TV mỏng nhất thế giới chạy Android của Sony về Việt Nam

vanlinh2905

Well-Known Member
Ðề: TV mỏng nhất thế giới chạy Android của Sony về Việt Nam

con 43w800c tầm 14củ múc lun ko suy nghĩ. đắt sắt ra miếng. đặc biệt là chơi đc nhiều game khủng với tay cầm game bất kì do android tương thích tốt

hanpo84

con 43w800c tầm 14củ múc lun ko suy nghĩ. đắt sắt ra miếng. đặc biệt là chơi đc nhiều game khủng với tay cầm game bất kì do android tương thích tốt

ko có giá đó đâu bác, bên Thái giá đã tầm 17 củ roài

vanlinh2905

Well-Known Member

ko có giá đó đâu bác, bên Thái giá đã tầm 17 củ roài
43' mà đòi giá tới 17 củ cơ ah. thấy bên mĩ bán con 50'w800c có 799$ thôi
em vừa tam khảo 1 web bên thái. giá 43'w800c là 24370 baht tương đương 720.9$ US ( theo google chuyển đổi). tức tầm dưới 15 củ thôi

Chỉnh sửa lần cuối:
Re: Ðề: TV mỏng nhất thế giới chạy Android của Sony về Việt Nam

Kỳ vọng rồi lại thất vọng thôi, vì android trên con Toshiba ấy, lag tung chảo

Android trên Toshiba ko phải là Android TV. Hơn nữa do thằng Toshiba cố đấm ăn xôi dùng chip tự sx, còn Sony xài chip Mediatek 5595 chuyên cho TV cho 1 số dòng. Bên tinhte cũng thử demo vài cái rồi =)))
MT5595:

Highly integrated 4K HDTV SoC

Quad-core CA17/CA7
4K HEVC/VP9 60 frames/sec decoder
Quad 2K HEVC/H.264 60 frames/sec decoders simultaneously
MediaTek’s proprietary ClearMotionTM advantage for up-conversion of low-frame-rate videos

hanpo84

43' mà đòi giá tới 17 củ cơ ah. thấy bên mĩ bán con 50'w800c có 799$ thôi
em vừa tam khảo 1 web bên thái. giá 43'w800c là 24370 baht tương đương 720.9$ US ( theo google chuyển đổi). tức tầm dưới 15 củ thôi

Tỷ giả hôm này ở VCB là
THB THAI BAHT 660.21
USD US DOLLAR 21,840.00

bác tự tính lấy nhé, hàng này không sx ở VN thì em ko nghĩ giá thấp hơn đâu ạ

gacon_vn

Active Member

Amazon 50w800c giá cũng tầm 15 triệu, khi về VN sẽ rẻ hơn thì mới cạnh tranh được với mấy tên tuổi khác hiện đang dẫn đầu như LG, SS .... Phân khúc cao hơn 49w830c cũng chỉ tầm 19tr thế nên các bác nếu muốn Sony thì hoàn toàn chờ sang tháng 6 này để mua, nếu Sony ko tạo ra được sản phẩm có giá cả cạnh tranh thì cũng sớm muộn đi theo mấy ông tivi Nhật kia thôi.
Nhưng có điều nếu Tivi Sony mà dùng chip Mediatek thì ko thích chút nào, giá loại chip này ko rẻ hơn nhiều so với những chip khác nhưng hiệu năng thì thực sự rất kém => Nếu chạy Android ko rõ chất lượng sẽ ntn ?

