Tư vấn - Trao đổi - Chia sẻ về nhiếp ảnh của HD Nha Trang.

Ðề: Tư vấn - Trao đổi - Chia sẻ về nhiếp ảnh của HD Nha Trang.

Chém chặt chỗ nào bây giờ ? Thôi mình vô sớm cắn tạm một bên , bên còn lại để dành cho bác tuanc9 vậy !:))

Antishock

Member

Ah, cái hình này em comment là : "Có cái đám Rừng Nauy nhìn hơi phản cảm", thế mà nó xóa của em đấy ạ. Biết là luật bình ảnh ko bình mẫu, nhưng mấy bố đó cũng nên post chọn lọc 1 tí chứ anh nhẩy? :D

nqk1979

Member

Sẽ up ảnh khác thẩm mĩ hơn.thank bác hội trưởng nhắc nhở

Chỉnh sửa lần cuối:

Mới đi đá bóng về có củ sắn nước mịn và mọng thế này giải khát thì nhất rồi ! cám ơn nqk1979 nhé ! :-":-"

MÊ HD

BĐH HD Nha Trang

To:nqk1979
-Nhận xét hình trên: "kỳ..kỳ " khó coi ! cần mang theo những đường nét cong mà mềm mại của cơ thể người mẫu! ( vì lý do này, nọ có thể không thấy mặt mẫu! ). Để đề cao tính nghệ thuật thẩm mỹ!
-Nếu có thể, em sửa ảnh lại sẽ khiến cho bao người xem thấy đẹp hơn!( Ý kiến riêng A, box NT của mình, cũng có người thân của hội viên xem nữa! Hãy cẩn thận! )
-Đôi lời góp ý! Cảm ơn đã xem!

tdonline

2 bác 9c với bác Ngao Du vào nhận hàng chém đơiiiiiiiiii
Uí chà, box NT tiến bộ quá, theo em thì nên chọn một góc chụp khác kết hợp ánh sáng phù hợp thì ảnh sẽ đẹp hơn, nhình hơi thô tí, ném cục đá để lần sau tránh.

tuanc9

Active Member

Tớ đoán chắc thế nào hắn cũng đến mức này khi lần trước hắn lôi mẫu vào phòng. Mấy cái vụ chụp cuổng trời em ít thấy nghệ thuật chỉ thấy đen thui thôi.
Bình loạn tấm chú chụp hơi thô đấy, lại thấy 1 đường sọc đen dọc theo khung hình cả biết để làm gì.
Với lại tớ hay lên box này người quen biết cũng hay lên thấy mấy tấm chú đưa lên hơi kỳ kỳ.
Nên gỡ xuống cất làm của để dành chú ạ. Chuyện tế nhị.

tuanc9

Active Member

Antishock;1836510[/IMG đã viết:
Ah, cái hình này em comment là : "Có cái đám Rừng Nauy nhìn hơi phản cảm", thế mà nó xóa của em đấy ạ. Biết là luật bình ảnh ko bình mẫu, nhưng mấy bố đó cũng nên post chọn lọc 1 tí chứ anh nhẩy? :D

Trông phản cảm quá gỡ xuống dùm đi mấy bác ơi.

Tớ đoán chắc thế nào hắn cũng đến mức này khi lần trước hắn lôi mẫu vào phòng. Mấy cái vụ chụp cuổng trời em ít thấy nghệ thuật chỉ thấy đen thui thôi.
Bình loạn tấm chú chụp hơi thô đấy, lại thấy 1 đường sọc đen dọc theo khung hình cả biết để làm gì.
Với lại tớ hay lên box này người quen biết cũng hay lên thấy mấy tấm chú đưa lên hơi kỳ kỳ.
Nên gỡ xuống cất làm của để dành chú ạ. Chuyện tế nhị.

Ông ném thế này khác gì dội nước nóng vào tác giả , làm sao chú nqk79 có cảm hứng để chia sẻ tiếp nữa . Em đồng ý với các bác là mấy tấm trên chưa nghệ thuật , nhưng thể loại này khó nó đòi hỏi tính nghệ thuật cao hơn mấy thể loại khác , chú nqk lại mới chập chững bước vào thú vui này , theo ý kiến của em các bác nên ném đá trên tinh thần xây dựng hơn để còn tạo hưng phấn cho tác giả !

