TViX (Xroid B1 Mini; Xroid A1; Slim S1; N1; 6600N Plus; 6600N; 6600A; 6500A; 7000A)

hoangtuan_neu

Active Member
Ðề: TViX (6600N/6600A/6500A/7000A)

Con 6600A của em cứ vào xem dự báo thời tiết, mở được Hà Nội ra xem thời tiết được khoảng mấy giây là nó tự động khởi động lại từ đầu, Update Firmware mới nhất rồi vẫn thế. Bệnh này là sao hả các bác?
Bệnh của Firmware bác ạ :(( :(( :((

hdpioneer

Member

Các bác cho hỏi TVIX 7000A và 7010A (cho thị trường nội địa) khác nhau ở điểm nào? Có ông bạn công tác tại Hàn Quốc sắp về nước nên phân vân chưa biết mua 7000A ở VN hay 7010A xách tay về. Xin cảm ơn.

datphuongnam

Bác cần phải cài Netshare vào máy tính mà bác muốn xem.
Bác down Netshare 2.11 mới nhất tại đây

Từ máy tính muốn truy cập vào TViX qua LAN thì bác gõ theo lệnh sau:
ftp:tvixftp:mật_khẩu_tvix@địa_chỉ_IP_tvix

Sau đây là hình minh họa

Em chỉ vào được ổ gắn trong thôi (vào disk1),còn ổ gắn ngoài thông qua usb thì không được(đả vào disk2.disk3.disk4.net1,net2,net3.net4 nhưng cứ bào lổi)mong các bác chỉ dùm

hoangtuan_neu

Active Member

Em chỉ vào được ổ gắn trong thôi (vào disk1),còn ổ gắn ngoài thông qua usb thì không được(đả vào disk2.disk3.disk4.net1,net2,net3.net4 nhưng cứ bào lổi)mong các bác chỉ dùm
Hix, có ổ gắn ngoài thì bác cắm thẳng cái ổ đó vào PC chứ còn loằng ngoằng qua LAN nữa làm giề nhỉ <:p<:p<:p

datphuongnam

1/ Tại vì jach cắm điện lấy ra ,cắm vào hơi bị khó ,nên em muốn cho nó nằm 1 chổ luôn để dể thao tác ý mà ,vậy có cách nào để pc nhận ra ổ cắm ngoài của tvix 6600 không anh Tuấn
2/ Chương trình tvix net share đả on ,trên ô đầu tiên của chương trình đả chọn share E\karaoke nhưng khi vào tvix ở mục network hay upnp thì cừ báo lổi đỉa mạng không hà.vậy có cách nào để tvix play file trên pc được không ạ (em đả đọc hết 9 trang mà không thấy nói vấn đề này)
Thanks các bác trước

Chỉnh sửa lần cuối:

hoangtuan_neu

Active Member

1/ Tại vì jach cắm điện lấy ra ,cắm vào hơi bị khó ,nên em muốn cho nó nằm 1 chổ luôn để dể thao tác ý mà ,vậy có cách nào để pc nhận ra ổ cắm ngoài của tvix 6600 không anh Tuấn
2/ Chương trình tvix net share đả on ,trên ô đầu tiên của chương trình đả chọn share E\karaoke nhưng khi vào tvix ở mục network hay upnp thì cừ báo lổi đỉa mạng không hà.vậy có cách nào để tvix play file trên pc được không ạ (em đả đọc hết 9 trang mà không thấy nói vấn đề này)
Thanks các bác trước
Bác chú ý ở khâu này

Tên thư mục muốn share trên PC phải được nhập đúng vào phần SHARED DIR trong TViX, địa chỉ IP của máy tính cần Share cũng phải được nhập đúng vào phần SERVER IP trong TViX (như hình minh họa ở trên)

datphuongnam

Cám ơn anh đả hường dẩn ,vậy còn mục 1 của em thì sau hở anh

hoangtuan_neu

Active Member

Cám ơn anh đả hường dẩn ,vậy còn mục 1 của em thì sau hở anh
Mục 1 của bác thì hiện nay chưa HD Player nào làm được cả ạ. Mà em nghĩ khả năng là họ cũng ko làm thế đâu vì với ổ gắn ngoài thì đem kết nối qua PC là tiện nhất, chứ bắc cầu như thế thì rất chi là lâu mỗi khi truy xuất

Especen

Member

Em tận dụng cái ổ cứng laptop, cắm với con 6600A qua USB làm ổ cứng ngoài như thế này thì nó lại không nhận được, cắm máy tính thì vẫn chạy phe phé... là bệnh gì tiếp ạ?

