Tư vấn VMX-V8 Quad Core

Ðề: Tư vấn VMX-V8 Quad Core

Dùng wifi thì ko sao. Anh cắm Lan chỉnh như em hướng dẫn vẫn ko dùng được. Ko biết lỗi lầm gì ở đây? Sau khi bật Ethernet On thì nhận kết nối, ngoài màn hình hiện biểu tượng 2 màn hình kết nối bên cuối cùng bên tay phải. Nhưng ko vào dc mạng. Dây Lan đó anh vẫn dùng cho Dune Zappiti chạy ổn. Chả lẽ lại mua thêm cái đầu phát Wifi nữa hả chú Tùng?

tuanqc78

Well-Known Member
Re: Ðề: Tư vấn VMX-V8 Quad Core

Dùng wifi thì ko sao. Anh cắm Lan chỉnh như em hướng dẫn vẫn ko dùng được. Ko biết lỗi lầm gì ở đây? Sau khi bật Ethernet On thì nhận kết nối, ngoài màn hình hiện biểu tượng 2 màn hình kết nối bên cuối cùng bên tay phải. Nhưng ko vào dc mạng. Dây Lan đó anh vẫn dùng cho Dune Zappiti chạy ổn. Chả lẽ lại mua thêm cái đầu phát Wifi nữa hả chú Tùng?
Tình hình con V8 của bác thế nào rồi, chạy Vidon.me ngon chứ.

minix

bác kiểm tra lại cái đầu cắm của mạng nhé , hạt mạng có 2 loại , 1 to , 1 loại nhỏ . loại thích hợp cho AB box là 8 chân nhé
p/s : em cũng ko rõ loại 8 chân là to hay nhỏ nữa , bác cứ đếm cái chân đồng đủ 8 chân là ok :D
chúc bác vui bên em Vmx V8

bác kiểm tra lại cái đầu cắm của mạng nhé , hạt mạng có 2 loại , 1 to , 1 loại nhỏ . loại thích hợp cho AB box là 8 chân nhé
p/s : em cũng ko rõ loại 8 chân là to hay nhỏ nữa , bác cứ đếm cái chân đồng đủ 8 chân là ok :D
chúc bác vui bên em Vmx V8

Anh cũng không rõ là chân to hay nhỏ nữa. Nhưng cắm dc vào PC, cũng mượn anh hàng xóm Neo X5 cắm chạy ngon. Dune Zappiti cũng cắm hạt mạng đó.

Ðề: Re: Ðề: Tư vấn VMX-V8 Quad Core

Tình hình con V8 của bác thế nào rồi, chạy Vidon.me ngon chứ.

Nhà dùng đường truyền VNPT 6M, chạy vidon.me ko lỗi lầm gì nhưng chỉ wifi thôi. Cắm lan đang lỗi 1 chút chưa dùng được. Chạy file 40G iso bluray thúy nga ngon.

minix

Nhà dùng đường truyền VNPT 6M, chạy vidon.me ko lỗi lầm gì nhưng chỉ wifi thôi. Cắm lan đang lỗi 1 chút chưa dùng được. Chạy file 40G iso bluray thúy nga ngon.
- thứ 1 : anh kiểm tra lại đầu hạt mạng
-thứ 2 : anh kiểm tra mạng VNPT chỗ anh nó có yêu cầu địa chỉ IP tĩnh ko ? he he , logo của mạng land mà nó có dấu chấm than như trên laptop hay PC thì anh nhập IP tĩnh vào là ok nhé

tuanqc78

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Tư vấn VMX-V8 Quad Core

Ý em là bác chạy HDPlay thử xem thế nào.

Một, hai bữa nữa rảnh chạy qua nhà chú em test nhờ xem sao. Giờ chưa biết lỗi gì.

Chạy HDplay thì ok. Xem truyền hình ko sao cả phần FPTplay ko dùng dc. Các phần khác còn lại dùng dc hết. Mỗi tội mạng cùi nên xem thi thoảng hơi giật.

tuanqc78

Well-Known Member
Re: Ðề: Tư vấn VMX-V8 Quad Core

Chạy HDplay thì ok. Xem truyền hình ko sao cả phần FPTplay ko dùng dc. Các phần khác còn lại dùng dc hết. Mỗi tội mạng cùi nên xem thi thoảng hơi giật.
Sao hay vậy, con V8 của em Vidon.me XBMC chỉ chạy được HDrepo chứ HDplay thì chịu nhưng FPTplay thì OK, Vidon.me XBMC bác dùng ban nào vậy?

---------- Post added 26-05-2014 at 14:07 ----------

Sao hay vậy, con V8 của em Vidon.me XBMC chỉ chạy được HDrepo chứ HDplay thì chịu nhưng FPTplay thì OK, Vidon.me XBMC bác dùng ban nào vậy?

tuanqc78

Well-Known Member
Minix cho hỏi rom mới nhất của V8 là rom nào vậy, bạn thử HDplay trên Vidon.me 1.0.1.2 xem có chạy được không?

tuanqc78

Well-Known Member
Minix kiểm tra giùm Vidon.me 1.0.1.2 trên V8 có chạy được HDplay không?

---------- Post added 26-05-2014 at 14:07 ----------

Sorry bác về vấn đế này. Mình chưa thử chạy HDplay trên vidon.me.

không biết bác Tuanqc78 dùng mạng gì mà chạy đc FPTplay?

Gay go rồi đây chú Tùng ơi. Anh cắm cái hạt mạng đó vào laptop đặt IP tĩnh chạy pha phả, chỉ mỗi con V8 này là bướng bỉnh thôi. Nản với nó thật.

tuanqc78

Well-Known Member
Thực tình là mình chưa bao giờ dùng LAN trên trên này cả nhưng mình nghĩ nếu bạn để cả 2 chế độ LAN và WIFI đều ON thì một thằng sẽ không hoạt động.

vuthecong78

Well-Known Member

Bên Minix có thể gửi cho mình một con V8 được không. Nếu đáp ứng được MyTV-IPTV thì mình bù tiền hôm trước đã thanh toán cho con V7 vào lấy, nếu không thì gửi lại tiền cho mình nhé.

Ðề: Re: Tư vấn VMX-V8 Quad Core

Thực tình là mình chưa bao giờ dùng LAN trên trên này cả nhưng mình nghĩ nếu bạn để cả 2 chế độ LAN và WIFI đều ON thì một thằng sẽ không hoạt động.

Nhà ko có wifi mà chỉ chạy dây Lan thành ra mới vậy.

Bên trên