Tv samsung qled q7 gặp lỗi độ sáng chỉ có 700 nit và đây là cách khắc phục

caothanhdanh

Em nghe Samsung bị chê nhiều rồi mà thấy TV nó cứ sx liên tục nên là cũng có chút hoài nghị về mấy thông tin như thế này

vodka83

Thấy dân tình cứ chửi ào ào mà người đi mua TV cứ ào ào, em sẽ phải tin ai đây hả các bác ơi

liquibinh

Em nghĩ bác nào thích mua TV thì cứ ra điện máy tìm hiểu kỹ vào, chứ em là từ lâu em đã mất niềm tin vào mấy bài báo như thế này rồi

văn99

Thật sự chưa xem thì cũng chưa biết nói thế nào cho đúng các bác ạ

chavo

Có bác nào thử mua con Q7 về ném xuống đất nhiều lần để kiểm chứng chưa kkk

tnqbinh

Em nghĩ nêu mà vận chuyển không cẩn thận, để va đập quá nhiều thì TV nó chưa hỏng là may rồi đấy ạ

caotheanh

Chưa chắc là 2 con TV này bị nỗi mà là trong khi vận chuyển đã xảy ra va chạm quá nhiều hoặc làm rơi nhiều lần hay sao đó, vì trên những con TV khác mọi thứ vẫn bình thường mà

doubleken

Member
Không biết tin vào đâu được nữa sự thật phải kiểm chứng thôi, công bố là 1 chuyện sự thật là chuyện khác. Qled từ vụ cái tên giống Oled giờ đến vụ này nữa.
Hàng điện tử mà vận chuyển ko may bị sự cố mà bới móc ra để hạ uy tín Sam sung đây,vì 1 chút sai sót mà đánh giá cả 1 dòng sản phẩm thì hơi quá đấy các bác ạ.

khoidang

Member
haizzz, vậy thì mọi chuyện đã được làm sáng tỏ. Chúng vẫn là TV LCD, không phải TV QLED với công nghệ đột phá như ý nghĩa thực sự với cái tên “QLED”.
Vì 1 chút sai sót mà bác đánh giá thế này có vội quá ko vậy, công sức của cả 1 đội ngũ kĩ thuật đấy bác ạ.

calcium

Member
Qled thực tế độ sáng 1500 nit chưa kéo dài nổi 30s và trờ về 700 ban đầu
Lúc mới sản xuất ra tv QLED cũng đã được đem ra các chuyên gia kĩ thuật kiểm định chất lượng rồi chả lẽ lúc đó mấy chuyên gia ấy ko biết kiểm chứng ah???Vì 1 chút đó được thể phán ấy nhỉ.

laupa

hahah 700 nit mà nói 1500 nit , ss nhọ rồi
Đây là do quá trình vận chuyển nó ảnh hưởng chứ đâu phải là người ta nói dối, nếu nói dối người ta đã ko công khai như thế này, chuyện này rất bình thường, các hãng điện thoại, ô tô cũng bị hoài và thu hồi sản phẩm lại, chủ yếu là người ta thấy sai là lo khắc phục.

thanhtungn

có ai bik lí do nó bị tụt sáng ko các bác
Họ đã giải thích phía trên rồi, bác không đọc hả, do quá trình vận chuyển do tấm nền LED bị sai vị trí, họ cũng chỉ ra cách khắc phục rồi, nhưng sác xuất gặp những ti vi bị lỗi này rất thấp.

Bên trên