Unban NhocTom

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

lehuytrinh

Well-Known Member
Ðề: Unban NhocTom

Hu Hu Chỉ thương Bác Tom thôi Bác mà bị ban vĩnh viẽn em tiếc lắm , còn em chả quan tâm clone

nguyenkim

Well-Known Member
Re: Ðề: Unban NhocTom

hình như bạn không hiểu chuyện hay giả vờ không hiểu chuyện, chẳng hiểu sao bạn lại có thái độ gay gắt đến như vậy. Việc ban nick đâu phải là việc của a Chip, đây là việc của mod BQT làm, bạn nên phân biệt rõ, bạn bảo người khác phá hoại, còn bạn đang làm gì?

còn về clone nick, không phải clone nick là bị ban, diễn đàn nào cũng có clone nick, nhưng dùng clone nick để làm việc trái với nội quy thì sẽ bị xử lý

Hic, có vẻ em không hiểu chuyện thật. Chứ xin lỗi bác, em chẳng bao giờ giả vờ ở đây. Em cũng chẳng có gì là gay gắt, chắc câu từ em nói thẳng quá nên nghe nó gay gắt như vậy. Còn mục đích em muốn nói ở đây là hãy đặt bản thân mình vào người khác để có thể hiểu được phần nào lý do tại sao họ lại làm như vậy? Và từ đó có cách giải quyết tốt nhất. Không phải việc ban hay unban ở đây, cũng không phải clone nick là sai hay đúng. Còn không làm được vậy thì người quản lý sẽ là người phá hoại và người giao quyền sẽ ngày càng mất đi uy tín.

Còn làm không được thì nó chắc được gọi là phá hoại. Hic Trả lời câu của bạn: bạn bảo người khác phá hoại, còn bạn đang làm gì? Em cũng thẳng thắn nhận mình là người phá hoại. Cụ thể là phá hoại cuộc chơi về cR.

Bác hiểu vấn đề chứ nhỉ?

convitom

Active Member

Em bỏ 1 phiếu unban cho bác nhoctom vì những gì bác đã đóng góp cho 4fum hdvietnam

cobra4eye

Active Member

+1 cho việc quay trở lại của bạn NhocTom. Bác Chip mau chóng xử lý vụ việc, kẻo mọi chuyện đi quá xa.

phamxuanphucuong

Well-Known Member

trước mình cũng bị 1 lần là để chữ ký là link folder phim mình up, mà mình up cả phim 18+ vô đó, thế là bài mình post bị del ngay vì lý do chữ ký sai quy định, giờ tỡn, không dám để link kiểu đấy nữa. :) có điều hơi uất sao mod ko edit chữ ký của mình rùi để bài mình mà lại del bài của mình. Thôi chuyện gì qua rồi thì cho nó qua, nhắc lại chi, Mong nhoctom sớm trở lại chứ ko ae lại chẳng có phim mà coi :x

do_long_khach

Well-Known Member

Thú thực bây giờ em mới hiểu láng máng tại sao có 1 số bác tích cực upload thế, hóa ra cũng có chút lợi ích.

Đề nghị Nhoc tom quăng ra 1 cái bậc để BQT xuống thang đi, cứ găng như thế người ta muốn xuống cũng khó

naxeko

Re: Ðề: Unban NhocTom

Thú thực bây giờ em mới hiểu láng máng tại sao có 1 số bác tích cực upload thế, hóa ra cũng có chút lợi ích.
Định đọc cho vui thôi nhưng nghe đến đoạn này thì ứ chịu được. Bác này đừng quơ đũa cả nắm nhé!

Mr S4y

Đường truyền cáp quang đẩy/ kéo cho nhanh, HDD, máy tính cấu hình mạnh,... cũng là tiền hết cả
Tham gia vào đây là WIN WIN mà các bác, đôi bên cùng có lợi

Em nghĩ BTQ trước khi banned vv bác Tom nên trao đổi riêng với bác ấy trước rồi xữ lý. Chứ đùng đùng banned thì nghe nó sao áh. Em cũng không quan tâm bác Tom clone nick để phục vụ mục đích gì, câu view / cmt hay gì đó...suy cho cùng DD của mình có được ngày hôm này có công rất lớn từ các uploaders nhừ bác nhoctom, iceman, ledung123...BTQ nặng tay thì tạo hiệu ứng không tốt cho members và họ sẽ có cách nhìn khác. Giống như vụ con SS của bác huyav là em thấy rối như canh hẹ rồi, thanks BTQ. Em ủng hộ 1 phiếu unban bác Tom!

