Ứng dụng hát karaoke MTV thông minh trên Android TV Box

skplayer

Well-Known Member
Ðề: Ứng dụng hát karaoke MTV thông minh trên Android TV Box

Đúng là ko có nút thêm thư mục Karaoke, bạn hướng dẫn mình cách fix nhé, thanks!

Bạn dùng ES Explorer, copy đường dẫn tới thư mục chứa nhạc. Sau đó tạo file path.txt (có thể tạo trên máy tính) với nội dung là đường dẫn thư mục Karaoke lấy từ ES Explorer. Chép file path.txt này vào thư mục com.smartkaraoke ở bộ nhớ trong, chạy app lên, vào phần Thư mục nhạc Karaoke sẽ thấy đường dẫn bấm vào chọn Cập nhật, quay lại màn hình hát Karaoke là được.

meocon

Well-Known Member

Cài trên MXQ , có máy có tiếng có máy ko , cho dù cài đầy đủ code và app như nhau :(

skplayer

Well-Known Member

Mình chạy thử trên Sony Android TV thì ok, âm thanh hay, nhạc YS, SAPKTV, SmartK thì ok, còn mấy bài cũ định dạng .mp4, .avi chạy lag quá trời hoặc ko chạy nổi luôn, có phải cần cài codec gì thêm nữa ko?

Mình cũng chưa thử với Smart TV nên không biết thế nào, bạn thử convert 1 vài bài avi về H264 rồi thử lại xem thế nào.

Lucky76

Well-Known Member

Bạn dùng ES Explorer, copy đường dẫn tới thư mục chứa nhạc. Sau đó tạo file path.txt (có thể tạo trên máy tính) với nội dung là đường dẫn thư mục Karaoke lấy từ ES Explorer. Chép file path.txt này vào thư mục com.smartkaraoke ở bộ nhớ trong, chạy app lên, vào phần Thư mục nhạc Karaoke sẽ thấy đường dẫn bấm vào chọn Cập nhật, quay lại màn hình hát Karaoke là được.
Mình chạy thử trên Sony Android TV thì ok, âm thanh hay, nhạc YS, SAPKTV, SmartK thì ok, còn mấy bài cũ định dạng .mp4, .avi chạy lag quá trời hoặc ko chạy nổi luôn, có phải cần cài codec gì thêm nữa ko?

Lucky76

Well-Known Member

Mình cũng chưa thử với Smart TV nên không biết thế nào, bạn thử convert 1 vài bài avi về H264 rồi thử lại xem thế nào.

Để mình convert thử xem, mà dùng pm convert nào thì ok nhất?

nguoirung

Member

Tiện mấy bác cho hỏi luôn là hiện nay trên thị trường có loại micro nào kết nối bluetooth trực tiếp với ĐT hoặc AB để hát không ?

LuuQuocSu

Hình như app này không chạy được trên AB đã root phải không bác Hưng? Em cài xong rồi nhưng khi mở thì nó đứng im, chỉ có màn hình đen thui :-?? Nhờ Bác hỗ trợ em với. AB của em là Q10 IV. Tks!

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Ứng dụng hát karaoke MTV thông minh trên Android TV Box

Hình như app này không chạy được trên AB đã root phải không bác Hưng? Em cài xong rồi nhưng khi mở thì nó đứng im, chỉ có màn hình đen thui :-?? Nhờ Bác hỗ trợ em với. AB của em là Q10 IV. Tks!

con Q5 của mình root rồi vẫn chơi dc app này nhé !

P/s: bác Hưng ơi, mình sắp nâng cấp mua con Himedia Pro, làm sao để chuyển vip từ con box cũ qua box mới đây ?

skplayer

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Ứng dụng hát karaoke MTV thông minh trên Android TV Box

con Q5 của mình root rồi vẫn chơi dc app này nhé !

P/s: bác Hưng ơi, mình sắp nâng cấp mua con Himedia Pro, làm sao để chuyển vip từ con box cũ qua box mới đây ?

Gửi mình mã cũ và mã mới, mình sẽ chuyển qua cho bạn.

---------- Post added 12-04-2016 at 14:51 ----------

Bạn thử xóa thư mục com.smartkaraoke ở bộ nhớ trong của box rồi chạy lại ứng dụng thử.

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: Ứng dụng hát karaoke MTV thông minh trên Android TV Box

Bạn thử xóa thư mục com.smartkaraoke ở bộ nhớ trong của box rồi chạy lại ứng dụng thử.

cảm ơn bác trước nhé :)

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Ứng dụng hát karaoke MTV thông minh trên Android TV Box

tre già măng mọc! một bạn trẻ Phạm Anh Khoa đã edit và tạo ra phần mềm Smart Karaoke Player
download miễn phí nhé mọi người!

http://mediakaraoke.com/

http://www.hdvietnam.com/diendan/19...u/1174149-phan-mem-media-karaoke-windows.html

ứng dụng này đã tích hợp youtube vào hát online luôn, phiên bản windows chắc chuỷen sang Android 1 ngày không xa.

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: Ứng dụng hát karaoke MTV thông minh trên Android TV Box

Mình có 2 ứng dụng, 1 Smart Karaoke Player cho Android và 1 Smart Karaoke Player cho Windows. Mình cũng chỉ có 1 trang chủ là skplayer.vn, tất cả trang khác là crack và giả mạo :D

ah, nãy giờ cứ tưởng phiên bản windows cũng là của bác :D, sorry vì nhầm lẫn

skplayer

Well-Known Member

ứng dụng này đã tích hợp youtube vào hát online luôn, phiên bản windows chắc chuỷen sang Android 1 ngày không xa.

Mình có 2 ứng dụng, 1 Smart Karaoke Player cho Android và 1 Smart Karaoke Player cho Windows. Mình cũng chỉ có 1 trang chủ là skplayer.vn, tất cả trang khác là crack và giả mạo :D

skplayer

Well-Known Member

Hiện tại đã có phiên bản Smart Karaoke Player PRO, có một vài thay đổi quan trọng sau:

- Sữa một số lỗi của phiên bản cũ
- Cải tiến SMB
- Hiển thị thumbnail khi chọn bài trực tiếp trên box
- Hỗ trợ cân bằng âm lượng tốt hơn
- App remote mới cho Android và iOS, giao diện mới, hiển thị thumbnail cho bài hát để thêm phần chuyên nghiệp và đẹp hơn. Vẫn có thể dùng app remote cũ để điều khiển nếu muốn.
- Cải tiến giao diện cho tiện dụng và đẹp hơn
- Cung cấp công cụ Smart Karaoke Player Tools để tạo thumbnail, và phân tích âm lượng để cân bằng âm lượng
...

Các bạn tải ứng dụng và xem thêm thông tin chi tiết hơn tại skplayer.vn. Thiết bị đã kích hoạt có thể cài Smart Karaoke Player PRO mà không cần phải kích hoạt lại, có thể chạy song song hai ứng dụng cùng lúc.

Video demo (tạm lấy của ứng dụng PC vì giao diện trên Android cũng tương tự):
[video=youtube;UrdfYdBbh1k]https://www.youtube.com/watch?v=UrdfYdBbh1k[/video]

khanhlem

Active Member

Thảo nào hôm trước down remote thấy có bản pro
Bác Hưng dạo này chăm chút bản trên Android box giúp em nhé! khách của em nhiều
mà cái vụ cân bằng âm lượng quan trọng lắm đó
bác đã tìm đâu được nguồn nhạc chất lượng chưa để em gửi hdd vào?

skplayer

Well-Known Member

Thảo nào hôm trước down remote thấy có bản pro
Bác Hưng dạo này chăm chút bản trên Android box giúp em nhé! khách của em nhiều
mà cái vụ cân bằng âm lượng quan trọng lắm đó
bác đã tìm đâu được nguồn nhạc chất lượng chưa để em gửi hdd vào?

Nhạc vẫn bèo nhèo như ngày nào thôi :D

LuuQuocSu

Cám ơn bác nhiều, nó đã chạy được rồi. Tiện đây em nhờ bác kích hoạt lại dùm em với (vì mới đổi qua con Q10 này). Mã cũ: 15697; mã mới: 32890. Chân thành cám ơn bác!

Bên trên