[Tư vấn]- Tivi LG 32LN571B

Chào các bác !
Em mới tậu con Tivi LG 32LN571B.

Mới sử dụng được hơn tháng, nói chung là OK. Nhưng có một số vấn đề gặp phải, Mong các bác đáp giùm em:

1. Coi các trang phim HD như Xem phim HD online, phim hay miễn phí, phim chất lượng cao - coiphim.vn hay coi Tivi Online như : itvHD, Kênh itvHD, Xem Tivi itvHD, Xem itvHD Trực Tuyến - tivihay.net thì được một lúc lại báo là không đủ dung lượng (bộ nhớ đệm) nên yêu cầu Tải lại trang (Reload)
2. Duyệt Web đôi khi bị treo (đứng) phải Standby rồi Bật lại mới sử dụng tiếp. Và hay lỗi Flash (Crash)
3. Tivi hỗ trợ Micro và Webcam nhưng ko biết loại nào được hỗ trợ, Em lấy cái webcam của máy tính quất vào nhưng ko sử dụng đc (hi hi)
4. Một số trang web thì nói là công nghệ LCD, LED viền. Một số trang lại nói là công nghệ LED. Em chẳng biết thế nào mà lần.
4. Nhờ các bác đánh giá ƯU và Nhược điểm con này giúp em để em hiểu rõ hơn.

Em chân thành cảm ơn !

manhhuy_8x

Ðề: [Tư vấn]- Tivi LG 32LN571B

Trường hợp này cũng có bác từng bị và đã lập thớt ở box mình và đã được giải đáp rùi, để em lội thớt tìm cho bác.

Cũng bận bui đi làm suốt nên ko gọi lên Center đc. Sẵn hỏi các Bác trong Rum chỉ giáo cho. ! Tks!

phucluong

Active Member
trên hdvietnam có trường hợp đầy bộ nhớ bạn ạ. Bạn thử update firmware , xóa cookie đi

duydat

Chẳng thấy bác chungtalabanls vào review gì nhỉ? ko biết bác ấy đã khắc phục được lỗi chưa? e đang bồ kết e này mà nghe thông tin ít quá, hi vọng bác nào dùng rồi cho e tí nhận xét? k biết e nó bắt wifi có ổn ko? với lại qủa tràn bộ nhớ đã sửa được chưa? chất lượng màn hình thế nào các bác nhỉ? và giá e nó hiện giờ là bao nhiêu ạ?

huygiaptq

Member

Chẳng thấy bác chungtalabanls vào review gì nhỉ? ko biết bác ấy đã khắc phục được lỗi chưa? e đang bồ kết e này mà nghe thông tin ít quá, hi vọng bác nào dùng rồi cho e tí nhận xét? k biết e nó bắt wifi có ổn ko? với lại qủa tràn bộ nhớ đã sửa được chưa? chất lượng màn hình thế nào các bác nhỉ? và giá e nó hiện giờ là bao nhiêu ạ?

mình cũng đang dùng em LN571B này, hình ảnh đẹp, xem phim từ ổ cứng hổ trợ tốt các định dạng M2TS, MKV, VOB, DAT, MP4..., nghe nhac MP3, WAV. Có 3 cổng USB ( 1 cổng USB 3.0), 3 cổng HDMI, 1 Lan, Có ngõ cắm Headphone để cắm loa ngoài. Bắt Wifi tốt. Mình cắm chuột máy tính vào nhận bình thường, Nói chung mình rất hài lòng khi chọn con này
Bạn tham khảo thêm trên trang Web của LG Tivi thông minh LG/ LN571B. Giá lúc mình mua là 7,9 triệu

duydat86

Re: Ðề: [Tư vấn]- Tivi LG 32LN571B

mình cũng đang dùng em LN571B này, hình ảnh đẹp, xem phim từ ổ cứng hổ trợ tốt các định dạng M2TS, MKV, VOB, DAT, MP4..., nghe nhac MP3, WAV. Có 3 cổng USB ( 1 cổng USB 3.0), 3 cổng HDMI, 1 Lan, Có ngõ cắm Headphone để cắm loa ngoài. Bắt Wifi tốt. Mình cắm chuột máy tính vào nhận bình thường, Nói chung mình rất hài lòng khi chọn con này
Bạn tham khảo thêm trên trang Web của LG Tivi thông minh LG/ LN571B. Giá lúc mình mua là 7,9 triệu

Bác có thể cho e biết xem là e này xem online thế nào? có xem được hết phim không hay đang xem nó lại bị tràn bộ nhớ thế? Mà bác cắm chuột vào có thể dùng khi nối mạng không mà nó có phải là smart tivi không bác nhỉ? mua thêm chuột remote có được không nhỉ?

kook123

Update firmware mới nhất nghe nói khắc phục được ( model 6200 được, ko biết model cấp thấp này thì sao, có smart như smart tivi hông :D )

Mua thêm chuột , bàn phím remote được nhé bác

huygiaptq

Member
Ðề: Re: Ðề: [Tư vấn]- Tivi LG 32LN571B

Bác có thể cho e biết xem là e này xem online thế nào? có xem được hết phim không hay đang xem nó lại bị tràn bộ nhớ thế? Mà bác cắm chuột vào có thể dùng khi nối mạng không mà nó có phải là smart tivi không bác nhỉ? mua thêm chuột remote có được không nhỉ?

