[Tyco HD T8 Plus - Review] Tiếp bước đàn anh - vững vàng số một

leminhmodec

Re: Ðề: [Tyco HD T8 Plus - Review] Tiếp bước đàn anh - vững vàng số một

đầu 2tr1 nha bác
hd360.vn/
bác qua tham khảo nha
đây là giá Tyco HD T8 plus hay là Tyco T8? vì trên website thì lại ghi: Đầu phát HD TycoHD T8 Giá giảm: 2.100.000,00 ₫. Mình ở Vũng Tàu, bạn gửi xe về được k?

hd360

Active Member
Ðề: Re: Ðề: [Tyco HD T8 Plus - Review] Tiếp bước đàn anh - vững vàng số một

đây là giá Tyco HD T8 plus hay là Tyco T8? vì trên website thì lại ghi: Đầu phát HD TycoHD T8 Giá giảm: 2.100.000,00 ₫. Mình ở Vũng Tàu, bạn gửi xe về được k?

hiện tại cả 2 đều hết hàng rồi bác :)

aac

hiện tại cả 2 đều hết hàng rồi bác :)

Mình mới up lên firware 4.0 thì có hiện tượng tín hiệu vào TV là 720 trong khi firware cũ theo máy là 1080 các bác nhỉ? Phải vào đâu để chỉnh?
thanks!

hd360

Active Member

Mình mới up lên firware 4.0 thì có hiện tượng tín hiệu vào TV là 720 trong khi firware cũ theo máy là 1080 các bác nhỉ? Phải vào đâu để chỉnh?
thanks!

bản 4.0 chưa ổn định đâu bác, bác up lại bản 3.6 đi nhé

win123vn

Active Member
Ðề: [Tyco HD T8 Plus - Review] Tiếp bước đàn anh - vững vàng số một

có cách nào remote thằng này qua iphone không bác nhỉ

tech360

Member

có cách nào remote thằng này qua iphone không bác nhỉ

Để có thể điều khiển T8 Plus qua tính năng Web remote bạn sẽ cần:
• Một chiếc Smart phone
• Mạng Lan trong gia đình có bộ thu phát sóng Wifi
• Đầu TycoHD T8 Plus được kết nối vào hệ thống mạng LAN thông qua kết nối có dây hoặc USB Wifi.
Khi dây LAN được cắm vào cổng RJ45, T8 Plus sẽ tự động nhận địa chỉ IP, bạn có thể xem địa chỉ IP của đầu trong phần Cài đặt hệ thống => Mạng

Sau đó bật tính năng Web remote lên trong phần cài đặt Mạng:

Bây h rút Iphone ra bật wifi và truy cập vào địa chỉ IP của T8 Plus theo cú pháp: http://<địa chỉ IP Plus>:1024
VD: http://192.168.1.18:1024
T8 Plus cung cấp cho người dùng một giao diện điều khiển trên trình duyệt web, bạn có thể điều khiển T8 Plus theo cách mà bạn muốn với 4 màn hình điều khiển:

khi đó với chiếc Smart phone bạn có thể điều khiển như đang cầm điều khiển trên tay ở mọi nơi trong nhà miễn sao vẫn còn bắt đc sóng Wifi. Tuy nhiên giao diện điều khiển trên qua Web chỉ hiển thị các biểu tượng nút bấm tương tự như một chiếc điều khiển thông thường điều này có nghĩa bạn không thể biết đc T8 Plus đang trình chiếu gì .

win123vn

Active Member

Để có thể điều khiển T8 Plus qua tính năng Web remote bạn sẽ cần:
• Một chiếc Smart phone
• Mạng Lan trong gia đình có bộ thu phát sóng Wifi
• Đầu TycoHD T8 Plus được kết nối vào hệ thống mạng LAN thông qua kết nối có dây hoặc USB Wifi.
Khi dây LAN được cắm vào cổng RJ45, T8 Plus sẽ tự động nhận địa chỉ IP, bạn có thể xem địa chỉ IP của đầu trong phần Cài đặt hệ thống => Mạng

Sau đó bật tính năng Web remote lên trong phần cài đặt Mạng:

Bây h rút Iphone ra bật wifi và truy cập vào địa chỉ IP của T8 Plus theo cú pháp: http://<địa chỉ IP Plus>:1024
VD: http://192.168.1.18:1024
T8 Plus cung cấp cho người dùng một giao diện điều khiển trên trình duyệt web, bạn có thể điều khiển T8 Plus theo cách mà bạn muốn với 4 màn hình điều khiển:

khi đó với chiếc Smart phone bạn có thể điều khiển như đang cầm điều khiển trên tay ở mọi nơi trong nhà miễn sao vẫn còn bắt đc sóng Wifi. Tuy nhiên giao diện điều khiển trên qua Web chỉ hiển thị các biểu tượng nút bấm tương tự như một chiếc điều khiển thông thường điều này có nghĩa bạn không thể biết đc T8 Plus đang trình chiếu gì .

thế à bác, nếu thế cũng ko zui lắm nhỉ, em hỏi vì em hay nghe nhạc số qua hd nhưng cứ phải bất TV lên. Nêu mà nó trình diễn dc kiểu như list bài hát thì ngon hơn :(

tech360

Member

Bác cho hỏi bản 3.6 của tycoh này có up được cho M6 (mà bác HD360 bán khi xưa) không ạ

không được bác nhé, bác mang qua 58 Thái Hà để bêm em up cho bác

aac

không được bác nhé, bác mang qua 58 Thái Hà để bêm em up cho bác

Em Tyco T8 của mình có hiện tượng chạy đc 1 lát là treo máy, cả USB hay HDD đều vậy. Đôi lúc phải bật 2 lần nó mới chạy (đèn xanh phía trước).
Bệnh này có nặng ko bác?

contrucstion

Well-Known Member

Ớn em này lắm rồi, giờ chạy nó kêu như cái máy bay mà bay dưới mặt đất, kinh khủng quá. Thôi thì cho em nó nghỉ hưu là vừa

tech360

Member

Ớn em này lắm rồi, giờ chạy nó kêu như cái máy bay mà bay dưới mặt đất, kinh khủng quá. Thôi thì cho em nó nghỉ hưu là vừa

quạt gió bị khô thôi, bác xịt cho em nó ít dầu máy hoặc RP7 vào quạt là lại êm du

Bên trên