TV LCD Led hay Plasma cái nào hiệu quả hơn.

Re: Ðề: TV LCD Led hay Plasma cái nào hiệu quả hơn.

Một lần nữa xin các bạn khác cho biết plasma xem TRUYỀN HÌNH CÁP có ok như xem phim không. Tôi muốn lắng nghe thật nhiều
Câu hỏi nữa là nên chọn LG hay SAMSUNG ? Tôi không chọn PANASONIC vì nó dày quá
Xin mọi người có ý kiến để tôi học hỏi . XIN CÁM ƠN NHIỀU

ai bảo bác là plasma panasonic dày ??? dòng x50, u50 .... và dòng XT, UT ,ST, VT50 đời 2012 mỏng có hơn 4cm thôi bác ạ , mà khi nói đến plasma thì ko ai có thể vượt qua đc panasonic đâu bác nhé , bác ra của hàng ngắm lại đi nhé

Thời bi giờ sao lại chọn Plasma? Mua Led tiện hơn nhiều, nào là hình ảnh sáng, đẹp, sang trọng hơn & tiết kiệm điện! Thời đại mới, nên chọn công nghệ mới!!!
chắc bác này chưa dùng plasma của panasonic rồi , nhg dong ST50 , VT50 của pana đc cnet bình chọn là tivi đáng mua nhất , hình ảnh rất sâu và đẹp , đặc biệt là màu đen , xem thể thao và phim HD rất tuyệt

:((Plasma thì hình ảnh đẹp hơn LCD hay LED thật nhưng độ bền không bằng và quan trọng nhất là nóng, nếu bác muốn vừa xem phim vừa sưởi ấm thì mua Plasma
plasma bjo có tuổi thọ lên đến 100.000 giờ rồi nhé , cá nhân mình đâng dung con pana 50st50 ko hề thấy nóng như bác nghĩ đâu, chác tại bác chưa dùng bao h

Minhsur

Banned

chắc bác này chưa dùng plasma của panasonic rồi , nhg dong ST50 , VT50 của pana đc cnet bình chọn là tivi đáng mua nhất , hình ảnh rất sâu và đẹp , đặc biệt là màu đen , xem thể thao và phim HD rất tuyệt

Bác ấy đang dùng TCL, cũng rất mỏng, rất đẹp...

coolpix8700

Well-Known Member
Ðề: TV LCD Led hay Plasma cái nào hiệu quả hơn.

Nếu mua tv cho mình dùng thì plasma là lựa chọn rất tốt, kể cả trong nhà có bật hết đèn,
nhưng mua tv cho người khác, nhất lại để ở phòng khách cho người ta vào ngắm thì tốt nhất nên chọn LED, dễ được khen vì ai cũng hài lòng!

hiendunggiang

Nếu mua tv cho mình dùng thì plasma là lựa chọn rất tốt, kể cả trong nhà có bật hết đèn,
nhưng mua tv cho người khác, nhất lại để ở phòng khách cho người ta vào ngắm thì tốt nhất nên chọn LED, dễ được khen vì ai cũng hài lòng!
Cụ này chỉ được cái nói đúng

canhcolor

Member

nhà em có con plasma với crt + tivi led (led 19'') ,xem bằng cáp analog thì thấy crt có rung hình đâu :| (kts thì chưa thừ),còn truyền hình kts con led thì nó cũng rung thôi chứ ai bảo không rung cái này e nghĩ do nguồn nó phát thôi.
Em chả thấy tài liệu nào cho thấy plasma hại mắt hơn lcd/led cả.Thậm chí tìm trên google toàn thấy nói plasma tốt hơn cho mắt so với lcd/led

Chỉnh sửa lần cuối:

Nhimxu1710

Đồng quan điểm với bạn Hải LED vẫn hơn thuy vậy còn phụ thuộc vào tiền mình đầu tư cho nó nữa và nhu cầu sử dụng

tuyen2068

Active Member
Ðề: Re: TV LCD Led hay Plasma cái nào hiệu quả hơn.

LED tiện lợi hơn Plasma theo quan điểm mình nhé các bác

Cũng không hiểu ý bạn nói tiện lợi hơn nghĩa là gì ?
Chẳng lẽ LED nó có tính di động cao, màn hình cảm ứng, "smart" hơn, dễ sử dụng hơn ... ? Bạn có thể giải thích rõ hơn ?

mienhinh

Member

Em đang dùng cả HX (đã dùng NX) và VT (lần đầu), e thấy design của Plasma VT cũng đẹp ko kém Led, chỉ có điều chưa hoàn hảo là ko nên xem trong phòng sáng, và ...nóng. Còn chất lượng hình ảnh vs giá tiền thì rất tôt!

tuyen2068

Active Member

Em đang dùng cả HX (đã dùng NX) và VT (lần đầu), e thấy design của Plasma VT cũng đẹp ko kém Led, chỉ có điều chưa hoàn hảo là ko nên xem trong phòng sáng, và ...nóng. Còn chất lượng hình ảnh vs giá tiền thì rất tôt!

Cái ý của bạn có lý đấy. Sự thực số người chê plasma nhiều hơn là khen. Thường người ta phải để ánh sáng trong nhà, và khó chịu nhất là ánh sáng hắt vào từ cửa sổ, cửa đi, mà đâu phải ai cũng có điều kiện làm rèm che hay thu vén một phòng riêng cho việc xem tivi, xem phim.
Mặc dù các đời plasma sau này cũng khá sáng, nhưng chưa đủ hay sao đó. Để về chỉnh lại cái tivi ở nhà thử xem sao.
Nóng không lo lắm rồi, mấy xứ lạnh không biết họ cmt như thế nào. Vì họ mới tiêu thụ nhiều, còn doanh số ở xứ mình chả bao nhiêu.

Chỉnh sửa lần cuối:

Mua cái thùng container về đặt vào đó đóng kín xem là ko bị ảnh hưởng sáng :D

Haxen

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: TV LCD Led hay Plasma cái nào hiệu quả hơn.

Cũng không hiểu ý bạn nói tiện lợi hơn nghĩa là gì ?
Chẳng lẽ LED nó có tính di động cao, màn hình cảm ứng, "smart" hơn, dễ sử dụng hơn ... ? Bạn có thể giải thích rõ hơn ?

Nghĩa là để phòng khách hay xem buổi ngày LED vẫn ngon Plasma đó bác, khi buổi ngày xem Plasma thấy hình ảnh mờ quá, còn LED thì xem ngon lành, nhưng tối đến tắt hết đèn thì con Plasma lại tuyệt hơn nhiều, do vậy mình thấy LED tiện hơn chỗ xem được nơi nhiều ánh sáng vẫn thể hiện hình ảnh tốt hơn Plasma đó bác

Bên trên