Bệnh của Firmware bác ạ :(( :(( :((
Ặc... xong!

hoangtuan_neu

Active Member

Em tận dụng cái ổ cứng laptop, cắm với con 6600A qua USB làm ổ cứng ngoài như thế này thì nó lại không nhận được, cắm máy tính thì vẫn chạy phe phé... là bệnh gì tiếp ạ?

Cái này là do bác dùng dây USB chỉ có 1 ngõ USB cấp cả Data cấp cả Power nên nó ko đủ điện để cấp ấy mà, giải pháp là giờ bác dùng loại USB có 2 ngõ USB như hình này này

Ý bác ấy là muốn PC nhìn thấy đc ổ cứng gắn ngoài gắn qua TViX ấy bác, cái đó thì hiện nay không HD Player nào làm được, và em nghĩ chắc họ cũng ko làm đâu vì có ổ cứng gắn ngoài rồi thì cắm trực tiếp vào PC vẫn hơn là cắm bắc cầu qua HD Player.

Especen

Member

Cái này là do bác dùng dây USB chỉ có 1 ngõ USB cấp cả Data cấp cả Power nên nó ko đủ điện để cấp ấy mà, giải pháp là giờ bác dùng loại USB có 2 ngõ USB như hình này này

Ý bác ấy là muốn PC nhìn thấy đc ổ cứng gắn ngoài gắn qua TViX ấy bác, cái đó thì hiện nay không HD Player nào làm được, và em nghĩ chắc họ cũng ko làm đâu vì có ổ cứng gắn ngoài rồi thì cắm trực tiếp vào PC vẫn hơn là cắm bắc cầu qua HD Player.
Nhưng vẫn cái bộ dây có 1 đầu USB ấy em cắm vào máy tính vẫn lên bình thường. Chỉ khi dùng ổ cứng gắn ngoài với cái dây USB em chụp hình ấy cắm trực tiếp vào cổng USB đằng sau TViX 6600A thì cái cục 6600A ấy không nhận ra ổ cứng lắp ngoài.

hoangtuan_neu

Active Member

Nhưng vẫn cái bộ dây có 1 đầu USB ấy em cắm vào máy tính vẫn lên bình thường. Chỉ khi dùng ổ cứng gắn ngoài với cái dây USB em chụp hình ấy cắm trực tiếp vào cổng USB đằng sau TViX 6600A thì cái cục 6600A ấy không nhận ra ổ cứng lắp ngoài.

Tức là nó thiếu điện đấy bác ạ, điện từ PC cấp nó khỏe hơn điện từ HD Player cấp, nên mới phải sinh ra cái dây USB thêm 1 đầu nối Power nữa đóa \:D/\:D/\:D/

datphuongnam

Bác chú ý ở khâu này

Tên thư mục muốn share trên PC phải được nhập đúng vào phần SHARED DIR trong TViX, địa chỉ IP của máy tính cần Share cũng phải được nhập đúng vào phần SERVER IP trong TViX (như hình minh họa ở trên)

Em phải làm phiền bác tuấn nửa zồi ,không biết em có làm sai gì không mà tvix không thể nhận foder share trên pc ,các bước làm tuần tự như bác hướng dẫn
- đả net share on ,4 thư mục share như sau e/:karaoke,f/:vanson1,g/:vanson2,g/:thuynga
-địa chỉ pc là 192.168.1.2
Chọn NFS .shared list là 192.168.1.2 ,server ip củng giống địa chỉ như vậy
shared dir thì vào bảng đánh giống như trên đỉa 1 chọn karaoke,đỉa 2 chọn vanson1.đỉa 3 chọn vanson2,đỉa 4 chọn thúy nga
cuối cùng vào network hoặc UPnP thì cứ báo lổi không hà
mong anh giúp dùm

