[Tư vấn]: Tư Vấn Mua HD Player

khanhcorleone

Ðề: [Tư vấn]: Tư Vấn Mua HD Player

Vừa xem qua thấy HDX Bd-1. ngon phết. Chắc e bỏ thêm 1tr nữa. Lý Cố vậy.

taixin

Active Member

n1 đi bạn vừa mới mua nè coi hình ảnh đẹp lắm nếu kô khắc khe

full1080

Bây giờ để đầu HD đọc được phụ đề tiếng Việt thông dụng kiểểu SRT thì đa số HD player ở VN đều làm được. Hơn kém nhau chủ yếu là nhanh chậm,tính năng bổ trợ kết nối internet và quan trọng nhất là chất hình phục vụ cho full1080. Bác nào mà chỉ thích xài hàng đẹp kiểu HD không thôi (cho cả video và audio) thì cứ máy chip sigma mà chơi. Còn bác nào thích đa năng kiểu OK là chạy thì cứ máy Realtek mà chơi. Bác nào mà cầu toàn về mọi mặt thì chắc sẽ thất vọng nhiều.

khanhcorleone

Đúng rồi. E chỉ căm cái WDTV đọc 1080p giật tung người. Nếu con HDX-BD1 mà ko giật là e chơi luôn. Ko rõ con này có kết nối internet (wireless or not) các bác nhỉ?

arch_h

Member

Đúng rồi. E chỉ căm cái WDTV đọc 1080p giật tung người. Nếu con HDX-BD1 mà ko giật là e chơi luôn. Ko rõ con này có kết nối internet (wireless or not) các bác nhỉ?

Sao vậy ta...mình text film Avatar 1080 (dung lượng tới 25Gh) trên em WDTV Live có thấy giật j đâu...coi ngon luôn...

Black Dragon

Well-Known Member

Sao vậy ta...mình text film Avatar 1080 (dung lượng tới 25Gh) trên em WDTV Live có thấy giật j đâu...coi ngon luôn...

- Bác khanhcorleone dùng WDTV đời đầu bác ợ :-"
- @ khanhcorleone : con BD1 thì với Firmware hiện tại chỉ mới chơi mạng qua cable RJ45 thôi bác, chưa dùng Wifi được. [-(

anhvotuan

AE cho mình hỏi các đầu HD có gắn thêm đầu đọc đĩa DVD được ko; nếu được khi xem đĩa DVD, đĩa Blue-ray bằng đầu đọc này có cho hình ảnh gần Full HD ko? và loại đầu đọc nào ít kén đĩa, xài ok nhất. TKs

Chỉnh sửa lần cuối:

vozhanoi

WDTV đời đầu thì thua, phải có mẹo mới play phim 1080p không giật, còn WDTVLive thì khỏi phải nói với cấu hình khủng thế tìm được file nào test cho nó giật được thì quá giỏi :)

anhvotuan

AE cho mình hỏi các đầu HD có gắn thêm đầu đọc đĩa DVD được ko; nếu được khi xem đĩa DVD, đĩa Blue-ray bằng đầu đọc này có cho hình ảnh gần Full HD ko? và loại đầu đọc nào ít kén đĩa, xài ok nhất. TKs

Nhờ AE trả lời giúp thắc mắc này với, tks

Black Dragon

Well-Known Member

Nhờ AE trả lời giúp thắc mắc này với, tks
Đa số đầu HD đều đọc được DVD/ DB ROM ngoài (USB) dược hết bạn ơi. Hình ảnh thì tùy vào Source đĩa thôi, đâu có chuyện Upscale lên đâu :D (VD : Bạn đọc đĩa Blu-ray thì chất lượng y chang bạn dùng đầu Blu-ray chẳn han:D)

anhvotuan

Đa số đầu HD đều đọc được DVD/ DB ROM ngoài (USB) dược hết bạn ơi. Hình ảnh thì tùy vào Source đĩa thôi, đâu có chuyện Upscale lên đâu :D (VD : Bạn đọc đĩa Blu-ray thì chất lượng y chang bạn dùng đầu Blu-ray chẳn han:D)

Tks bạn, nhưng đầu HD player có sẵn đầu đọc đĩa hãy phải mua thêm gắn vào vậy?

Black Dragon

Well-Known Member

Tks bạn, nhưng đầu HD player có sẵn đầu đọc đĩa hãy phải mua thêm gắn vào vậy?
Hầu như các HDP đều không có đầu đọc đĩa bạn ơi :D. Lúc trước có mấy dòng có sẳn DVD ROM như KaiBoer K300 hay iTab38HD nhưng hiện nay thì hình như chỉ có con Dune Prime 3.0 (mà ổ Bluray chứ không phải DVD). Bạn có thể mua 01 HDP nào đó rồi mua thêm con DVD gắn ngoài thôi :D

FULLHDVIETNAM

Đầu HD có thể gắn thêm đầu đọc đĩa DVD hoặc BD. Nếu bác muốn gắn qua cổng SATA thì có Himedia HD100 HD300B HD500B gắn qua SATA cho tốc độ cao nhất.
Nếu bác gắn DVD thì sẽ cho hình ảnh như đầu DVD có upscale 1080
.
Nếu bác gắn BD ROM thì sẽ cho hình ảnh FullHD rất đẹp.
Nếu muốn xài không kén đĩa bác chơi con Himedia HD300D có DVD bên trong hoàn toàn ko kén đĩa xài rất OK vì FW của Himedia là tốt lắm

Bên trên