Tvix M6500A chạy file .DTS không có tiếng

Mình đang sử dụng con Tvix 6500A ( nối qua receiver bằng cáp đồng trục ), nhưng khi chạy file .DTS thì chỉ có tiếng xè, không hiểu tại sao. Có bác nào biết nguyên nhân xin chỉ giáo. Cám ơn.~X(

Lazycat0111

Ðề: Tvix M6500A chạy file .DTS không có tiếng

Hình như DTS chỉ ra 5.1 qua đường optical thì phải.... Bác dùng thử dây Optical xem.

Mà hình như TVIX có thể Mix DTS mà nhỉ

Chỉnh sửa lần cuối:

hoangtuan_neu

Active Member

Mình đang sử dụng con Tvix 6500A ( nối qua receiver bằng cáp đồng trục ), nhưng khi chạy file .DTS thì chỉ có tiếng xè, không hiểu tại sao. Có bác nào biết nguyên nhân xin chỉ giáo. Cám ơn.~X(
Để Volume của TViX về mức cân bằng là số 25 thì sẽ nghe được bác nhé ! <:p

Thanks bác Tuấn nhiều. Mình đã thử với vài file, nhưng trong đó lại có vài file điều chỉnh volume lên xuống được, vài file thì không được!!! Lúc trước đọc catalogue không kỹ, cứ nghỉ nhà sản xuất recommend mình để mức này nhằm tránh mở qua lớn khi chơi file này.

vumiis

Member

sao bác không thử out âm thanh ra bằng optical rồi chạy file DTS xem sao

Do đường optical mình đã sử dụng cho DVD player rồi, nên chỉ còn có đường cáp này thôi.

havu

Do đường optical mình đã sử dụng cho DVD player rồi, nên chỉ còn có đường cáp này thôi.

Vậy sao kg chuyển DVD player qua cáp coxial để dành optical cho tivix?

Cái xxx$ phải được ưu tiên so với cái xxxVND chứ lị!

sunnydtld

Well-Known Member

Để Volume của TViX về mức cân bằng là số 25 thì sẽ nghe được bác nhé ! <:p

Hi pak, mình cũng post 1 thread về vấn đề này rùi, nhưng dạo này bận không lên forum được, mình chỉnh volume về 25 thi nghe có tiếng nhạc, nhưng vẫn nghe xè xè, mình connect TVIX 6500 wa Logitech Z5500 bằng optical. Cái Tvix mình mua chổ pak tháng 5/2008. Mình vẫn coi mấy film H D encode DTS bình thường. Cám ơn pak nhiều.

Bên trên