Trông phản cảm quá gỡ xuống dùm đi mấy bác ơi.

Cái này chắc người chụp muốn tạo một sự gai góc trong bức ảnh , xui là mẫu không phù hợp :))

Sẽ up ảnh khác thẩm mĩ hơn.thank bác hội trưởng nhắc nhở

Con đường này đi hơi khó em ạ ! ủng hộ em 1 phiếu cho sự dũng cảm ! Khó mà có người đi trước để tạo ra đường cho anh em sau mình đi tiếp là rất đáng trân trọng ( Ai cũng chọn việc nhẹ nhàng , gian khổ sẽ dành phần Khoa =)) ) Nghệ thuật rất cần chất lãng tử và bất cần , người Nha trang mình cầu toàn quá hay cẩn thận rụt rè nên rất chậm phát triển ( điều này anh đi nhiều nơi nên có cái để so sánh ) nhiều ông trình độ rất lởm khởm nhưng được cái tự tin nên dần dần cũng đạt được hiệu quả . Cái thể loại nuy này vững tay máy để chụp đã là khó khăn rồi ! khi post ảnh phải né phần con để cho thấy phần người cũng lại khó khăn nốt !
Chúc em nhanh thành công !

tuanc9

Active Member

Chụp choẹt văn nghệ chơi vui, sống gì nổi với cái nghề ấy mà bác cứ xui chú ấy cứ tiếp bước nghệ vật; không khéo "113" vật chú ấy trước thì khổ ;))

nqk1979

Member

Cám ơn mấy bác đã chặt chém hình cho e mau lớn.Chụp hình cũng là 1 thú vui trong hàng ngàn thú vui khác và thể loại nude cũng vậy và cảm nhận đep hay xấu là do cảm nhận và quan niệm sống của từng người.Vẫn biết ranh giới giữa nude và sex rất mong manh
Và e là người chơi ảnh thì cũng muốn trải nghiệm cho biết nó khó đến nhường nào.Và có ai đã tự hỏi mình nude là gi? Và đâu là thang điểm và thước đo cho nó .Sau câu hỏi này bác google mệt đây...
E lượm trên mạng được bài này nói tí về nude ae vào xem chơi
Thế giới ngày nay người ta chụp ảnh nude như thế nào?

tuanc9

Active Member

Nói đơn giản nude ở cuỗng trời :D; chụp ảnh nude là chụp mấy mẫu không mặc gì >:)
Nghệ thuật thì không có thước đo nên cứ phang đại là 1 tấm hình nào đó là nghệ thuật; ai không hiểu thì bảo trình chưa đủ để cảm nhận ...he he.(cài này chắc tui chưa đủ trình).

Mình nhớ là bác Tuan có ánh mắt mang hình tia lửa ... :))

Bác dùng từ chưa đủ trình trong topic này làm iem nhớ bài lai =))=))

tuanc9

Active Member

Bức này hợp với sở thích anh đây. Còn cái lão ngao kia, em xem nude thích nhất vẫn là xem hình 4D cơ còn xem hình em ít rành lắm

tuanc9

Active Member

Peaceful and tranquil! L-)

Xem bức này thấy tĩnh lặng và an lành quê ta quá nhỉ.

Có màu sắc gì đẹp bằng tự nhiên nhỉ: nhìn màu bầu trời từ xanh thẫm trên góc, nhạt dần rồi chuyên sang màu cam vàng của mặt trời lúc hoàng hôn. Cảnh vật tối dần trong yên bình.

Sao em vẫn không khoái xem ảnh phong cảnh của chú Khoa bằng của đại ca ! Hình như là đại ca hao công tốn sức cho thể loại này nhiều , còn chú Khoa thì cứ béo tốt phây phây :-@:-@

tuanc9

Active Member

Đại ca theo phái Côn Lôn luyện Khô mộc thần chưởng.
Còn chú NPK theo phái Không "động" luyện "Ba bỏ bốn lấy":)); nên hai trường phái khác nhau

Bên trên