Hải Đăng

Từ hôm qua đến giờ theo dõi tính ko comment nhưng mà "ngứa" quá nên em cũng xin nói 1 đôi lời:

- Thứ nhất, vấn đề clone nick luôn là vấn nạn chung của bất cứ diễn đàn nào, đặc biệt ở diễn đàn chúng ta. Đi đến box nào chẳng có clone và như em cũng có nick clone (dungdt2 và Thiên Tử). Các bác nói rằng nhiều người clone nick để cùng làm bậy sao ko xử cho hết. Dạ thưa BQT và chúng em cũng muốn lắm chứ, và trong khả năng đã làm hết sức có thể (như vụ bác Chip xử lý 1 loạt nick clone cày cr cũng đụng chạm nhiều ace mà vẫn phải làm). Pháp luật ở đâu hay quy định ở đâu cũng cần có thực tế và phù hợp với bối cảnh sống ở nơi đó. Tuy nhiên ko thể nói vì người ta làm sai mà mình cũng làm sai là em ko đông ý, nói thế là nói càn và đúng là đang dùng "luật rừng" ở thế giới văn minh. Chuyện baned nhoctom em cũng thấy tiếc nhưng ko bất ngờ vì nó rành rành bằng chứng ra đấy. Nhiều bác ko để ý hoặc hiểu sai vấn đề nên cho rằng có chuyện "ngụy tạo chứng cứ chống lại nhoctom" là hoàn toàn sai nhé. Diễn đàn này phát triển nhờ mỗi member vào đọc, vào comment và nhất là các bác vào share phim ảnh... Đặc biệt với những bác như nhoctom, ledung123 hay iceman thì đó là VIP UPLOADER ai cũng nể và nhiều người hâm mộ. Ko ai trong BQT muốn mất đi những con người này vì như thế là đi thụt lùi nhưng ko có ai ở diễn đàn này được sống...trên quy định diễn đàn, có như thế nó mới sinh ra chuyện baned, gắn thẻ cảnh cáo. Bầu Kiên nổi tiếng, có tài và sức ảnh hưởng nhưng nếu đã xem mình là ở trên pháp luật thì ngay lập tức bị xử lý ngay, hãy quên đi chuyện ta là Vua của thời phong kiến đi nhé. Có bác nào chấp nhận con cái, anh em mình làm sai mà cứ cãi chày cãi cối ko, VIP cỡ nào cũng xử nếu như ko tuân thủ luật, đời là thế "có chơi có chịu". Trong 1 gia đình các bác cũng thấy ít nhiều chuyện sai trái nhưng tha thứ hay không là còn tùy vào thái độ của người đó, nhoctom hãy nên nhìn nhận mình thấu đáo. Em ko là gì vì cũng chỉ phọt phẹt up được vài bộ phim và quản lý cái box cùi bắp, song em mong dù ở vị trí nào cũng hãy tôn trọng người khác là tôn trọng chính mình.

- Điều thứ hai em muốn nói là tính xây dựng trong comment của ko ít member khi chỉ nhìn thấy trước mắt, nhìn bề nổi rồi "té nước theo mưa" khiến cho tình hình càng thêm căng thẳng. Tại sao các bác lại như thế, hay chỉ vì các bác cho rằng diễn đàn này lợi dụng người khác để kiếm lợi. Tại sao ko đóng góp trên tinh thần xây dựng và để mọi chuyện được giải quyết êm đẹp mà cứ thích "troll" gây chuyện. Được thấy BQT và member chửi nhau mấy bác vui lắm à, sướng lắm à, nếu rảnh quá thì có thể tìm việc mà làm sẽ hay hơn đấy. Còn em nói ai thì người đó tự ý thức nhé, chúng ta đa số đều lớn hết và suy nghĩ đủ "khôn" để nhận ra vấn đề mà?!

- Cuối cùng em đồng ý unban cho nhoctom với những điểu khoản đi kèm là "không tái phạm những gì đã làm". Chúng ta sống vì hiện tại và hướng tới tương lai, ko ai muốn đi lùi cả. Diễn đàn là nơi chia sẻ đam mê nên hy vọng mọi người cùng cố gắng, đừng vì những chuyện ko đâu vào đâu mà mất hòa khí. Còn chuyện unban hay ko còn do nhiều yếu tố quyết định nhưng em dám chắc 99% nó phụ thuộc vào "thái độ hành xử của nhoctom".

