Tư vấn - Thời điểm này có nên mua AVR gấu đời cũ (T12/2012).

Ý kiến của bạn về topic này thế nào?

• Số lượng người bầu chọn
    132

leo6love

Ðề: Tư vấn - Thời điểm này có nên mua AVR gấu đời cũ (T12/2012).

Em thấy các bác so sánh cũng khập khiểng quá. Gấu đời cũ và anh hùng thời nay - nhưng có bác nào đưa ra cái giá thị trường hiện giờ của 2 dòng tương đương nhau đâu?

Em ví dụ Gấu đời cũ Pioneer AX10 - giá giờ tầm 13>17, vậy ta nên kiếm con anh hùng thời nay nào cũng tầm giá đó ra so chứ ?

bmw252

Em thấy các bác so sánh cũng khập khiểng quá. Gấu đời cũ và anh hùng thời nay - nhưng có bác nào đưa ra cái giá thị trường hiện giờ của 2 dòng tương đương nhau đâu?

Em ví dụ Gấu đời cũ Pioneer AX10 - giá giờ tầm 13>17, vậy ta nên kiếm con anh hùng thời nay nào cũng tầm giá đó ra so chứ ?

Chắc bác chưa đọc kỹ, post trên e đã so sánh AZ1 và 94TXH đấy thôi, cả 2 con đều cùng tầm giá 15-17T

leanh_mr

Member

em định ko vào vì đang rao bán ax10 nhưng theo dõi lâu giờ cũng ngứa ngáy. Tất cả tùy vào mục đích sử dụng thôi, nếu nhu cầu film lớn thì tất nhiên là anh hùng thời nay hơn ( nhưng sau 1 thời gian nhu cầu film sẽ giảm dần), lúc đó nhu cầu nhạc tăng lên mà trước mắt là Thúy Nga, Asia... và bắt đầu nghe 2ch nhiều hơn ( gấu thời xưa có ưu thế hơn ở giai đoạn này) , và cuối cùng là chuyển sang 2ch, lúc này ko gấu hay anh hùng nữa mà sẽ Cd, Amly 2ch... ( thực tế anh em chơi Hd trê 2 năm ở hdvn đã chứng.minh ) do vậy cứ theo nhu cầu và túi tiền thôi, nhiều thì anh hùng + 2ch, ít thì cứ gấu mà chơi thôi

Chắc chắn là thua rất xa AVR gấu chứ không phải không thua như bác nghĩ đâu. Vì DAC giải mã của Dune chất lượng không thể bằng AVR cỏ chứ nói đến gấu.

Mình thanks bác manhthang ! sẵn Đây bác viết một bài so sánh thông số kỹ thuật về chất âm giữa 2 con DAC giải mã 5.1 của Dune DUO và DAC giải mã của AVR cỏ cho em mở mang kiến thức. Thanks bác rất nhiều.O:)

truonghd

Well-Known Member

Bác này post bài có vẻ khinh người quá.

- Các thành viên trẻ tuổi trong nhà tôi dùng iPhone, iPod, iPad để nghe nhạc, xem phim thường xuyên bằng AVR. Bác không dùng thì là việc của Bác. Cái tính năng rất hay này bây giờ hãng sản xuất AVR nào cũng quảng cáo, như là bắt buộc phải có vậy. Mở trang web của DENON, PIONEER, ONKYO, YAMAHA, MARANTZ ra coi đi

- Bác có ở sát bên cạnh nhà tôi không mà nói là tôi chưa xài qua . Bác có biết tôi đang có bao nhiêu phim Bluray không ? Từ 6 tháng nay tôi chỉ coi toàn phim Bluray nguyên gốc và Bluray 3D, không coi 1 phim Rip nào

Lạ một cái là Bác này tuy nói là đã đổi qua các AVR đời mới, nhưng vẫn ca ngơi Gấu và chê AVR đời mới. Chắc có lẽ là sự thật vẫn đang ôm 1 em Gấu già và coi phim 5.1 chứ gì, mới không thấy các AVR đời mới hay như thế nào

