TVIX 5130 muốn dùng chức năng TV.

myptv2005

Em đang dùng TVIX 5130 thấy rất ổn. Giờ muốn thử chức năng TV Tuner ra sao nên nhờ các bác giúp cho:
+ Dùng loại antel gì?? Antel bình thường hay giống như của VTC không?
+ Lắp đặt góc thu ra sao?? Vụ này em thấy ông VTC có hẳn 1 chương trình hướng dẫn lắp đặt đầu thu HDTV phức tạp lắp. Dùng la bàn, góc quay....[-([-([-(

thanh66

Ðề: TVIX 5130 muốn dùng chức năng TV.

Em đang dùng TVIX 5130 thấy rất ổn. Giờ muốn thử chức năng TV Tuner ra sao nên nhờ các bác giúp cho:
+ Dùng loại antel gì?? Antel bình thường hay giống như của VTC không?
+ Lắp đặt góc thu ra sao?? Vụ này em thấy ông VTC có hẳn 1 chương trình hướng dẫn lắp đặt đầu thu HDTV phức tạp lắp. Dùng la bàn, góc quay....[-([-([-(

Mình lắp rồi xài rồi nên cũng có chút kinh nghiệm từ thưở xa xưa:D

Kiến thức cơ bản thì Ănten nó phải chình theo đài phát, nếu đài phát nào gần nhất thì phải chỉnh Ănten theo hướng đó, do vậy mà tùy vị trí trong TP nên góc chỉnh của Ăn ten cũng khác nhau. Hướng thì dễ rồi, cứ xoay cho đến khi ok là được<:p

Về tần số thì Ănten phải thích hợp với tần số của đài phát. Cái này khi đi mua Ănten phải giao kèo với ông bán là tui mua để thu truyền hình kỹ thuật số VTC để các vị ấy đưa đúng cái mình cần, chứ đưa cái khác là mệt:-o

Còn dây truyền tìn hiệu thì nên dùng dây tốt chút xíu.

Công đoạn cuối cùng là leo mái nhà gắn Ănten thì tui hổng biết vì tui ghét leo trèo^:)^

hết rồi đó8-x

tdhvn

Active Member

Mình lắp rồi xài rồi nên cũng có chút kinh nghiệm từ thưở xa xưa:D

Kiến thức cơ bản thì Ănten nó phải chình theo đài phát, nếu đài phát nào gần nhất thì phải chỉnh Ănten theo hướng đó, do vậy mà tùy vị trí trong TP nên góc chỉnh của Ăn ten cũng khác nhau. Hướng thì dễ rồi, cứ xoay cho đến khi ok là được<:p

Về tần số thì Ănten phải thích hợp với tần số của đài phát. Cái này khi đi mua Ănten phải giao kèo với ông bán là tui mua để thu truyền hình kỹ thuật số VTC để các vị ấy đưa đúng cái mình cần, chứ đưa cái khác là mệt:-o

Còn dây truyền tìn hiệu thì nên dùng dây tốt chút xíu.

Công đoạn cuối cùng là leo mái nhà gắn Ănten thì tui hổng biết vì tui ghét leo trèo^:)^

hết rồi đó8-x

Bổ xung 1 điểm nữa khi SETUP để thu sóng DVB-T của VTC là nên chọn về nước GERMANY, rồi sau đó Scan các kênh là OK.

myptv2005

Mặc định đang là AUSTRALIA, giờ chuyển về GERMANY. OK, em sẽ thử vụ này. Còn cái vụ ăngten như các bác nói thì em thấy cái ăngten của VTC nó là loại ăngten chảo, có đầu thu kỹ thuật số thì phải, không biết phải mua ở ngoài hay mua của chính VTC cho nó chuẩn. Em ở HN, các cụ chỉ giúp em

Bên trên