[TViX HD M-4100SH/5100SH/6500A/7000A]: Hướng dẫn Update FirmWare cho TViX

hoangtuan_neu

Active Member
Ðề: Hướng dẫn Update FirmWare cho TViX HD M-4100SH/5100SH/6500A/7000A

Các bác ơi làm thế nào để biết Tvix 7010 của mình đang dùng firmware nào?
Tại sao e vào trang: http://www.tvix.co.kr/Eng/Support/M6500AFirmware.aspx mà nó chỉ cho down bản 1.2.52 chứ ko cho down bản 1.3.74 nhể ?
Tthế bản 1.3.74 ở đây: http://demod.dvico.com/down/tvix_M-6x00_1.3.74.zip có khác bản ở trang trên không ạ ?????
Bác vào phần Setup sẽ thấy TViX đang dùng FW nào
Bác vào http://www.tvix.co.kr/Eng/Support/M6500AFirmware.aspx sẽ thấy FW bản 1.3.74 của TViX M-6500A/7000A

blacksuv

cảm ơn bác Hoang Tuan _neu e down được rùi! file zip ở cả hai link trên đều là một thôi! E đi ắp phơm đây!

HVX

Member

Có FW 1.3.95 Beta cho Tvix 6500, 7000 đây : http://dvdnews.free.fr/TViX/M-6500/
Thấy nói là khắc fục được trục trặc fần audio với nối HDMI khi chạy file mkv, và xuất hiện chức năng tắt mặc định sub. trong file mkv..

HacLong

Member

Các bác cho hỏi: mình đang xài PVR M-7010A. Mình đã down firmware 1.3.74 theo link của các bác cho. nhưng khi chạy up firmware như bác hoangtuan_neu hướng dẫn thì không sao success được. Máy cũng nhận diện được đây là FW 1.3.74, dùng cho model TViX 6500, nhưng cứ báo "Error, This is not a valid file, please downlod at our website www.tvix.co.kr/..."

Cho hỏi như vậy là sao hả các bác? Có ai gặp trường hợp này chưa? Vui lòng chỉ giúp.

Rất cảm ơn.

HacLong

Member

Cảm ơn bác Việt, nhưng mình đã download tổng cộng 5 lần từ 5 nguồn khác nhau (tvix.com.kr/Eng, demod.dvico.com, tanthanh.com,...). Download lần nào cũng OK, giải nén bình thường (nghĩa là file không bị lỗi) nhưng khi upgrade thì báo lỗi. Các bro chỉ giúp, khộng biết phần cứng có vần đề gỉ không?

GINZYGOODS

Cảm ơn bác Việt, nhưng mình đã download tổng cộng 5 lần từ 5 nguồn khác nhau (tvix.com.kr/Eng, demod.dvico.com, tanthanh.com,...). Download lần nào cũng OK, giải nén bình thường (nghĩa là file không bị lỗi) nhưng khi upgrade thì báo lỗi. Các bro chỉ giúp, khộng biết phần cứng có vần đề gỉ không?

hình như bác là người đầu tiên gặp phải cái này vì em google thông báo lỗi như bác mà kô có - à mà có nhưng kô có info j lắm

http://www.binary-art.net/bbpress/topic.php?id=61

- Bây giờ bác thử chạy restore lại default factory setting rồi sau đó up firmware xem sao :D

Bác ở đâu có j em chạy qua ngó cùng bác xem nó thế nào

khoalinh

Các bác cho hỏi: mình đang xài PVR M-7010A. Mình đã down firmware 1.3.74 theo link của các bác cho. nhưng khi chạy up firmware như bác hoangtuan_neu hướng dẫn thì không sao success được. Máy cũng nhận diện được đây là FW 1.3.74, dùng cho model TViX 6500, nhưng cứ báo "Error, This is not a valid file, please downlod at our website www.tvix.co.kr/..."

Cho hỏi như vậy là sao hả các bác? Có ai gặp trường hợp này chưa? Vui lòng chỉ giúp.

Rất cảm ơn.

Tôi cũng gập trường hợp như bạn,nguyên nhân là khi copy firmware vào hdd hoặc usb bạn không safe to remove hdd hoặc usb do vậy k up dược.Sau khi copy firmware vào hdd bạn hãy safe to remove thì chắc chắn là dược.Chúc bạn thành công.

HacLong

Member

Mình hiểu nguyên tắc cơ bản là phải "safe remove" USB Device mà, yên tâm là bước này không có vấn đề gì?? mình đã cẩn thận làm đi làm lại nhiều lần mà k có kết quả, giống như là upgrade lộn firmware vậy! Hix

HacLong

Member

Mình đã úp thành công fw 1.3.95 rồi các bác ạh (chép trực tiếp fw vào root của internal HDD chứ k để ở ngoài USB). Bước đầu thấy có nhiều thay đổi.. Đang vọc vụ subtitle được support Unicode như thế nào đây... Chân thành các bác đã nhiệt tình hướng dẫn.

hoangtuan_neu

Active Member

Mình đã úp thành công fw 1.3.95 rồi các bác ạh (chép trực tiếp fw vào root của internal HDD chứ k để ở ngoài USB). Bước đầu thấy có nhiều thay đổi.. Đang vọc vụ subtitle được support Unicode như thế nào đây... Chân thành các bác đã nhiệt tình hướng dẫn.