Thấy người ta xài AVR đời mới (như Bác bmw252, manhthang) khen như thế nào không ?
Mình tham gia diển đàn đã lâu và Chưa bao giờ có ý khinh ai cả( Minh có bằng ai đâu mà khinh ) , có chăng chỉ Là lời Văn của Mình nó k mạch lạc nên nó mới ra câu từ như vây, nếu có lỡ lời thì cho Mình sorry thôi,
Mình k biết bác có sài hay k , nhưng mình cài những gì thì trên điển đàn này ai cũng biết, vì khi mua mới Mình đều hỏi a e trên đây cả, nói thật thì nhiều người k xài mà tư vấn bậy bạ , Mình cũng Đã shop hình của dàn nhà Mình trên diển đàn , Mình k nói nhà
bác có hay k có Brupay, Mình chỉ nói chung trên đây có ai sỡ hữu phim Bruplay nhiều bằng Dts k,
Còn ca ngợi gấu đời cũ vì Mình thấy nó hay nên Mình ca ngợi thôi , chẳng lẽ nói thật với cảm nhận cũng bị cho Là nói sạo à

newceco

Member

Gấu đời cũ thì hay rồi, có ai chê đâu. Nhưng anh hùng thời nay thì còn...hay hơn ;)

bmw252

E nghĩ âm thanh là do cảm nhận, nên mỗi người sẽ đều có cách thưởng thức khác nhau. Miễn là phù hợP với nhu cầu là OK. Nói chuyện vui, e có ô bạn chuyên chơi băng cối , nghe là phải có tiếng loẹt xoẹt, nếu đầu nào chạy êm wa thì không thích, nói là không đúng chất.
Ah, nhân tiện có nhiều bác nói nên dùng pre out của đầu HD hay máy tính rồi nối vơi âm ly 2 kênh nghe sẽ hay hơn gấu , cho e hỏi chút vậy mấy cái hiệu chỉnh khoảng cách tới các loa hay delay... thì chỉnh ở đâu?

khoaifeat

Active Member

Món nào hay hơn tùy mục đích và cảm nhận người chơi thôi, cái cảm nhận thì bản thân mỗi con người cũng khác nhau theo từng giai đoạn

vậy nên cũng phải tự thân mình thôi, việc khen cái này cái nọ....chỉ tạo thêm cớ cho shop thổi giá thêm thôi, thấy nhiều bác như bị nhảy vào lửa ấy, tết ...tết tết đến rồi :)

khactuyen

Banned

mời các bác bình loạn tiếp ah.

locnp

Well-Known Member

Bác còn vấn đề khúc mắc gì nữa à? @-)

các bác hướng dẫn dùm em cách làm 3 amply st thành 1 bộ để xem 5.1 được ko? , và như thế nào để tiết kiệm và tối ưu nhất :D

xmates

Member

Em cũng đang lăn tăn vụ này mà càng đọc càng thấy chóng mặt. Các bác cho e hỏi(ko hiểu sao chưa thấy bác nào đề cập đến phương án này :)), nếu dùng 1 cái processor đời mới, emotiva chẳng hạn, giá ở mẽo k 11tr:
UMC-1 A/V Processor | Emotiva Audio | High-end audio components for audiophiles and videophiles, spanning 2-channel music systems, as well as 5.1 and 7.1 home theaters. Products include multichannel amplifiers, stereo amplifiers, and monoblock am
Tiếp đến, làm thêm 3 cái pow stereo cổ cổ, còi còi cho các kênh có 2 loa, 1 cái pow mono cho center. Tổng khoảng 12tr cho 4 cái pow đó.
Liệu bây h thi đấu với receiver đời mới và cũ gấu thì có ăn đc ko ạ?
Ming các cao thủ chỉ giáo thêm.
Kính!

Re: Ðề: Tư vấn - Thời điểm này có nên mua AVR gấu đời cũ (T12/2012).

