[TViX Slim S1]: Em trai của TViX 6600 đã được bật mí

Ðề: [TViX Slim S1]: Em trai của TViX 6600 đã được bật mí

Gia' cái này khoảng bao nhiêu vậy bác ?

tienha555

Các bác cho hỏi là file phim full HD 1080i thì em tvix slim s1 này không chơi được phải ko? Hôm trước tôi có thử một phim nhưng không chơi được.

Không hiểu sao mình cũng bị như vậy ,có phim xem được có phim lại chỉ hiện phụ đề và âm thanh chứ hình ảnh không hiện ?? giờ gạp trường hợp vậy thì chỉnh sao nhỉ

hoangtuan_neu

Active Member

Không hiểu sao mình cũng bị như vậy ,có phim xem được có phim lại chỉ hiện phụ đề và âm thanh chứ hình ảnh không hiện ?? giờ gạp trường hợp vậy thì chỉnh sao nhỉ

UP lên FW mới nhất 2.1.0 đi bác nhá

vdung1972

Well-Known Member

S1 vẫn là sự lựa chọn cho sự ổn định

Em cũng nghĩ vậy, để chờ sang năm, các HDP chạy trên nền tảng Android ổn định thì kiếm cũng chưa muộn mà giá cả lại hợp lý. Hiện em vẫn đang trung thủy với 6600N+, mầu sắc, độ nét, độ sâu hình... thôi rồi luôn.

redriver

Member

Em cũng nghĩ vậy, để chờ sang năm, các HDP chạy trên nền tảng Android ổn định thì kiếm cũng chưa muộn mà giá cả lại hợp lý. Hiện em vẫn đang trung thủy với 6600N+, mầu sắc, độ nét, độ sâu hình... thôi rồi luôn.

chính xác tôi cũng thấy về mầu sắc và chiều sâu hình ảnh thì TVIX vẫn là no1, suy cho cùng HDP quan trọng nhất là chất lượng hình ảnh còn mấy cái ăn roi hoặc intenet, game chỉ là đồ chơi phụ thôi mới dầy thì hứng thú sau này thì chả đụng đến nữa.

tdhvn

Active Member

chính xác tôi cũng thấy về mầu sắc và chiều sâu hình ảnh thì TVIX vẫn là no1, suy cho cùng HDP quan trọng nhất là chất lượng hình ảnh còn mấy cái ăn roi hoặc intenet, game chỉ là đồ chơi phụ thôi mới dầy thì hứng thú sau này thì chả đụng đến nữa.

Bác đừng nghĩ HDP Android là chỉ thêm internet và game. Mục quan trọng sắp tới là món video online, sắp tới sẽ có nhiều dịch vụ ra mắt, chỉ có HDP trên nền Android thì mới có khả năng bắt kịp xu hướng đó.

vdung1972

Well-Known Member

Bác đừng nghĩ HDP Android không chỉ là thêm internet và game. Mục quan trọng sắp tới là món video online, sắp tới sẽ có nhiều dịch vụ ra mắt, chỉ có HDP trên nền Android thì mới có khả năng bắt kịp xu hướng đó.

Đương nhiên HDP Android là chỉ thêm internet và game, sắp tới có món video online, sắp tới em sẽ xem lại đường truyền, chất lượng hình ảnh, âm thanh của HDP Android, nếu mọi thứ đều ổn thì sắp tới em sẽ mua HDP Android bác ạ.

Nhưng đối với em HDP quan trọng là hình ảnh, còn video online mà chất lượng hình không đạt 720P thì em cũng chả xem, những thứ video online chất lượng thấp khác mang tính chất riêng tư em xem trên PC cho lành.

các bác cho e hỏi 6600+ có hơn S1 nhiều ko. vì e vẫn đang gắn bó với S1

vdung1972

Well-Known Member

các bác cho e hỏi 6600+ có hơn S1 nhiều ko. vì e vẫn đang gắn bó với S1

Cơ bản là giống nhau bác ạ. CHỉ khác là 6600N+ có WiFi còn S1 thì không, 6600N+ dùng quạt có đường kính 6cm và kích thước dài, rộng cao hơn còn S1 quạt có đường kính 4cm và kích thước nhỏ hơn nên ồn và nóng hơn 6600N+ thôi. Còn lại thì giống nhau.

Cơ bản là giống nhau bác ạ. CHỉ khác là 6600N+ có WiFi còn S1 thì không, 6600N+ dùng quạt có đường kính 6cm và kích thước dài, rộng cao hơn còn S1 quạt có đường kính 4cm và kích thước nhỏ hơn nên ồn và nóng hơn 6600N+ thôi. Còn lại thì giống nhau.

hehe mấy lần em định đổi D1 nhiu bác khuyên ko lên đổi vì em nó kén đuôi lắm, lên em vẫn ở với em nó

vutronghuyen

Active Member

Các bác cho em hỏi ngu một tý em thấy các dòng HDP thường có phần setup PCM cho ai muốn chơi các bản định dạng DVD hay BR cho audio qua DAC rời chơi nhạc 2 kênh nhưng TVX slim s1 thì em mò mãi trong mục setup thì không thấy có.Mà em để "tất cả KTS" trong phần setup AV thì qua DAC rời thì chỉ nghe tiếng xè xè rất to mà để tất cả analog thì nhạc nghe rất xịt qua DAC cũng như không ,ai biết xin chỉ giáo dùm.

Bên trên