hoangtuan_neu

Active Member

Em phải làm phiền bác tuấn nửa zồi ,không biết em có làm sai gì không mà tvix không thể nhận foder share trên pc ,các bước làm tuần tự như bác hướng dẫn
- đả net share on ,4 thư mục share như sau e/:karaoke,f/:vanson1,g/:vanson2,g/:thuynga
-địa chỉ pc là 192.168.1.2
Chọn NFS .shared list là 192.168.1.2 ,server ip củng giống địa chỉ như vậy
shared dir thì vào bảng đánh giống như trên đỉa 1 chọn karaoke,đỉa 2 chọn vanson1.đỉa 3 chọn vanson2,đỉa 4 chọn thúy nga
cuối cùng vào network hoặc UPnP thì cứ báo lổi không hà
mong anh giúp dùm
Chỉ vào Network thôi nha bác, UPnP thì phải cài soft khác trên PC chứ ko phải là Netshare.
Bi giờ thía này, bác đổi tên mấy thư mục ở các ổ đó (karaoke, vanson1, vanson2, thuynga) thành tvixhd1 rồi thử lại xem được không ạ

datphuongnam

Đả đổi tên thành tvixhd1 ,nhưng vẩn không kết nối được.trên thanh hiển thị thì UPnP hiển thị nên chỉnh chơi ý mà có biết phải sài soft khác đâu bác

hoangtuan_neu

Active Member

Đả đổi tên thành tvixhd1 ,nhưng vẩn không kết nối được.trên thanh hiển thị thì UPnP hiển thị nên chỉnh chơi ý mà có biết phải sài soft khác đâu bác

Hix, sao lại vô UPnP, bác cài Netshare thì bác phải vô biểu tượng mạng (bên cạnh biểu tượng ổ cứng) của TViX.

datphuongnam

Em biết vậy nhưng nó cho mình vào mà .không biết các mày khác khi cài netshare thì UPuP có hiển thị không nửa ,nhưng mà tvix 6600 ở nhà đả được cài firmware mới(1.9.1_B5),hay là cái firmware này không kết nối mạng được.bó tay luôn

hoangtuan_neu

Active Member

Em biết vậy nhưng nó cho mình vào mà .không biết các mày khác khi cài netshare thì UPuP có hiển thị không nửa ,nhưng mà tvix 6600 ở nhà đả được cài firmware mới(1.9.1_B5),hay là cái firmware này không kết nối mạng được.bó tay luôn
Hix, túm cái váy lại là Netshare và UPnP trên TViX không liên quan gì tới nhau, túm cái váy lại lần nữa là bác vẫn chưa hiểu hết ý em giãi bày rùi.

Tốt nhất là bác đem đến nơi bán nhờ họ hướng dẫn cho 1 lần rùi về làm là OK ạ

datphuongnam

Sozy bác ,bác nóng thế ,Túm cái váy lại là máy tvix của em đả kết nối được với pc ,vì hôm qua có đổi tên như bác hướng dẩn nhưng quên setup cái netshare ,sáng nay mới phát hiện ra nó,vậy cho em xin túm cái váy lại lần nửa là rất cám ơn bác hoangtuan_new đả tận tình chỉ dẩn cho em kết nối giửa tvix và pc
Chúc anh em có 1 ngày làm việc thật hiệu quả,và đừng quên chiều nay ủng hộ đôi việt nam thi đấu với đại kình địch thái lan nhá các bác

hoangtuan_neu

Active Member

Sozy bác ,bác nóng thế ,Túm cái váy lại là máy tvix của em đả kết nối được với pc ,vì hôm qua có đổi tên như bác hướng dẩn nhưng quên setup cái netshare ,sáng nay mới phát hiện ra nó,vậy cho em xin túm cái váy lại lần nửa là rất cám ơn bác hoangtuan_new đả tận tình chỉ dẩn cho em kết nối giửa tvix và pc
Chúc anh em có 1 ngày làm việc thật hiệu quả,và đừng quên chiều nay ủng hộ đôi việt nam thi đấu với đại kình địch thái lan nhá các bác
Túm cái váy lại là chúc mừng bác đã kết nối thành công :x
Túm cái váy lại là chúc đội tuyển VN sẽ giành chiến thắng, kekekeke. :-c:-c:-c

Bên trên