P/S: 2 nick clone của em đã ngừng hoạt động từ khi em sử dụng nick này!

abchen

Một số ý kiến cá nhân về vấn đề “nóng” này của diễn đàn.

@“Chính chủ” của nick nhoctom: Rất cảm ơn bạn vì những đóng góp cho diễn đàn từ trước đến nay. Mong bạn tiếp tục phát huy và gắn bó với diễn đàn cho dù bạn sử dụng nick nào đi chăng nữa.

@Ban quản trị diễn đàn:
- Cho đăng ký thương hiệu “Mr Tom”, và đặt chức danh “Uploader (nhoctom reborn)” và được nhận một phần tài sản của nhoctom.
- nhoctom sẽ bị gạch ngang vĩnh viễn như một biểu tượng của sự “thượng tôn pháp luật”

Khắc phục phòng ngừa những vụ án tương tự ở khu vực chia sẻ:
- Mod quản lý Box tạo một Sticky Topic “Mục lục nội dung của các Uploader”.
- Mỗi Uploader tự tạo một Topic duy nhất tập hợp tất cả các nội dung đã upload của mình (và tự cập nhật khi upload nội dung mới), sau đó gửi link cho Mod để cập nhật vào Sticky Topic nêu trên.
- Duy trì Sticky Topic cập nhật toàn bộ nội dung được chia sẻ trong box.
- Các topic thông thường trong box sẽ được sắp xếp mặc định theo thời điểm tạo lập chứ không sắp xếp theo post mới nhất như trước kia nữa.

dangnhuquynh

Ðề: Re: Unban NhocTom

Một số ý kiến cá nhân về vấn đề “nóng” này của diễn đàn.

@“Chính chủ” của nick nhoctom: Rất cảm ơn bạn vì những đóng góp cho diễn đàn từ trước đến nay. Mong bạn tiếp tục phát huy và gắn bó với diễn đàn cho dù bạn sử dụng nick nào đi chăng nữa.

@Ban quản trị diễn đàn:
- Cho đăng ký thương hiệu “Mr Tom”, và đặt chức danh “Uploader (nhoctom reborn)” và được nhận một phần tài sản của nhoctom.
- nhoctom sẽ bị gạch ngang vĩnh viễn như một biểu tượng của sự “thượng tôn pháp luật”

Khắc phục phòng ngừa những vụ án tương tự ở khu vực chia sẻ:
- Mod quản lý Box tạo một Sticky Topic “Mục lục nội dung của các Uploader”.
- Mỗi Uploader tự tạo một Topic duy nhất tập hợp tất cả các nội dung đã upload của mình (và tự cập nhật khi upload nội dung mới), sau đó gửi link cho Mod để cập nhật vào Sticky Topic nêu trên.
- Duy trì Sticky Topic cập nhật toàn bộ nội dung được chia sẻ trong box.
- Các topic thông thường trong box sẽ được sắp xếp mặc định theo thời điểm tạo lập chứ không sắp xếp theo post mới nhất như trước kia nữa.

Em cũng là một thành viên của diễn đàn, em cũng theo dõi sự vụ này rất lâu và cũng xem tất cả các comment của các anh chị em khác. Nhưng em rất thắc mắc một điều là tại sau cứ sau khi Ban một nick nào đó "Nổi tiếng một chút" thì lập tức có người khác nhảy vào lập ngay một Topic kêu gọi ủng hộ Unban cho người đấy. Ai trên diễn đàn cũng biết những đóng góp của Nhoctom hay các thành viên gạo cội khác. Nhưng ai tham gia diễn đàn cũng phải chấp nhận quy định của diễn đàn cũng như là người dân luôn phải "Thượng tôn pháp luật". Nick này hay nick khác không quan trọng mà quan trọng chính là "Người sử dụng cái nick đấy" anh em có tôn trọng hay không mới là điều quan trọng. Đừng lấy cái nick ấy ra để thế này thế khác. Em rất thích ý kiến của bác abchen và em nghĩ khi đã xử lý theo luật của diễn đàn thì ai cũng bình đẳng như nhau. Nick đã ban rồi không lên unban cho dù đó là ai "Ngoại trừ trường hợp người Ban nick bị nhầm lẫn hay sai" còn lại tất cả những đóng góp hay gì khác hãy để anh chị em ghi nhớ và vinh danh bằng việc khác chứ không phải bằng việc cho những người đó cái quyền riêng vượt khỏi quy định chung của diễn đàn. Như thế nó không còn là một diễn đàn nghiêm túc và chuẩn nữa. Vì nó như một cái "Chợ" thích làm gì thì làm xong khi xảy ra sự vụ thì lại bảo là thấy người khác làm được như thế mình cũng làm. Gây nên việc nể nang trong khi xử lý. Mong rằng Nhoctom nếu vẫn còn muốn cống hiến cho anh em vì niềm đam mê thì nên nhận ra sai lầm của mình rồi tạo lại một nick khác để dùng. Đừng làm khó cho những người cầm cân nảy mực. Những thành viên khác không liên quan nên xem xét thật kỹ trước khi comment để tránh làm loãng topic và gây căng thẳng thêm cho sự việc. khi có sự việc xảy ra hãy để những người trong cuộc trao đổi với nhau rõ ràng rồi hãy có ý kiến. Em cũng có ý kiến với BQT nên xem xét việc khi có sự vụ cần xử lý thì hãy dành một thời gian nhất định cho hai bên tranh luận và tìm ra chỗ đúng chỗ sai để hai bên cùng Tâm phục khẩu phục tránh những rắc rối không đáng có. Trong thời gian hai bên xử lý tất cả những thành viên tự lập topic để bàn luận hay kêu gọi liên quan đến việc đó khi chưa rõ ràng đều bị cảnh cáo nhắc nhở và xóa thẳng tay Topic mới tạo đó. Thân chào tất cả anh em

