Tv 55inch dưới 25tr

conairvnn

Active Member
Ko phải do stdm cố tình dìm lg nâng sony hay ko nhưng mà e ra trần anh, mediamart, pico, vinpro thì nhìn sony vẫn sắc nét và chi tiết hơn hẳn lg
E đồng ý với bác là ảnh SONY vẫn sắc nét hơn, chi tiết hơn và điều này thì ai cũng công nhận rồi- NÉT NHƯ SONY mà. Ở đây e chỉ đề cập đến màu sắc thôi bác nhé.E cũng là fan của SONY nhưng ko phải là Sony ko có điểm yếu, điểm chưa đạt.E đã theo dõi TV Sony từ năm 2014 đến nay thì e thấy thế này ko phải năm nào những model rẻ tiền đều có chất lượng hiển thị xấu và cũng ko phải là đắt tiền mà đã đẹp nó tuỳ vào từng model của từng năm. Màu sắc cũng vậy tuỳ model tuỳ năm mà gam màu cũng khác nhau đa phần hơi bị ám vàng, ít model ám xanh trong khi nếu hỏi 10 người thì 9 người thích màu ám xanh vì khi đó ảnh sẽ trong hơn rất nhiều.Sự không đồng nhất về gam màu giữa các model và các năm e sợ là do SONY đặt mua PANEL từ nhiều nguồn khác nhau LG có, SAM có và gần đây còn đặt hàng mua Panel của 1 nhà sản xuất Đài Loan nữa. Minh chứng cho việc này đó là APPLE- cty này đặt mua màn hình từ rất nhiều cty khác nhau Nếu bác để 2 con iphone gần nhau các bác sẽ thấy là màu sắc khác nhau hoàn toàn con thì ám xanh con thì ám vàng. Đúng ra là mỗi hãng phải có 1 tiêu chuẩn riêng để căn chỉnh màu sắc các model theo đúng tiêu chuẩn đó. Nên nguyên nhân khác nhau là do PANEL hoặc Chip vi xử lý hoặc Software.

Chỉnh sửa lần cuối:

conairvnn

Active Member
Xem đá bóng mua ân hận luôn
Bóng đá mời các bác gặp a SAM hay LG. Gần đây SONY có vấn đề về motion/ chuyển động nhé. Để e liệt kê Black list TV SONY với bóng đá nhé : W750E màu sắc rất đẹp, ảnh sáng, 200hz ảo tung chảo, xem bóng đá quá chán chuyển động vừa rung vừa có đuôi. X8000e đã có bác LEQUAN ART cho ý kiến. X8500E X9000E e khẳng định là same S.H.I.T có khi còn kém hơn X8000E. X9300E hay OLED e chưa đủ tuổi để đánh giá , những model thấp hơn e nghĩ ko hy vọng gì đc đâu. Túm lại là bác nào Có nhu cầu mua TV xem bóng đá hãy test cho kỹ trc khi quyết định mua nhé. Chúc các bác tìm đc chiếc TV ưng ý!!!

LêQuân ArT

Well-Known Member
Bóng đá mời các bác gặp a SAM hay LG. Gần đây SONY có vấn đề về motion/ chuyển động nhé. Để e liệt kê Black list TV SONY với bóng đá nhé : W750E màu sắc rất đẹp, ảnh sáng, 200hz ảo tung chảo, xem bóng đá quá chán chuyển động vừa rung vừa có đuôi. X8000e đã có bác LEQUAN ART cho ý kiến. X8500E X9000E e khẳng định là same S.H.I.T có khi còn kém hơn X8000E. X9300E hay OLED e chưa đủ tuổi để đánh giá , những model thấp hơn e nghĩ ko hy vọng gì đc đâu. Túm lại là bác nào Có nhu cầu mua TV xem bóng đá hãy test cho kỹ trc khi quyết định mua nhé. Chúc các bác tìm đc chiếc TV ưng ý!!!
X8000 e chưa test.Mới test 49x9000e thấy như con tv 10tr

Chỉnh sửa lần cuối:

conairvnn

Active Member
X8000 e chưa test.Mới test 49x9000e thấy như con tv 10tr
Tối qua e lại xem lại chương trình TV, càng xem thì càng bực tức cũng may e lại ko thích bóng đá chứ nếu e là fan bóng đá thì e chỉ muốn ném nó đi thôi ( cho nó đi ở luôn ).Xem TV và YOUTUBE thì e có 2 con SONY đảm nhận việc đó rất tốt là con 40w600B ở tầng 1 và con 43W780c ở tầng 3 còn e SONY 55X9000e đỏng đảnh kia e chỉ dùng để xem phim HDrip - ở hạng mục này thì x9000e làm quá tốt e phải nói là tuyệt vời,nhưng ngần ấy tiền bỏ ra chỉ khai thác đc 1 phần là chưa đủ và đa số người dùng mua TV để sử dụng hỗn hợp. Lần đầu tiên trong đời quyết định mua chiếc TV to nhất và đắt tiền, bản thân e trc khi mua cũng đã đọc rất nhiều diễn đàn bọn khoai tây đánh giá, rtings thì đọc khoảng hơn 10 lần, ra siêu thị xem cảm thấy quá ưng ý về màu sắc nên ko test kỹ về motion. E chốt nhé bác LeQuanART có lẽ hơi ưu ái rồi, đối với e khoản TV show và Youtube còn không bằng TV khoảng 10tr ạ. Nghe giống antifan SONY đại để ko các bác nhưng nó là sự thật ạ.