Em cũng đang lăn tăn vụ này mà càng đọc càng thấy chóng mặt. Các bác cho e hỏi(ko hiểu sao chưa thấy bác nào đề cập đến phương án này :)), nếu dùng 1 cái processor đời mới, emotiva chẳng hạn, giá ở mẽo k 11tr:
UMC-1 A/V Processor | Emotiva Audio | High-end audio components for audiophiles and videophiles, spanning 2-channel music systems, as well as 5.1 and 7.1 home theaters. Products include multichannel amplifiers, stereo amplifiers, and monoblock am
Tiếp đến, làm thêm 3 cái pow stereo cổ cổ, còi còi cho các kênh có 2 loa, 1 cái pow mono cho center. Tổng khoảng 12tr cho 4 cái pow đó.
Liệu bây h thi đấu với receiver đời mới và cũ gấu thì có ăn đc ko ạ?
Ming các cao thủ chỉ giáo thêm.
Kính!

Em nghĩ nếu tinh chỉnh tốt thì pán này sẽ ăn receiver đời mới! Vấn đề là thiết bị lỉnh kỉnh quá, nội chuyện căn chỉnh cũng đắm đuối lắm rồi ...
Emotiva cũng là hàng anh 3 thôi, bác nên chuyển model khác hay hơn

xmates

Member
Ðề: Re: Ðề: Tư vấn - Thời điểm này có nên mua AVR gấu đời cũ (T12/2012).

Em nghĩ nếu tinh chỉnh tốt thì pán này sẽ ăn receiver đời mới! Vấn đề là thiết bị lỉnh kỉnh quá, nội chuyện căn chỉnh cũng đắm đuối lắm rồi ...
Emotiva cũng là hàng anh 3 thôi, bác nên chuyển model khác hay hơn
Em thấy bây giờ hàng nào cũng anh 3 thôi mà bác, denon, Pi..thấy toàn made in china :)

khanh_zui

Member

Theo cá nhân em. Vì khoản $ không cho phép nên cứ làm em gấu đời cũ. Sau này mà dư giả thì làm em đời cao hơn ( đi sau thời đại 5-6 năm cũng chả sao ) giờ em đang dùng cái cách đây 10 năm :)
Theo quan điểm tai trâu thì không phân biệt nổi mấy em đời cao khác nhiều không hay chỉ có 3D với âm thanh HD trong khi đó mình dùng đến Prologic II hoặc DTS EX đã là đủ rồi :)
Nên em vote cho đời cũ mà gấu. Rẻ hơn để đầu tư món khác :)

armybaby

Active Member

Hóng hớt 1 hồi em ung hết cả..! Nói chung là liệu cơm gắp mắm các bác ạ. Đâu có gì là tuyệt đối. Với người này là hay nhưng với người kia thì chắc gì....! Riêng với em thì tai trâu nên vẫn thỏa mãn phần nào với cùi đời cũ Denon 2802 và đến cuối năm nay em sẽ đón anh hùng thời nay về để đá đít cùi đời cũ về vườn . Đang lăn tăn 3 anh hùng dưới đây mà cũng chưa biết quyết thế nào 4520 LX86 5010 ..! Khổ,...nhức đầu.. :(( ! Biết thế này cách đây mấy năm em đã giữ lại cái Tivi 21" sony với cái đầu Video K98 Sharp cho rồi :D !

dungsin_lqd

Well-Known Member

-AVR gấu đời cũ thiếu công nghệ nhưng hay bền....giá rẻ...công nghệ mới có khi chả bao giờ dùng đến...

VAN_LOC

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Tư vấn - Thời điểm này có nên mua AVR gấu đời cũ (T12/2012).

Em thấy bây giờ hàng nào cũng anh 3 thôi mà bác, denon, Pi..thấy toàn made in china :)

Bác làm em này xem có phải Anh 3 không . DENON AVR-4520 || Denon AVR4520 AVLAND UK information, pictures & spec

vinagoh

Well-Known Member

Con Pi mình đang dùng hàng Malaysia Bác nhé. L-)

-AVR gấu đời cũ thiếu công nghệ nhưng hay bền....giá rẻ...công nghệ mới có khi chả bao giờ dùng đến...

AVR gấu đời củ đồng ý là rẻ và bền.......nhưng khi xem phim thì hiệu ứng âm thanh không rỏ ràng như những AVR đời mới, chưa kể đến source phim là Bluray nữa thì thôi rồi, điều này chỉ vote cho Avr đời mới tầm trung trở lên nhé, mỗi tội giá khá chát.

Còn mấy công nghệ ăn theo thì 3 năm đụng 1 lần.

Bên trên