Chúc mừng bác nhá, còn vụ update FW thì vẫn có thể thao tác được qua cổng USB nhé bác, bác xem lại USB hoặc cổng USB của con TViX đó có vấn đề gì không .<:p

supercia

Anh HoangTuan ơi, em vừa rinh em 7010A về, nhưng không biết tai sao khi play file mkv (Music) thì không có tiếng, play file mkv Film thì vẫn có tiếng bình thường, không biết có bản Firmware nào update cho 7010A sửa lỗi này không?

Em hỏi thêm 1 câu: Firmware cua 6x00 có tương thích với 7010A không ạ?

Chỉnh sửa lần cuối:

GINZYGOODS

Anh HoangTuan ơi, em vừa rinh em 7010A về, nhưng không biết tai sao khi play file mkv (Music) thì không có tiếng, play file mkv Film thì vẫn có tiếng bình thường, không biết có bản Firmware nào update cho 7010A sửa lỗi này không?

Em hỏi thêm 1 câu: Firmware cua 6x00 có tương thích với 7010A không ạ?

http://www.tvix.co.kr/kor/

bác vào đây thấy ngay cái firmware mới nhất là 1.3.74 dùng cho M-6500, M6510A-M-7010A

Bác thử up lại xem sao

q_hung

Member

Tình hình là khi chơi một số phim và video clip nhạc có định dạng audio là AC3 5.1, 2 loa surround của em không có tiếng! Không biết có phải là do set up trong TViX 7000A không? Em có thử vào phần setting để chỉnh lại nhưng có 2 mục WMA Audio và AAC Audio bị mờ, không chỉnh được (mặc dù Audio và DTS Audio chọn Digital hoặc Analog).

Nhờ các bác hướng dẫn các set up âm thanh đúng để có thể nghe được cả 6 kênh đối với AC3. Có cần phải xem lại cấu hình trên receiver hay không?

Hình dưới đây là em chụp lại từ manual, không phải trên máy của em (để các bác biết em đang đề cập mục nào). Firmware TViX 7000A version là 1.3.74

Chỉnh sửa lần cuối:

tdhvn

Active Member

Tình hình là khi chơi một số phim và video clip nhạc có định dạng audio là AC3 5.1, 2 loa surround của em không có tiếng! Không biết có phải là do set up trong TViX 7000A không? Em có thử vào phần setting để chỉnh lại nhưng có 2 mục WMA Audio và AAC Audio bị mờ, không chỉnh được (mặc dù Audio và DTS Audio chọn Digital hoặc Analog).

Nhờ các bác hướng dẫn các set up âm thanh đúng để có thể nghe được cả 6 kênh đối với AC3. Có cần phải xem lại cấu hình trên receiver hay không?

Hình dưới đây là em chụp lại từ manual, không phải trên máy của em (để các bác biết em đang đề cập mục nào). Firmware TViX 7000A version là 1.3.74

Sao bác không đặt AAC audio là Digital luôn đi???
Rồi TV type của bác nếu dùng LCD TV thi nên đưa về 16:9 cho nó cân đối.

HD-Bluray

Member

Sao bác không đặt AAC audio là Digital luôn đi???
Rồi TV type của bác nếu dùng LCD TV thi nên đưa về 16:9 cho nó cân đối.
bác có vấn đề về đọc hiểu à , bác q-hung nói là : 2 mục WMA Audio và AAC Audio bị mờ, không chỉnh được (mặc dù Audio và DTS Audio chọn Digital hoặc Analog)

tdhvn

Active Member

bác có vấn đề về đọc hiểu à , bác q-hung nói là : 2 mục WMA Audio và AAC Audio bị mờ, không chỉnh được (mặc dù Audio và DTS Audio chọn Digital hoặc Analog)

À... không để ý. Sorry!!!

buiduc_hung

Em cũng bị tình trạng như bác! play các file mkv có audio dưới 48khz thì ko có tiếng, mất 1 ngày ngồi lọ mọ từ dùng mergemkv và các tool đủ kiểu vẫn không kết quá, lôi trong box ra thấy có 1 sợi analog ( dây AV thường đầu đỏ trắng) liền cắm vào âm ly thử ( em dùng cổng âm thanh optical default) thế là lại có tiếng ... may thật ,thế mà cứ tưởng là 7010A cùi bắp không chơi được file audio chất lượng thấp, em cũng up firmware 1.3.95 như bác :D

Bên trên