Tư vấn về USB Android TV dùng cho màn hình ko có HDMI

ducthiet

Cho e hỏi các bác 1 chút về USB Android TV, hiện tại thị trường rất nhiều loại usb android tv, e muốn mua 1 cái usb tv dùng cho màn hình ko có cổng HDMI, chỉ có cổng AV. Vậy e mua một cái cáp HDMI to component để kết nối tới màn hình đó đc ko các bác. Bác nào biết tư vấn giúp e với ạ. Cám ơn các bác !

ducthiet

Ðề: Tư vấn về USB Android TV dùng cho màn hình ko có HDMI

con này có cổng av out nhưng e đang muốn hỏi con ko có ấy mình có thể cắm cáp chuyển đổi ko

Cho e hỏi các bác 1 chút về USB Android TV, hiện tại thị trường rất nhiều loại usb android tv, e muốn mua 1 cái usb tv dùng cho màn hình ko có cổng HDMI, chỉ có cổng AV. Vậy e mua một cái cáp HDMI to component để kết nối tới màn hình đó đc ko các bác. Bác nào biết tư vấn giúp e với ạ. Cám ơn các bác !
Theo mình thấy đa phần usb android tv đều dùng cổng hdmi không à. Nếu nhà bạn đang dùng tv thường thì khả thi nhất là mua Android tv box có xuất ra cổng component hoặc composite.
Mình khuyên chân thành với bạn là đừng mua cái sợi dây cáp hdmi to component gì đó. Nó không xài được đâu nhà mình có 1 cộng nè loại xịn luôn đang để trưng trong tủ.

ducthiet

Ðề: Re: Tư vấn về USB Android TV dùng cho màn hình ko có HDMI

Theo mình thấy đa phần usb android tv đều dùng cổng hdmi không à. Nếu nhà bạn đang dùng tv thường thì khả thi nhất là mua Android tv box có xuất ra cổng component hoặc composite.
Mình khuyên chân thành với bạn là đừng mua cái sợi dây cáp hdmi to component gì đó. Nó không xài được đâu nhà mình có 1 cộng nè loại xịn luôn đang để trưng trong tủ.
hi cám ơn bác, e định mua để lắp trên ô tô nên phải dùng cổng AV mới đc, thế thì có khi e làm con cao cấp có cổng AV luôn thôi cho nó lành

tienlequoc

Well-Known Member
Nếu dùng trên oto thì nên mua box nhỏ như X5 có lý hơn là mua stick phải mua thêm bộ chuyển đổi.

Anh em cần sắm stick thì mình khuyên nên đợi đến đầu tháng 4 HDvietnam sẽ ra hàng 1 combo(stick+air mouse-keyboard) có firmware được sự hỗ trợ của nhóm lập trình viên hdvietnam, DTS passthrough qua HDMI nhé. Mình đang test con này

tiepbv

Bác làm em usb stick B13 này http://www.smartshop.com.vn/ct/chi-tiet/129/usb-android-tv-b13.html về dùng đáp ứng được nhu cầu của bác

t_v_ha

Member

Nếu dùng trên oto thì nên mua box nhỏ như X5 có lý hơn là mua stick phải mua thêm bộ chuyển đổi.

Anh em cần sắm stick thì mình khuyên nên đợi đến đầu tháng 4 HDvietnam sẽ ra hàng 1 combo(stick+air mouse-keyboard) có firmware được sự hỗ trợ của nhóm lập trình viên hdvietnam, DTS passthrough qua HDMI nhé. Mình đang test con này

Thông tin này hấp dẫn đây. Cám ơn bác tienlequoc. Không biết Stick đó có chạy được trên đầu DVD hiệu Kovan gắn trên xe hơi không (đầu này có cổng AV, màn hình cảm ứng)?

tienlequoc

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Tư vấn về USB Android TV dùng cho màn hình ko có HDMI

Thông tin này hấp dẫn đây. Cám ơn bác tienlequoc. Không biết Stick đó có chạy được trên đầu DVD hiệu Kovan gắn trên xe hơi không (đầu này có cổng AV, màn hình cảm ứng)?
Không bác ơi. Chỉ có HDMI thôi.

tinhyeu44

Member

Có chạy được 3D không bác? Không có cổng optical à?

tienlequoc

Well-Known Member
Box sẽ có trong vài tháng tới. Vụ 3D chắc phải chờ thế hệ tiếp theo.

yentuong

E cũng đang cần mua 1 chiếc android tv box để dùng với tv CRT nhờ các bác tư vấn giúp em chiếc nào ngon bổ rẻ ạ ... ?

taxtuan

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Tư vấn về USB Android TV dùng cho màn hình ko có HDMI

Không bác ơi. Chỉ có HDMI thôi.

Cho mình hỏi tí!
Con android box của mình có cổng AV, mình cắm cổng này vào tivi LCD thì OK nhưng cắm vào TV CRT thì nó không lên hình và tiếng???

tienlequoc

Well-Known Member
Đầu tiên phải chỉnh độ phân giải về 480p cái đã bác nhé, sau đó vào setting chỉnh kết nối về CVBS bác nhé.

yentuong

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Tư vấn về USB Android TV dùng cho màn hình ko có HDMI

Cho mình hỏi tí!
Con android box của mình có cổng AV, mình cắm cổng này vào tivi LCD thì OK nhưng cắm vào TV CRT thì nó không lên hình và tiếng???

bác đang dùng chiếc nào thế? em đang tìm chiếc nào có cổng av mà chưa tìm ra ... ?

hieusghd

Member
Đa số thiết bị mà hỗ trợ Tivi thông thường trở thành Smart tivi thì đều có HDMI,
Thiết bị mà chạy Android mà có luôn mấy cổng hình ảnh, âm thanh thông dụng mình biết là con Himedia Q10, hệ điều hành android 4.0, hỗ trợ xem full hd, lướt web

kientt37

Bạn chiến con này nè CX-818. Có A/V out luôn đó

pinokio

Sắp hết tháng 4 rồi mod ơi, search quanh forum mà không thấy con combo mà bác nói. Có thêm thông tin gì mới không ạ? Em cũng đang cần 1 con cắm tivi ở nhà, chờ thêm thông tin con combo của HDVN

Bên trên