portlet

Member
Unban ngay===> Vớ vẫn. Phải có 1 quá trình phạm luật có hệ thống mới ban vĩnh viễn, unban ngay thì bất công với tâm huyết của những uploader khác mặc dù có thể họ không quan tâm đến vấn đề ban hay unban.

Thành khẩn nhận tội===> unban: Cái này cũng vớ vẫn nốt. Vậy có nghĩa là uploader nào phạm lỗi===>ban===> thành khẩn nhận lỗi===>unban. Mất: họ chỉ mất vài ngày bị ban===>thành khẩn nhận tội===>unban. Được: họ được một quá trình dài những thớt chia sẻ của họ nằm phía trên===> nhiều thanks===> nhiều cR. Kết luận: Đối với người phạm luật: lợi nhiều hơn hại.

Thiết nghĩ đối với nhưng cá nhân gọi là " Vi phạm pháp luật nhưng có giấy chứng nhận Có công với cách mạng" thì nên giảm hình phạt (ví dụ: từ vĩnh viễn còn 3 tháng...), nhưng bổ sung hình phạt: Tất cả các số lần thanks và cR nhận được trong quá trình phạm tội bị cắt.

Mời bác bỏ công ngồi sửa lại DB & ngồi code web app của cái 4rum HDVietnam

Em cũng là một thành viên của diễn đàn, em cũng theo dõi sự vụ này rất lâu và cũng xem tất cả các comment của các anh chị em khác. Nhưng em rất thắc mắc một điều là tại sau cứ sau khi Ban một nick nào đó "Nổi tiếng một chút" thì lập tức có người khác nhảy vào lập ngay một Topic kêu gọi ủng hộ Unban cho người đấy. Ai trên diễn đàn cũng biết những đóng góp của Nhoctom hay các thành viên gạo cội khác. Nhưng ai tham gia diễn đàn cũng phải chấp nhận quy định của diễn đàn cũng như là người dân luôn phải "Thượng tôn pháp luật". Nick này hay nick khác không quan trọng mà quan trọng chính là "Người sử dụng cái nick đấy" anh em có tôn trọng hay không mới là điều quan trọng. Đừng lấy cái nick ấy ra để thế này thế khác. Em rất thích ý kiến của bác abchen và em nghĩ khi đã xử lý theo luật của diễn đàn thì ai cũng bình đẳng như nhau. Nick đã ban rồi không lên unban cho dù đó là ai "Ngoại trừ trường hợp người Ban nick bị nhầm lẫn hay sai" còn lại tất cả những đóng góp hay gì khác hãy để anh chị em ghi nhớ và vinh danh bằng việc khác chứ không phải bằng việc cho những người đó cái quyền riêng vượt khỏi quy định chung của diễn đàn. Như thế nó không còn là một diễn đàn nghiêm túc và chuẩn nữa. Vì nó như một cái "Chợ" thích làm gì thì làm xong khi xảy ra sự vụ thì lại bảo là thấy người khác làm được như thế mình cũng làm. Gây nên việc nể nang trong khi xử lý. Mong rằng Nhoctom nếu vẫn còn muốn cống hiến cho anh em vì niềm đam mê thì nên nhận ra sai lầm của mình rồi tạo lại một nick khác để dùng. Đừng làm khó cho những người cầm cân nảy mực. Những thành viên khác không liên quan nên xem xét thật kỹ trước khi comment để tránh