LêQuân ArT

Well-Known Member
Tối qua e lại xem lại chương trình TV, càng xem thì càng bực tức cũng may e lại ko thích bóng đá chứ nếu e là fan bóng đá thì e chỉ muốn ném nó đi thôi ( cho nó đi ở luôn ).Xem TV và YOUTUBE thì e có 2 con SONY đảm nhận việc đó rất tốt là con 40w600B ở tầng 1 và con 43W780c ở tầng 3 còn e SONY 55X9000e đỏng đảnh kia e chỉ dùng để xem phim HDrip - ở hạng mục này thì x9000e làm quá tốt e phải nói là tuyệt vời,nhưng ngần ấy tiền bỏ ra chỉ khai thác đc 1 phần là chưa đủ và đa số người dùng mua TV để sử dụng hỗn hợp. Lần đầu tiên trong đời quyết định mua chiếc TV to nhất và đắt tiền, bản thân e trc khi mua cũng đã đọc rất nhiều diễn đàn bọn khoai tây đánh giá, rtings thì đọc khoảng hơn 10 lần, ra siêu thị xem cảm thấy quá ưng ý về màu sắc nên ko test kỹ về motion. E chốt nhé bác LeQuanART có lẽ hơi ưu ái rồi, đối với e khoản TV show và Youtube còn không bằng TV khoảng 10tr ạ. Nghe giống antifan SONY đại để ko các bác nhưng nó là sự thật ạ.
Bác chỉnh chọt các kiểu r đúng k ?

conairvnn

Active Member
Bác chỉnh chọt các kiểu r đúng k ?
Dạ chỉnh chọt đủ kiểu rồi ạ. Cách đây vài tháng có bản update e up xong cứ hy vọng là sẽ hết nhưng vẫn y chang ko khác tí nào.Kiểm tra TV ở siêu thị cũng y hệt, trên 1 số diễn đàn đều nói về BỆNH này : Bác chỉ cần Search X900E Motion Judder Problem( Bên Mẽo nó là X900E ) hoặc Theo clip trên YOUTUBE công nghệ GHOST MOTION không chỉ đc sử dụng trên X9000E mà Flagship chung số phận luôn A1, 9300E nữa ạ.
E đã làm theo hướng dẫn ở clip trên nhưng dòng chữ chạy ngang vẫn không thể chạy mượt đc mà vẫn rung rung.

E đang mòn mỏi đợi SONY có bản update mới để fix được lỗi này :(:(:(:(:(.

Chỉnh sửa lần cuối:

LêQuân ArT

Well-Known Member
Dạ chỉnh chọt đủ kiểu rồi ạ. Cách đây vài tháng có bản update e up xong cứ hy vọng là sẽ hết nhưng vẫn y chang ko khác tí nào.Kiểm tra TV ở siêu thị cũng y hệt, trên 1 số diễn đàn đều nói về BỆNH này : Bác chỉ cần Search X900E Motion Judder Problem( Bên Mẽo nó là X900E ) hoặc Theo clip trên YOUTUBE công nghệ GHOST MOTION không chỉ đc sử dụng trên X9000E mà Flagship chung số phận luôn A1, 9300E nữa ạ.
E đã làm theo hướng dẫn ở clip trên nhưng dòng chữ chạy ngang vẫn không thể chạy mượt đc mà vẫn rung rung.

Sao Rtings cho nó điểm cao thế.Phần motion điểm cũng cao

LêQuân ArT

Well-Known Member

Mình cũng nhận thấy rồi nhưng k dám viết vì sợ ăn gạch Sony fan

LêQuân ArT

Well-Known Member
con 65 SJ850T mà hở sáng tý xem bóng đá có ok k0 a, em thấy tầm 3x là vừa túi tiền, con LG cũ từ 2014 mỗi lỗi rơi thấu kính cũng bị hở nhẹ nên cũng chả ngại hở ít vẫn ok
Ổn b nhé.Hình ảnh con đấy đẹp đấy.em phòng bật đèn thì k vấn đề gì nhé.

LêQuân ArT

Well-Known Member

Bác nên lập hẳn 1 2pic riêng về vấn đề này,để ae Sony vào biết đâu có phương án

conairvnn

Active Member
E xin gửi 1 clip xem bóng đá trên YOUTUBE, e quay bằng điện thoại iphone 6-cầm điện thoại cũng hơi rung 1 chút xíu nhưng ko ảnh hưởng lắm, đang ở chế độ hình ảnh sống động, màu sắc 63 có lẽ hơi đậm đà quá vả lại e tắt đèn nên các bác xem đừng để ý đến màu sắc nhưng hãy thật để ý đến motion, đến trái bóng.E cũng chỉnh qua lại các chế độ nhưng vẫn ko ăn thua là bao. Mời các bác xem và cho ý kiến.
OOPS ! Sorry các bác là youtube nó chặn ko cho share chắc do bản quyền, các bác xem trực tiếp hộ em.

conairvnn

Active Member
E xin up thêm 1 clip chương trình thời sự xem VTV6 bằng app FPTplay, các bác để ý hàng chữ chạy ở phía dưới, cảnh chuyển động và cho e xin ý kiến ạ.

ngdhieu

Well-Known Member
Xem đá bóng thì mua 1 con 42 in Plasma cũ, ngồi gần 1 tí thì màn hình nó cũng đủ to. (chỉ định cho các bác xem một mình)

Bên trên