Tvix M-7010A

hhhugo

Member
Em thấy trên web có em Tvix M-7010A. Bác nào biết thông tin gì về em nó không. Em này xem HD như thế nào, ... Hình như không thấy bán ở Việt Nam

hoangtuan_neu

Active Member
Ðề: Tvix M-7010A

Em thấy trên web có em Tvix M-7010A. Bác nào biết thông tin gì về em nó không. Em này xem HD như thế nào, ... Hình như không thấy bán ở Việt Nam

Em này có tích hợp bộ thu truyền hình kĩ thuật số luôn. Đơn giản dễ hiểu thì TViX M-7010A = TViX M-7000A + HDTV Tuner T-530

tdhvn

Active Member

Model này theo mình biết chỉ bán ở Hàn Quốc, giao diện chỉ lock với chữ Hàn. Cũng có nơi unlock cho firmware, nhưng khi update lên firmware mới thì chưa unlock được.
Thông tin nó đây http://www.tvix.co.kr/kor/products/PVRM7010A.aspx

Chỉnh sửa lần cuối:

megymax

Member

em đang xài em này, nhưng tiếc là ở Úc, nên k xài được truyền hình kỹ thuật số của nó, truyền hình kỹ thuật số chỉ dành cho Mỹ thôi, k biết vn có xài được k?

tdhvn

Active Member

em đang xài em này, nhưng tiếc là ở Úc, nên k xài được truyền hình kỹ thuật số của nó, truyền hình kỹ thuật số chỉ dành cho Mỹ thôi, k biết vn có xài được k?

Viet nam chắc chắn không xài được phần thu truyền hình, vì nó xài hệ khác (hệ ATSC - chỉ ở HQ và Mỹ mới có tác dụng)

Chỉnh sửa lần cuối:

megymax

Member

Viet nam chắc chắn không xài được phần thu truyền hình, vì nó xài hệ khác (hệ ATSC - chỉ ở HQ và Mỹ mới có tác dụng)

Yeah, lúc đầu em thấy nó combo thì hí hửng lắm, mua về mới biết là dzị, nói chung em 7010A này giống y chang 7000A chỉ có thêm 1 cổng lõi anten thui..

hhhugo

Member

Yeah, lúc đầu em thấy nó combo thì hí hửng lắm, mua về mới biết là dzị, nói chung em 7010A này giống y chang 7000A chỉ có thêm 1 cổng lõi anten thui..

Dzị là em M-7010A ở Việt Nam không khác gì M-7000A. Làm cứ tưởng có gì hay hơn chứ

tdhvn

Active Member

Dzị là em M-7010A ở Việt Nam không khác gì M-7000A. Làm cứ tưởng có gì hay hơn chứ

Bác mua rồi thì cứ xài thôi, nhưng đừng có up firmware mới nhé. Vì firmware mới DVICO đã lock version chữ HQ cho 7010A, chưa ai unlock được.

vietnamhd

Member

Bác mua rồi thì cứ xài thôi, nhưng đừng có up firmware mới nhé. Vì firmware mới DVICO đã lock version chữ HQ cho 7010A, chưa ai unlock được.

M-7010A vẫn cho dùng English hoặc Korean mà bác, đâu có chuyện up firmware mới lại set thành Korean vĩnh viễn được.

vietnamhd

Member

Mặc dù chưa thử nâng cấp lên bản firmware beta mới nhất nhưng máy tôi là M-7010A (phiên bản English và Korea, không phải International) bên bán hàng tại Hàn quốc đã trả lời về việc này: Yes, you can safely upgrade the newest firmware and all menu will in in English.

tdhvn

Active Member

Mặc dù chưa thử nâng cấp lên bản firmware beta mới nhất nhưng máy tôi là M-7010A (phiên bản English và Korea, không phải International) bên bán hàng tại Hàn quốc đã trả lời về việc này: Yes, you can safely upgrade the newest firmware and all menu will in in English.

Được thế thì chúc mừng bác, nhưng trong forum kia cũng có 1 ông dùng 7010A, có hỏi (Korus - chuyên unlock firmware) thế này:
"Hi,

Korus, I have a TViX M7010A and I used your 1.2.52 unlock firmware and everything worked fine, but I have some doubts:

1 - After using your 1.2.52 unlock firmware I tried to upgrade to 1.3.59 (dvico beta firmware) and korean language back and no options to change it. Is there any way to leave the English language as the default?

2 - Why can not I use the method "pressing 1397 keys" in any DVICO Firmware? Just in your 1.2.52 unlock firmware. Is there any way to anyone to do an unlock firmware or only you can do it?

Thanks"

Korus trả lời thế này:
"Unfortunately no I can not do that. DVICO made more complicated protection in this version, and I have not enough time to investigate it. May be later."

Như vậy có thể sau này, nhưng hiện tại thì chưa unlock được.

vietnamhd

Member

1.3.74 thì vẫn tiếng Anh, nhưng mà có nhiều bug nên không up lên làm gì. Để tối up screenshot thực tế cho bác nhé.

tdhvn

Active Member

1.3.74 thì vẫn tiếng Anh, nhưng mà có nhiều bug nên không up lên làm gì. Để tối up screenshot thực tế cho bác nhé.

Thanks bác, nguyên tắc là firmware sau sẽ sửa bớt các bug của phiên bản trước, bác cứ up thử xem nhé. Nếu không thích thì lại up ngược lại chứ lo gì. :)

conf

Mình đang định nhờ thằng em xách về con này mà cứ phân vân mãi, thấy mấy bác xài OK nên mừng quá. Phải nhắn nó gấp thôi :D

vietnamhd

Member

Mấy cái firmware beta lỗi nhiều, chỉ có 1.2.52 là ổn định. Thật ra khi up firmware nó sẽ ẩn tùy chọn English đi, hiện toàn là tiếng Hàn Quốc, nhưng chỉ cần mình không save setup lần đầu tiên sau khi upgrade/load default mà chọn Exit bấm OK và chọn No (bên phải) -> reboot lại sẽ có tiếng Anh và cho chọn các thứ tiếng khác (default chỉ có 2, giờ ra thêm nhiều tiếng lắm). Ai mua M-7010A thì cứ an tâm mà ship về xài nhé, mới đầu về cũng hiện Korean nhưng biết unlock thì xong xuôi hết rồi.

M-7010A thì có sẵn tuner nhưng hệ ATSC, không xài được ở VN đâu.

Bên trên