Tư vấn về loa phôi với Receiver Pioneer

ktsnhan

Member
Mình có người thân mua tặng Receiver Pioneer VSX-1021-K 7.1 . Nhờ các bác tư vấn giúp về loa để phối ghép mục đích là nghe nhạc trữ tình và xem phim HD. Diện tích phòng khoảng 4,5x4. Chí phí khoảng từ 100-120tr. Rất mong nhận được góp ý của các Bác! Thank

binna

Well-Known Member
Ðề: Tư vấn về loa phôi với Receiver Pioneer

Mình có người thân mua tặng Receiver Pioneer VSX-1021-K 7.1 . Nhờ các bác tư vấn giúp về loa để phối ghép mục đích là nghe nhạc trữ tình và xem phim HD. Diện tích phòng khoảng 4,5x4. Chí phí khoảng từ 100-120tr. Rất mong nhận được góp ý của các Bác! Thank

với tầm tiền này, thì quá nhiều chọn lựa....................

VAN_LOC

Well-Known Member

Vời Rec Pioneer 1021K bác tham khảo Wharfedale 10.6 + 10.1 + 10CM + Sub Yamaha 515 .

vinagoh

Well-Known Member

Phải chơi Sub VEL chứ bác Lộc hehe.

ktsnhan

Member

Bác VAN-LOC cho mình hỏi: Mình định dùng loa chính là B&W 684 còn lại thì có thể ghép với các dòng khác được không. Rất mong nhận được góp ý từ Bác

vinagoh

Well-Known Member

Theo mình mức đầu tư của Bác chủ nên tách ra 2 dàn riêng biệt sẻ hay hơn ạ.

ktsnhan

Member

Mình cũng tính tách làm 2 dàn, ngặt nỗi mình chưa setup được phòng nghe cho ra hồn(Cuối năm mới về dinh mới), nên hiện nay chủ yếu tập trung cho "nhìn" trước rồi mới "nghe" sau. Chắc là mình vác con Pi này đến các thăm các Bác, phối thử nghe được là tậu về luôn cho khỏi lăn tăn. Vì mới tập tành chơi HD nên còn non kinh nghiệm, Rất mong được các tiền bối chỉ bảo thêm. Thank các Bác nhiều.

Nghia_PMT

Well-Known Member

bán con Pi đi chơi con Pi khác gấu hơn rồi mua loa bác chủ, budget đến 120 củ mà :D

VAN_LOC

Well-Known Member

Bác VAN-LOC cho mình hỏi: Mình định dùng loa chính là B&W 684 còn lại thì có thể ghép với các dòng khác được không. Rất mong nhận được góp ý từ Bác

Ghép được đấy bác .
@ Bác vác Amply ra CH mình test thử vài đôi , vài thương hiệu xem em nào hợp . Thân

nghia303

Well-Known Member

Bác tham khảo dòng này trước đi ạ MONITRAUDIO GX .

ktsnhan

Member

Gởi Bác le_hung214, đấy chỉ phần loa cho cái zụ "nhìn" thôi. Mình nghe các A&E khuyên là chỉ cần đầu tư loa cho cái zụ nhìn này vừa thôi. Tập cho lỗ tai "trâu" của mình cho nó lên "đô" rồi sau đó tính chuyện đầu tư cho cái vụ nghe tiếp. Mình cũng dự định sau khi setup cái phòng xong sẽ tính đến chuyện chơi stereo sau.Rất mong nhận thêm góp ý của Bác.

audio&video

Active Member

với mức đầu tư này bác có rất nhiều sự lựa chọn...!nhưng để có sự lựa chọn hoàn hảo cả phần nhìn lẫn phần nghe em khuyên bác bỏ chút thời gian nghé qua các shop để đựoc tư vấn chuyên sâu hơn và được nhìn và nghe thử xem có hợp với sở thích nghe nhạc của bác không?

tienlequoc

Well-Known Member

Chơi cái này. Đảm hình thức cực đẹp, âm thanh cực hay, đạt chứng nhận THX Ultra2.

Chỉnh sửa lần cuối:

ktsnhan

Member

Cám ơn Bác Nghia303, Em sẽ xem và qua ghé đến showroom của Bác.

ktsnhan

Member

Hiện nay mình tận dụng phòng khách 4x4.5 để làm nơi "ăn chơi" tạm, cuối năm về dinh mới, khi đấy mới nghĩ đến việc đầu tư cho phòng "ăn chơi" riêng. Thank Bác le_hung214 về những góp ý của Bác.

ktsnhan

Member

Dạ vâng mình là dân "Kiếm chút xu", Chỉ được cái tội là làm cho nhà người ta đẹp, còn nhà mình thì........!! Gấu nhà Em nó bảo thế!!!

JESSIEBO

Active Member

Reciever 1021 thì thật là không xa lạ gì rồi, với em này , bác nên chọn loa có trung âm trong, bass mềm là phù hợp với em ấy. Bác có thể tham khảo bộ AElite 5.1 của Anh sau, nghe khá "chất" trong tầm giá, kiểu dáng khá là tinh tế phù hợp cho không gian phòng khách nhà bác. Khi ghép với em 1021, được cái là âm thanh của bộ phim nghe rành mạch, trong trẻo, sắc bén và không bị mệt.

Riêng khoản nghe nhạc, nếu thích B&W 684, sau này bác kiếm 1 anh pre-pow chuyên 2 kênh để trị em í riêng cho khoản nghe nhạc, chứ budget là 100- 120M mà phải chắp vá giữa 684 với các loa cen, sur thương hiệu khác thì uổng lắm bác, bởi đã mất đi tính đồng bộ rồi.
Còn khoản xử lý, phòng nhạc thì tuỳ vào mục đích phòng nghe ấy dùng cho nghe nhạc hay xem phim. Nếu nghe nhạc thì cần bẫy âm, tản âm...còn xem phim thì đơn giản là nền gạch, đổ tấm, cửa gỗ căm-xe và cái khoản trang bị rèm cho thật dày vào để cách âm là OK rồi...
Vài dòng chia sẻ .Rảnh mời bác ghé thăm và chọn lựa. Chúc bác vui

ktsnhan

Member

Cám ơn các Bác đã tư vấn nhiệt tình. Hiện nay em đã có thông tin kha khá! Hy vọng thời gian tới sẽ được "thọ giáo" các Bác để nâng tầm lên 1 tý!

Bên trên