tvip

Member

Thông tin mới nhất về K+ đây ạ: FW mới nhất 1.13 có thể cập nhật MIDI online, không cần phải USB nữa nhé. Còn KTV cập nhật online thông qua phần mềm: Bài hát mới, phí cập nhật KTV khoảng 50k/tháng, mỗi tháng khoảng 50 bài.

pro2740

Active Member

Thông tin mới nhất về K+ đây ạ: FW mới nhất 1.13 có thể cập nhật MIDI online, không cần phải USB nữa nhé. Còn KTV cập nhật online thông qua phần mềm: Bài hát mới, phí cập nhật KTV khoảng 50k/tháng, mỗi tháng khoảng 50 bài.

KTV cập nhật online thông qua phần mềm gì vậy bác. Lên trang web arirang.com.vn có thấy nói gì đâu

lequocvan

Active Member

KTV cập nhật online thông qua phần mềm gì vậy bác. Lên trang web arirang.com.vn có thấy nói gì đâu
Chắc là cập nhật dịch vụ bên ngoài rồi bác à
Cho em hỏi, smartK hay smark+ nhạc MTV của nó đánh như midi và có trùng bài không, vì em dùng smart karaoke trên himedia q10 pro đi chép thì trùng bài rất nhiều và những bài thường hát trên đĩa DVD midi cũ thì qua đây khó hát quá vì nhạc nó khác mtv

tvip

Member

Thông qua phần mềm của bên thứ 3, chắc để lé vấn đề bản quyền. Phần mềm có tên là Bài hát mới, sau khi cài đặt, chỉ cần thông báo ID, nạp tiền và tải MTV mới thôi, tất cả đều sử dụng chuẩn H265 nên dung lượng rất thấp mà chất lượng tương tự H264.

lambaoanh

Active Member

sau khi mua đầ smat k về thì xin phép nói 1 câu chỉ muốn lấy búa gõ cái cho rồi nhiều lúc bạn bè tới tiệc tùng hat toàn bị đứng giật đơ phần mêm thì lỗi tè le.ổ dung lượng 3T nhưng chỉ cho chep tối đa gần 2 T nhạc thôi.sau khi thanh lý em nó đc 6 tr em đã rước em 3600 ktv về và không còn gặp lỗi nữa do dùng đĩa nên it gặp lổi còn chép nhạc MTV thì cực kỳ đơn giản lun như là chép qua usb vậy.nói chung quá hối hận khi rước e smatk về
ps:không nhờ nguôn nhạc midi ok thì chia tay arirang lâu rùi T___T

khanhlem

Active Member

Thông qua phần mềm của bên thứ 3, chắc để lé vấn đề bản quyền. Phần mềm có tên là Bài hát mới, sau khi cài đặt, chỉ cần thông báo ID, nạp tiền và tải MTV mới thôi, tất cả đều sử dụng chuẩn H265 nên dung lượng rất thấp mà chất lượng tương tự H264.

Bác gửi link down phần mềm được không?
Em rất thích nhạc của bên SmartK+ mà bác HDCP đã up lên
Dung lượng nhẹ, hình ảnh đẹp, âm thanh hay
Bác cho em hỏi trước: Bài MTV từ phần mềm tải về, có dùng cho máy tính hoặc trên androidbox được không?

lambaoanh

Active Member

Bác cho em hỏi trước: Bài MTV từ phần mềm tải về, có dùng cho máy tính hoặc trên androidbox được không?

chắc bác ấy nói cái app này smatk+ update

https://www.youtube.com/watch?v=e3RIGiYdv7c

tvip

Member

Bác tải về cài đặt, cung cấp ID cho adm, sau đó có thể tải về. Các bài hát tải về hình như đều có phần mở rộng là .KOK, mình thử đổi lại là .MKV chạy trên máy tính thì OK, còn trên các thiết bị khác chưa thử.
http://www.fshare.vn/file/YCJCV2DGUOIB

PS: chỉ nên tải các bài hát mới thôi, còn nếu tải các bài hát cũ thì em khuyên vẫn lên tải của bác HDCP vừa nhanh, vừa phong phú.

khanhlem

Active Member

Có chạy được trên các thiết bị android khác không bác? hay chỉ cài được trên đầu SmartK+ thôi?

tvip

Member

Có chạy được trên các thiết bị android khác không bác? hay chỉ cài được trên đầu SmartK+ thôi?

Cái này thì mình không chắc lắm. Cài đặt và tải dữ liệu về thì Ok, nhưng các file tải về có chạy được không thì không biết. Smart K+ chạy các file Karaoke có phần mở rộng là KOK thông qua phần mêm viết riêng cho Smart K.

Bên trên