phuongtv_76

Well-Known Member

Mediatek bây h khác rồi bác, đã ngoi lên cao cấp rồi
Amazon 50w800c giá cũng tầm 15 triệu, khi về VN sẽ rẻ hơn thì mới cạnh tranh được với mấy tên tuổi khác hiện đang dẫn đầu như LG, SS .... Phân khúc cao hơn 49w830c cũng chỉ tầm 19tr thế nên các bác nếu muốn Sony thì hoàn toàn chờ sang tháng 6 này để mua, nếu Sony ko tạo ra được sản phẩm có giá cả cạnh tranh thì cũng sớm muộn đi theo mấy ông tivi Nhật kia thôi.
Nhưng có điều nếu Tivi Sony mà dùng chip Mediatek thì ko thích chút nào, giá loại chip này ko rẻ hơn nhiều so với những chip khác nhưng hiệu năng thì thực sự rất kém => Nếu chạy Android ko rõ chất lượng sẽ ntn ?

vanlinh2905

Well-Known Member

bác thử dùng chip 8 nhân 64 bit của mediatek trên mấy con htc coi. giá thành thấp và hiệu năng cao. thêm nữa là android tv viết trên android 5.0 vốn đã đc tối ưu cho cấu hình thấp lại tối ưu cho tv nữa nên sẽ nhẹ hơn anh android trên toshiba là cái chắc. với lại w800c đã ở đẳng cấp khác so với L54 series rồi
mà em thích nhất trên android tv là tích hợp chromecast và có thể dùng điện thoại android làm gamepad

vanlinh2905

Well-Known Member

A nào cũng bị thế bác ah, A Sam seri7 cũ của e cũng mất app này rồi, nguồn gốc là a google đổi mấy cái hàm API nên ko tương thích.

gần nhà em có bác dùng EH5300 vẫn coi youtube ngon

phuongtv_76

Well-Known Member

Con SS cũ của e là B7000, 2009, chắc cũ quá ko đc support, bây h e sài HU8500 rồi, nên cũng thông tin lại cho các bác biết thôi, e cũng ko sài smartTV mà dùng android box
gần nhà em có bác dùng EH5300 vẫn coi youtube ngon

gacon_vn

Active Member

bác thử dùng chip 8 nhân 64 bit của mediatek trên mấy con htc coi. giá thành thấp và hiệu năng cao. thêm nữa là android tv viết trên android 5.0 vốn đã đc tối ưu cho cấu hình thấp lại tối ưu cho tv nữa nên sẽ nhẹ hơn anh android trên toshiba là cái chắc. với lại w800c đã ở đẳng cấp khác so với L54 series rồi
mà em thích nhất trên android tv là tích hợp chromecast và có thể dùng điện thoại android làm gamepad

Với những thông tin của bác thì rất đáng để chờ đợi đấy, nhưng trên các diễn đàn và bảng đo thì đều thấy chip Mediateck hiệu năng kém thực sự đấy.

vanlinh2905

Well-Known Member

Với những thông tin của bác thì rất đáng để chờ đợi đấy, nhưng trên các diễn đàn và bảng đo thì đều thấy chip Mediateck hiệu năng kém thực sự đấy.

có điều là em không rõ sony dùng con chip nào cho tv thôi. chứ bác xem review con desire 826 chạy chip mediatek 8 nhân ăn đứt snapdragon 400

vanlinh2905

Well-Known Member

snapdragon 400 là lõi kép thôi bác ạ :D

bác nhầm to rồi. snap400 là chip lõi tứ đc dùng trên một số sản phẩm trung cấp và cận cao cấp của năm 2014 như lumia 830, một số điện thoại android của htc, sony

phuongtv_76

Well-Known Member

Snapgon400 chỉ là trung cấp, còn kém con 600

vanlinh2905

Well-Known Member

Snapgon400 chỉ là trung cấp, còn kém con 600

vâng con mt6752 của mediatek ăn đứt con snap615 nhé. cùng 8 nhân 64 bit và cùng dùng trên desỉe 826
[video=youtube;NvJ5xnaO89Y]https://www.youtube.com/watch?v=NvJ5xnaO89Y[/video]

kengoogle

rất đẹp chưa biết giá cả như thế nào

vanlinh2905

Well-Known Member

bác thương gia nào có giá 43w800c cho e xin với

Bên trên