Xem phim trên trang Zing TV rất mượt, không bị tràn bộ nhớ, (Nhà mình không có mạng dây, mình dùng USB 3g kết nối vào laptop, dùng laptop phát wifi vào TV ) phim online chất lượng 720p và 1080p chạy rất mượt, không giật. Hoặc có thể dùng smartshare của TV để trên xem trên TV những bộ phim chứa trong laptop thông qua giao thức DLNA. Dùng chuột gắn vào để điều khiển, lướt web, Google Map,.....y chang như mình dùng trên máy tính vậy. Con này là Smart TV đó bạn. Lúc trước mình cũng chỉ muốn mua TV thường thôi, nhưng khi xem hình ảnh của con smart tv với con TV thường đặt cạnh nhau, con smart đẹp hơn rõ rệt nên mình quất em nó luôn. Bạn có thể gắn chuột không dây cho nó cũng được.

HG12

Các bác cho e hỏi lướt web xem tin tức trên em này ổn không ạ, chữ đọc được rõ k? Kèm theo máy có điều khiển thông minh không ạ.

huygiaptq

Member

Các bác cho e hỏi lướt web xem tin tức trên em này ổn không ạ, chữ đọc được rõ k? Kèm theo máy có điều khiển thông minh không ạ.

con này hổ trợ điều khiển thông minh, nhưng không theo máy khi mua. Không biết con mình mua có bị cửa hàng luộc không mà không có. Nếu bác xài điện thoại cảm ứng dùng androi ( Điện thoại cùi bắp cũng được không cần cao cấp, ) thì bạn chỉ cần cài phần mềm LG TV Remote ( lên CH Play trong điện thoại tìm kiếm và cài vào) dùng nó để thao tác khi lướt web, nghe nhạc, xem phim tiện hơn nhiều

dienmaytoanlinh

Active Member
Re: Ðề: [Tư vấn]- Tivi LG 32LN571B

ổn bác ah, nó xài như 5710 đó bác
con này hổ trợ điều khiển thông minh, nhưng không theo máy khi mua. Không biết con mình mua có bị cửa hàng luộc không mà không có. Nếu bác xài điện thoại cảm ứng dùng androi ( Điện thoại cùi bắp cũng được không cần cao cấp, ) thì bạn chỉ cần cài phần mềm LG TV Remote ( lên CH Play trong điện thoại tìm kiếm và cài vào) dùng nó để thao tác khi lướt web, nghe nhạc, xem phim tiện hơn nhiều
không phải luộc magic remote bác ah, phải dòng 6xxx trở lên mới có magic remote đó, 3D thì phải LA6200 trở lên và smart thì LN6130 mới có magic remote đó bác, nên ko phải của hàng luộc đâu bác ^^

huygiaptq

Member

ổn bác ah, nó xài như 5710 đó bác

không phải luộc magic remote bác ah, phải dòng 6xxx trở lên mới có magic remote đó, 3D thì phải LA6200 trở lên và smart thì LN6130 mới có magic remote đó bác, nên ko phải của hàng luộc đâu bác ^^
Cái Magic Remote có bán rời không bác dienmaytoanlinh, mua ở đâu, giá bao nhiêu? xài cái Magic Remote đó có tiện khi lướt web không(phần nhập chữ có tiện lợi không)

manhhuy8x

Active Member

Cái Magic Remote có bán rời không bác dienmaytoanlinh, mua ở đâu, giá bao nhiêu? xài cái Magic Remote đó có tiện khi lướt web không(phần nhập chữ có tiện lợi không)
Bác gọi lên tổng đài hỗ trợ của LG 18001503 để hỏi đáp về vấn đề này nhé , nhân viên hỗ trợ của LG sẽ trả lời tận tình cho bác

ABC CAFÉ

Member

Đang review con Sony 32r402 và con Samsung 32f4100 mà xem qua topic này của các pro chắc e quất con này về dùng Tết quá :D

Manuke

Giá em này bây giờ còn bao nhiêu các bác, đang tính quất thêm một em 32inch, LED, có smart, có tích hợp thu kỹ thuật số thì em này đã hợp lý chưa nhỉ, hay LG còn em nào mới và ngon hơn ạ, các bác tư vấn em với

Trunglexzz

EM cũng đang quan tâm tới em 32LN571B này, không biết bây giờ giá cả sao nhỉ, các thương gia cho em xin cái giá với

Bên trên