làm loãng topic và gây căng thẳng thêm cho sự việc. khi có sự việc xảy ra hãy để những người trong cuộc trao đổi với nhau rõ ràng rồi hãy có ý kiến. Em cũng có ý kiến với BQT nên xem xét việc khi có sự vụ cần xử lý thì hãy dành một thời gian nhất định cho hai bên tranh luận và tìm ra chỗ đúng chỗ sai để hai bên cùng Tâm phục khẩu phục tránh những rắc rối không đáng có. Trong thời gian hai bên xử lý tất cả những thành viên tự lập topic để bàn luận hay kêu gọi liên quan đến việc đó khi chưa rõ ràng đều bị cảnh cáo nhắc nhở và xóa thẳng tay Topic mới tạo đó. Thân chào tất cả anh em
Tôi không đồng tình với ý kiến của bác !
Như những gì bác Tom viết ở trên là bác ý chỉ bị thẻ phạt 2 lần chứ có phải 50 lần đâu mà hệ thống tự động ban bác ấy
Tôi biết trong chuyện này bác Tom có sai nhưng hãy xem xét những gì bác ấy đã cống hiến cho diễn đàn chứ. không có bác ấy liệu diễn đàn có phát triển được như này không?
Tôi không có ý kiến về việc ban bác Tom nhưng tôi chỉ thấy chỉ nên ban 1-2 tháng đối với bác ấy là được rùi chứ không cần ban forever làm gì. đánh kẻ chạy đi chứ ai đánh người chạy lại ? vả lại đây là lần đầu bác ý vi phạm và bị ban thì cũng chỉ ban ở hình thức răn đe thui chứ sao không cho người ta có cơ hội sửa chữa ?
pháp luật Việt Nam cũng có luật giảm hình phạt cho người có công với đất nước mà
Tôi biết mọi người vào forum là để down những thứ họ cần chứ họ cũng chẳng quan tâm ai clone làm gì cả ? cho nên tôi nghĩ lợi ích người dùng là quan trọng nhất đúng theo tiêu chí của hdvietnam là share và share
Tóm lại đứng trên cương vị 1 thành viên bình thường như bao thành viên khác tôi *MONG* Mod hãy giảm nhẹ tội cho bác ấy .Vài dòng chia sẻ với các bác. xin hết !

tungdepzaikk

chào mọi người , chào bạn mrtom , dù bạn và tôi có xích mích từ hổi bên forum.4share.vn , bạn là mod hay vứt bài tôi vào sọt rác, sáng dậy ko thấy bài đâu , thường xuyên như vậy , dù bạn đã bị admin cắt mod , nhưng đây là hdvn tôi cũng từng bị band 1 tháng vì clone nick , nhưng tôi nhận ra ai cũng muốn bài mình lên đầu nhiều người vào và dow , nhưng gần đây thấy đó là ko đẹp , làm những bài ng sau up tụt xuống , dần dần sẽ làm giảm niềm vui khi up của họ , và bạn làm trong 1 thời gian dài 1 cách có chủ ý như vậy , cũng như bạn vậy sáng ra 1 loạt mrtom xuất hiện trong box , làm những bài của uploader chìm sang trang 2-3 , mong BQT giảm mức án cho bạn ấy , nhưng vẫn band trong thời gian hợp lý để răn đe , nói đến niềm đam mê up phim , nếu bạn đam mê thật sự dù có bị band cũng có thể lập 1 acc khác up ngay trong thời gian đc thả và giảm án

