[TViX Xroid A1]: Những hình ảnh đầu tiên về TViX Xroid A1 tại Việt Nam

haohanluongson

Active Member
Ðề: [TViX Xroid A1]: Những hình ảnh đầu tiên về TViX Xroid A1 tại Việt Nam

Tvix S1 khi phát hành là cả một sự thành công lớn mà sao con A1 này lại mang nhìu thất vọng vậy à, hay là do fiwmware chưa hoàn chỉnh thui nhỉ @@

Có bác nào xài amply Denon mà ra được tín hiệu audio HD không vậy ? Em vướng cái vụ âm thanh HD này trên con Denon 2309.

Trước đây tôi cũng dùng 2309 .Muốn có audio HD phải có fai âm thanh này . những fai có âm thanh HD là phai nguyên bản chưa rip. thường từ 25G đến 40G . nếu cần thử qua Tôi(HN) cóp cho mấy Bản về thử.0983450008

hahumg

Member

Không bác nào ý kiến ý cò gì em này nữa à

vdung1972

Well-Known Member

Em Xroid A1 có tiến hóa đấy bác ạ, chỉ tiến hơi chậm thôi.

đang dùng TViX, vẫn hy vọng vào sự hàn thiện của A1 nhưng đúng là có vẻ chậm các bác nhỉ.

vdung1972

Well-Known Member

Trùng bài do 4R up chậm mà không xóa được

Chỉnh sửa lần cuối:

tdhvn

Active Member

đang dùng TViX, vẫn hy vọng vào sự hàn thiện của A1 nhưng đúng là có vẻ chậm các bác nhỉ.
Khách quan đánh giá: TViX dùng rất OK từ đời 6600/ S1 trở về trước, nhưng TViX Xroid A1 đối với tôi thì hơi bị thất vọng. Chờ em nó quá lâu mới ra được mà tiến hóa thì quá chậm. Firmware của A1 hiện nay nó còn sơ sài quá. Mỗi bản firmware A1 ra gần đây thì cải tiến quá ít.

meomatto

Active Member

Thế nên đợt trước em mới không đợi A1 mà dùng Tizz. Ơ thế lại hóa hay vì A1 thực sự không bằng Tizz kể cả về xác lẫn hồn mà lại đắt hơn. :D
Sao Dvico bây giờ lại nghèo về ý tưởng và trình độ thế nhỉ?! chán quá. hic

eeninay

Khách quan đánh giá: TViX dùng rất OK từ đời 6600/ S1 trở về trước, nhưng TViX Xroid A1 đối với tôi thì hơi bị thất vọng. Chờ em nó quá lâu mới ra được mà tiến hóa thì quá chậm. Firmware của A1 hiện nay nó còn sơ sài quá. Mỗi bản firmware A1 ra gần đây thì cải tiến quá ít.

Em đọc cái này muộn quá, mua em nó mất rồi, nhưng chưa dùng con TVIX nào thì chắc không thấy sự khác biệt lắm các bác nhỉ???

tdhvn

Active Member

Em đọc cái này muộn quá, mua em nó mất rồi, nhưng chưa dùng con TVIX nào thì chắc không thấy sự khác biệt lắm các bác nhỉ???
Bác mua rồi thì tôi nghĩ cũng không sao đâu, dùng cũng ok. Nhưng với thương hiệu TViX thì nó chưa xứng tầm thôi.

tdhvn

Active Member

Thế nên đợt trước em mới không đợi A1 mà dùng Tizz. Ơ thế lại hóa hay vì A1 thực sự không bằng Tizz kể cả về xác lẫn hồn mà lại đắt hơn. :D
Sao Dvico bây giờ lại nghèo về ý tưởng và trình độ thế nhỉ?! chán quá. hic

Là do linh hồn của TViX trước đây đang xây dựng TizzBird bác ạ :)

hahumg

Member

Nho cac bac tu van gAp a, e moi mua a1 nhung khi bo hdd chia lam 2 0 , 1 o chay win , o con lai 1300g chua phim hd thi a1 no chi nhan o c chua win con o chua phim hd no ko nhan a nho cac bac chi giao, va cho e hoi luon sao cong hdmi ko co am thanh du da thay nhieu day va nhieu cong khac nhau o tv nhung van ko co am thanh a. Em ssu dung ban moi nhat 16 a, da ta va sory em dung ipa nrn ko go tv duoc

Nho cac bac tu van gAp a, e moi mua a1 nhung khi bo hdd chia lam 2 0 , 1 o chay win , o con lai 1300g chua phim hd thi a1 no chi nhan o c chua win con o chua phim hd no ko nhan a nho cac bac chi giao, va cho e hoi luon sao cong hdmi ko co am thanh du da thay nhieu day va nhieu cong khac nhau o tv nhung van ko co am thanh a. Em ssu dung ban moi nhat 16 a, da ta va sory em dung ipa nrn ko go tv duoc
Bạn chỉnh lại đường ra trong phần settings nhé, nếu ko dùng qua dàn âm thanh bằng đường HDMI thì đừng chọn passthough, chọn off là nó ra đường TV

hahumg

Member

Các bác chỉ giáo cho em sao HDD của em nó chỉ nhận ổ C chứa win còn các ổ D chứa phim nó không nhận hixx

cuudulieu

vậy cuối cùng con A1 này ngon hay Dune ngon vậy các cụ ?

binna

Well-Known Member

em mới lấy con A1 này, đang bị tình trạng sau
* nếu dùng HDD 2.5" (không cần nguồn ngoài) thì A1 nhận vô tư
* nếu dùng dock ngoài (dùng nguồn rời bên ngoài), HDD dùng 3.5", và cổng USB thì A1 không nhận ra được, còn nếu dùng cổng E-SATA, thì nhận vô tư
* nếu dùng HDD 3.5" (cũng dùng nguồn rời), HDD này loại củ nên chỉ có cổng USB, em A1 nhận ra trong tích tắc và tự động out ra luôn
firmware đang dùng là 1.1.2 (mới nhất theo website của TVix)
bác nào chỉ cách em xử lý với, xin cám ơn

binna

Well-Known Member

lên đầu, để các bác tư vấn giúp nè

Bên trên