TX-NR626 phần thưởng cho một năm làm việc?

kinhdiHD

Cuối năm gom tiền hốt em xem phim, ngó nghiêng cũng nhiều đi nghe cũng nhiều cuối cùng chọn em TX-NR626.
Tính năng:
Quá đầy đủ :x
Xem phim nghe chi tiết, giọng nói và độ trong là điểm mà em kết nhất ở em Onkyo này :x, chế độ chạy tự động cho loa xem phim phê thật.
Phải nói các receiver em thích Onkyo nhất về phần âm thanh, nghe sống động, thật, mà chi tiết mặc dù nghe qua Yamaha, Denon...

Hỗ trợ phát nhạc qua wifi và bluetooth ( phần này em cũng khoái cầm điện thoại đi lòng vòng quanh nhà phát nghe chơi)
Còn một số chức năng chưa thử, mong post lên đây có bác nào cùng sở thích tham gia thảo luận chỉnh chọt sao cho chuẩn luôn mỗi lần mở là nghe thôi :-/

Bác đã nghe qua nhiều AVR của các hãng chưa ạ. Chả là em cũng mới dùng Onkyo NR626. Bác phối ghép với loa gì vậy ạ?

dungtoandung

Well-Known Member
Ðề: TX-NR626 phần thưởng cho một năm làm việc?

Cũng mong được như bác chủ, con này hoành tá tràng rồi, chờ bác rì viêu em nó đây

smallgent

Well-Known Member

yeah yeah mình muốn xem xem bạn đang phối với loa nào?

kinhdiHD

Re: Ðề: TX-NR626 phần thưởng cho một năm làm việc?

yeah yeah mình muốn xem xem bạn đang phối với loa nào?

Hiện tại đang ghép với bộ mission luôn bác, nghe chi tiết mà thực hơn. Nếu bác muốn thiên bass, treble thì thay loa khác. Mình không thích nghe thiên cái nào hết nên chon mission.

smallgent

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: TX-NR626 phần thưởng cho một năm làm việc?

Hiện tại đang ghép với bộ mission luôn bác, nghe chi tiết mà thực hơn. Nếu bác muốn thiên bass, treble thì thay loa khác. Mình không thích nghe thiên cái nào hết nên chon mission.

Lạ nhỉ vì mình không hợp Onkyo ghép với Mission vì hôm trước có nghe thử bên Tiếng Ngọc rồi.

Mới trưa hôm qua đi đú với thằng bạn nghe Mission ghép với Denon lại nghe khá chi tiết. Bộ nghe là cái Denon cũ pma 7.5 ghép với Mission 77 dòng bookshelf cũ.

kinhdiHD

Re: Ðề: Re: Ðề: TX-NR626 phần thưởng cho một năm làm việc?

Lạ nhỉ vì mình không hợp Onkyo ghép với Mission vì hôm trước có nghe thử bên Tiếng Ngọc rồi.

Mới trưa hôm qua đi đú với thằng bạn nghe Mission ghép với Denon lại nghe khá chi tiết. Bộ nghe là cái Denon cũ pma 7.5 ghép với Mission 77 dòng bookshelf cũ.

Mình ghép với 626 chưa thử ghép với ampli.

Hỏi bác chủ nghe nhiều hãng AVR chưa là vì em lấy bộ đầu tiên nên còn nhiều cái băn khoăn. Với cả em dùng xem phim nhiều hơn là nghe nhạc!

smallgent

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: TX-NR626 phần thưởng cho một năm làm việc?

Denon ghep mission dễ nghe hơn ghép onkyo, vì mission ghép onkyo thì quá sáng

Nếu là ampli thì Onkyo phối với Mission theo cái tai mình thì quá tối thì có...ý mình thôi nhé.
Chả có ampli + loa nào dở chỉ là vấn đề phối ampli nào với loa nào cho nó hay thôi.
Mình chưa nghe thử Rec Onkyo + Mission nên chưa biết.
Ở đây bác chủ bài thấy happy là okay con gà tay roày. Noel này chắc bác í vui miễn "pàn" nhất là sau 1 thời gian làm việc chăm chỉ và giờ là lúc "tự sướng".

kinhdiHD

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: TX-NR626 phần thưởng cho một năm làm việc?

Nếu là ampli thì Onkyo phối với Mission theo cái tai mình thì quá tối thì có...ý mình thôi nhé.
Chả có ampli + loa nào dở chỉ là vấn đề phối ampli nào với loa nào cho nó hay thôi.
Mình chưa nghe thử Rec Onkyo + Mission nên chưa biết.
Ở đây bác chủ bài thấy happy là okay con gà tay roày. Noel này chắc bác í vui miễn "pàn" nhất là sau 1 thời gian làm việc chăm chỉ và giờ là lúc "tự sướng".

Vào xem các bác bàn lại hoa mắt quá, Rec Onkyo ghép mission không quá sáng hay tối nhưng nghe phim phê, ngất ngây rồi, tiếng chi tiết. Mình cảm nhận được thế là thỏa mãn rồi :D

hiepbibi

Member
Ðề: Re: TX-NR626 phần thưởng cho một năm làm việc?

Nghe mấy hãng chính thôi bác denon, yamaha, pionner nhưng tiếng nghe không rõ với bass nhiều nghe mệt nên thôi. Nghe onkyo thư giãn hơn.

Thực sự em cũng chưa rõ chô bôi đậm cho lắm, hy vọng đây là cảm nhận thực sự của 1 bác chỉ đơn thuần mùa thiết bị về giải trí chứ không phải...................:D:D:D

Có gì không phải mong bác bỏ qua vì gần tết thường hay xuất hiện liveshow lắm

baodom

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: TX-NR626 phần thưởng cho một năm làm việc?

Vào xem các bác bàn lại hoa mắt quá, Rec Onkyo ghép mission không quá sáng hay tối nhưng nghe phim phê, ngất ngây rồi, tiếng chi tiết. Mình cảm nhận được thế là thỏa mãn rồi :D

Cái này tuỳ theo mỗi người cảm nhận thui ạ, mà công nhận là Onkyo Tx NR626 coi phim chi tiết

Cứ bình thường đi bác à! Các bác ấy vào bình luận làm cho topic thêm xôm tụ thôi mà. Không biết bác thưởng thức âm nhạc và phim ảnh thế nào chứ thực sự em cũng cảm thấy con AVR 626 xem phim rất chi tiết. Em dùng với AM10 cảm thấy xem Man of Steel cũng sướng rồi. Còn nghe nhạc thì quả nhiên là Bộ loa của em chưa đáp ứng được nhạc vàng và dòng trữ tình. Nhưng thấy rằng mình mới chơi âm thanh thì như vậy là cũng tạm ổn rồi

kinhdiHD

Cứ bình thường đi bác à! Các bác ấy vào bình luận làm cho topic thêm xôm tụ thôi mà. Không biết bác thưởng thức âm nhạc và phim ảnh thế nào chứ thực sự em cũng cảm thấy con AVR 626 xem phim rất chi tiết. Em dùng với AM10 cảm thấy xem Man of Steel cũng sướng rồi. Còn nghe nhạc thì quả nhiên là Bộ loa của em chưa đáp ứng được nhạc vàng và dòng trữ tình. Nhưng thấy rằng mình mới chơi âm thanh thì như vậy là cũng tạm ổn rồi

Để thời gian cho lên tai với lên tiền mới tính tiếp được bác, chứ liền liền thế này kế toán nhà em không thông qua bác ah :))

Đúng rồi bác à. Anh em ta cứ tích lũy thứ nhất là kinh tế thứ hai là khả năng nghe rồi hãng tính sau. Như trước em có nhờ bác Baodom tư vấn cho cặp front nghe nhạc để phối với con 626 của em. Bác ấy cũng tư vấn dùng MX5! Nhưng có lẽ sau này em sẽ sắm bộ 2 kênh nghe nhạc sau. Còn bây h em cứ nghe như vầy đã. Quan trọng là em nghe nhạc ít. Chủ yếu là xem phim nhiều hơn!
Chúc các bác ngày mới vui vẻ!

mthd

Có model 636 rồi, em này giờ có giảm giá gì không ta.

Newbie_SG®

Well-Known Member

Kinh nghiệm bản thân em: tất cả các thành tố khác giữ nguyên, chỉ thay đổi giữa 2 cái receiver Yamaha V1800 và Onkyo TX-SA606, thì thấy rằng chất âm của Onkyo 606 không được thật và tự nhiên như Yamaha. Cùng một bài "Cô Đơn" do Quỳnh Lan hát với guitar đệm, thì phần tiếng rè và vỡ tiếng của dây guitar ở bên Onkyo nghe rất khó chịu, trong khi Yamaha vẫn giữ được cái rè đặc trưng này (do bản thu âm nó thế) nhưng dịu dàng và tự nhiên hơn nhiều.

"Bài không tên số 8" của Ý Lan thì có phần dạo đầu rất trong trẻo, tiếng cymbals do Yamaha trình diễn hay hơn Onkyo.

Theo mình nghĩ các dòng AVR của Onkyo sẽ hợp với jamo hơn vì : AVR Onkyo thì sẽ cho tiếng chi tiết và trong nhưng bass hơi ít + loa jamo bass nghe ấm như vậy 2 cái sẽ hổ trợ nhau sẽ hay hơn
Theo ý kiến riêng của mình thôi mong các bác đừng ném đá!!!!!!!!!!!

---------- Post added 09-06-2014 at 14:18 ----------

Theo mình nghĩ các dòng AVR của Onkyo sẽ hợp với jamo hơn vì : AVR Onkyo thì sẽ cho tiếng chi tiết và trong nhưng bass hơi ít + loa jamo bass nghe ấm như vậy 2 cái sẽ hổ trợ nhau sẽ hay hơn
Theo ý kiến riêng của mình thôi mong các bác đừng ném đá!!!!!!!!!!!

Bên trên