denhatthan

Mình là người theo sát vụ này từ những ngày đầu tiên . Mình cũng quan tâm , giống như những người khác vậy . Cái lần bác nhoctom tạo nhoctom1 để thắc mắc là sau đó đc mod trả lời bằng hình chụp cái soft bắt ID . Mình nhận thấy rằng bàng chứng đó là chuẩn rồi . Nhưng có điều mình thấy là có những cái lý của bác tom , mà nếu như theo các mod nói : " theo luật mà làm" . Vậy mình hỏi mod là mod đã có từng ban nick nhoctom cảnh cáo lần nào chưa ? Mặc dù khẳng định là mod đã có nhắc nhở và ban những nick clone đó , nhưng nếu theo luật , các mod cũng phải ban chính chủ nhoctom 1 cái cảnh cáo . Sau đó nếu nick nhoctom có chối , các mod đưa bằng chứng ra cho thấy , nhoctom sẽ hết hồn , ko dám clone nữa . Theo luật , các mod phải làm thế . Nếu như chỉ ban các nick clone , nhoctom sẽ nghĩ rằng mình vẫn còn đường cãi , cứ clone hoài , và các mod nóng lên , ban luôn nhoctom . Vậy chỗ này , các mod đã sai luật rồi , vì mình đọc hết các post thì thấy các mod chưa ban nick nhoctom cảnh cáo lần nào .
Theo tình , nhoctom đã có đóng góp rất lớn cho diễn đàn . Đúng luật chưa đủ , còn phải nghĩ đến 1 chữ tình .
Bản thân mình đi xin bên request hd phim The Avengers Bluray ISO nguyên gốc chưa thuyết mình , ko ai trả lời , mới xin nhoctom 1 cái , reply ngay , nhận lời post vì đang có nguồn .
Kết : nhoctom ơi mình thấy rõ bạn có clone nick đó , bạn sai rồi . Các mod ơi các mod sai rồi , luật các mod cũng chưa làm cho chuẩn , tình các mod cũng còn thiếu .
Ai cũng có cái đúng , nếu xét theo cái đúng để nói là đúng , thì chẳng ai sai cả . Ai cũng có cái sai , nếu xét theo cái sai để nói là sai , thì chẳng ai đúng cả .
Bắt vào lỗi của nhau để xử lý nhau , thì cả 2 đều bị thiệt , đó là con đường tiêu cực .
Tha cho người , là tha cho mình . Tha thứ cho nhau , sẽ còn tồn tại . Còn tồn tại , mới còn phát triển .
Thân !

Chỉnh sửa lần cuối:

mabuV

Well-Known Member

Có thời gian đọc kỹ mới thấy các đồng chí phản ứng lan man lạc đề quá, chuyện lọ xọ chuyện chai, chả trọng tâm trọng điểm gì cả!!! :(

Nhoctom là 1 uploader kỳ cựu, đúng ra cần phải hô hào thậm chí là ủng hộ để người người upload - nhà nhà download, xây dựng diễn đàn ngày 1 khủng hơn (trước mềnh vưỡn làm vậy, ko tin thì tùy các pác). Đằng này đồng chí đó lại xài "thủ thuật" vi phạm quy định, mà vì cái gì cơ chứ !?! Tớ chả tin là vì miếng cơm manh áo ... Còn vì point thì cũng chả đáng! Vậy tại sao? Mình cho rằng đồng chí đó hơi cá nhân và có chút hiếu thắng, cộng cả "tự tin" nữa để bỏ qua luật lệ. Vậy kết luận lại, bị ban là đúng rồi! :D

Dưng mà, đánh người chạy đi chứ ko ai đánh người chạy lại. Vấn đề ở chỗ đồng chí Tom có dẹp được tự ái cá nhân để nhận sai và tiếp tục đam mê với nick nhoctom của mềnh hay ko, hay là ko muốn nữa, và đương nhiên nếu thế thì đề nghị unban cũng bằng thừa. Dù sao MIN Chip đã có ý kiến để có hướng xử lý thấu tình rồi còn gì. ;)

Thú thật với các pác, gần chục năm up phim từ hồi chỉ có mấy cái rapidshare với cả megaupload, mạng thì cùi bắp up khoảng 50-100kb/s, cơ mà tui đến giờ vưỡn chẳng biết clone nick là cái chi chi, mặc dù cũng có théc méc nhiều lần, sao phim mềnh post nó trôi nhanh thế (hôm trước hôm sau đã bị đẩy xuống cả dăm bảy trang :))), tuy vậy cũng chỉ nghĩ phim mềnh post chán nên thế, ai ngờ, nhưng thiển nghĩ cũng chỉ là chuyện nhỏ bỏ qua đi!:D Chỉ buồn với những câu cm kiểu như dưới đây này, các downloader rất nên và cần phải hiểu được "niềm đam mê chia sẻ" của các uploaders, không ai rỗi hơi để ngồi cả ngày lẫn đêm để kiếm phim và up lên cho mọi người down chỉ vì cái gọi là lợi ích - mấy cái point ghẻ đó đâu :(

Đề nghị Nhoc tom quăng ra 1 cái bậc để BQT xuống thang đi, cứ găng như thế người ta muốn xuống cũng khó

P/S: Vừa dạo quanh lại thấy ông shclavin này đang spam loạn, chắc nick clone :))

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên